มีใครลอง safari 4 แล้วมั่งครับ

mafia041's picture
45
ลองโหลดมาลงแล้วก็โอเคดี แต่...ทำไมเข้าไปเช็คเมลใน hotmail ไม่ได้หว่า?
ลองไปอ่านที่บอร์ดอื่นบางคนก็เป็นบางคนก็บอกว่าเช็คได้ปรกติ ก็เลยอยากมาถามเพื่อนๆในนี้ว่า..มีใครลองแล้วมั่งครับ?

nickoe's picture
4320
ยังไม่ได้ลองเลยคัรบ

เข็ดกับการที่ safari ไม่เสถียร เคยต้องลง os ใหม่ เพราะ plugin ตัวนึงไปทำ safari เดี้ยง
เอาไว้ beta ตัวหลังๆกว่านี้ จะไปโหลดมาลองด้วยครับ

ikok's picture
10285
ตัวที่ว่าทำให้เกิดปัญหานี้คือ?

ใช่ตัว Cooliris หรือเปล่าครับ?

4320
ถูกต้ม

เอ้ย ถูกต้องครับ ไม่รู้หลังๆนี้ยังเป็นอีกรึเปล่านะครับ
ไม่ค่อยได้ยินใครบ่นแล้ว คิดว่าคงหายแล้วล่ะครับ

10285
หรืออีกนัยหนึ่งคือ..

ไม่มีใครใช้แล้ว ?

แบร่..

Mixmerize's picture
1480
เหวออ

ไม่เคยได้ยินเรื่องนี้มาก่อนเลย
สรุป Safari นี่น่าใช้จริงๆรึป่าวครับเนี่ย
อุตส่าห์ทิ้ง Firefox สุดที่รักมาก T^T

10285
ขึ้นอยู่กับว่าใช้ยังไงครับ

FF มี plug in ดี ๆ เยอะแยะ พัฒนาตลอดเวลา มีปัญหาบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะแก้ด้วย update ไม่จากทาง FF developer ก็ทางผู้พัฒนา plug in ครับ

แต่บน Safari นี่ไม่มี plug in อย่างเป็นทางการ ดังนั้น เวลาอัพเดทอะไรที ปัญหาจะเกิดทีครับ พวก developer ก็จะต้องตามทาง apple อีกที

ลองดูการใช้งานนะครับ =)

4320
safari

ดีแน่นอนครับ ถ้าไม่ได้ข้องแวะกับ plugin อันตรายๆบางตัว
ซึ่งมันก็เป็นแค่บางตัวจริงๆครับ ปกติแค่ลบออกก็หมดปัญหาแล้ว
แต่เหมือนว่าตอนหาสาเหตุผมไปทำอะไรบางอย่างจน system มันล่มไปด้วย
เลยลงใหม่ดีกว่าครับ

1480
อ่อ

ค่อยอุ่นใจหน่อย
ไม่งั้นคงได่หนีกลับไปซบอก Firefox อีกรอบ
ยังประทับใจอยู่ ฮา~

10285
ผมใช้อยู่นะครับ

ปรกติทุกอย่าง ยกเว้น ปัญหากับการพิมพ์ text ลงใน form กับใช้งาน hotmail เหมือนกันครับ

ผมเคยเขียนเรื่อง text กับ safari beta 4 เอาไว้ เป็นปัญหากับเวลาพิมพ์ข้อความลงในฟอร์มแล้วลบไปข้างหน้าแทนที่จะลบย้อนหลังเหมือนปรกติครับ
http://macmuemai.com/forum/topic/716

ส่วนเรื่อง hotmail มีวิธีแก้ปัญหาแบบชั่วคราวอยู่คือ ให้เปิด developer menu ก่อน แล้วจากนั้นค่อยเปลี่ยน user agent ให้เป็น FF หรือ IE ก่อนส่งอีเมล์ครับ เห็นว่าบางคนเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ - -a

45
เฮ้อออ

สงสัยต้องกลับไปใช้เวอร์ชั่นเก่าซะแล้ว

10285
ลองเปลี่ยน user agent ดูหรือยังครับ?

เผื่อจะใช้งานได้ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนครับ =)

elerinor's picture
3
เร็วดี

เร็วกว่า firefox แต่ปัญหาอื่นก็ยังไม่เจอ แต่คงไม่มีอะไรสมบรูณ์แบบ

10285
ผมก็คิดว่าเร็วกว่า Firefox นะครับ

โหลดหน้าเวปทีแทบจะเด้งขึ้นมาเลย (น่ากลัวนิด ๆ ครับ ฮ่า...) ยิ้มปากกว้าง

1480
เร็วจริงคับ

สัมผัสจากการเป็นแฟนพันธุ์แท้ Firefox มาก่อน รวมถึงประทับใจเวลารัน Safari ขึ้นมา อันนี้ก็แทบจะเด้งขึ้นมาเลยเหมือนกัน Firefox นี่ยังต้องรอซักหน่อยนะ
แต่ก็นะ ... ยังมีบางฟังก์ชั่นที่ปลื้ม Firefox กว่า (ฮา~) พูดแค่นี้ดีกว่า เดี๋ยวจะโดนดุเอา ฮา~

10285
ใครดุครับ?

ไม่มี๊ ~

สมาชิกเวปนี้ออกจะเปิดกว้าง และใจดี ... (หน้าตาดีด้วยนะ) ยิ้มปากกว้าง

4320
จ้า

พ่อ ออแลนโด บลูม ยิ้มปากกว้าง

10285
ไม่เอา..

ผมจะเป็นแบร๊ดดด ~ ^o^ /

pippo's picture
2469
ถ้าเป็น badpit ล่ะก็สยอง....

แบบนี้ไม่เอานา bad+pitbull กลัวมันงับน่ะครับ 555...

4320
โอว

อ่านข่าวแล้วสลดใจครับ มีข่าวก็หลายครั้ง ก็ยังคิดจะเลี้ยงกัน
ไม่รู้จะโทษหมาหรือคนดีเลย

10285
- -

กลัวด้วยครับ หมดกัน 2

2469
คนเลี้ยง 100% ครับ

ขนาดแก๊งค์วัยรุ่นซ่าทำผิด คนก็ว่าพ่อแม่ เลี้ยงดูยังไง
แต่พอเป็นสุนัขกลับจะไปโทษว่าเป็นสายพันธ์ุ เฮ้อ!...มนุษย์

1480
เห็นด้วยครับ

ว่าขึ้นอยู่กับเจ้าของ
เพื่อนผมก็เลี้ยงพันธุ์นี้
น่ารักมาก ไม่ดุเลย

10285
เห็นด้วยครับ

คนเลี้ยงต้องรับผิดชอบมากกว่าที่เป็นอยู่นี้ในบ้านเรา

ที่เมืองนอก จะมีสนัขกันแต่ละตัวต้องขออนุญาติทางการกันเลย .. ข้างบ้านแจ้งความได้ด้วย ถ้าดูแลไม่ดี

ผมว่านี่เป็นสิ่งที่ดี ที่บ้านเราน่าจะเอาอย่าง อย่างน้อยก็ส่งเสริมความรับผิดชอบสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ ไหน ๆ รับเขามาเลี้ยงแล้ว ก็ต้องดูแลให้ดี และไม่ไปทำความเดือดร้อนให้คนอื่น .. เป็นนิสัยที่น่าปลูกฝังครับ ~

4320
ข่าวที่ออกน่าสลดกว่านั้นพี่

กัดเจ้าของบาดเจ็บ ลูกกับแม่สาหัส กัดภรรยาตาย กัดหมาไทยที่เข้าไปช่วยเจ้าของตายอีก
เลยคว้าปืนยิงทิ้งได้สองตัว อีกตัวหนีเข้าป่า น่าหดหู่มาก

2469
เจ้าของกระทู้คงไม่เคืองนะครับ

ไปไป มามา คุยเรื่อง pitbull ซะละ

4320
ฮา...

ออกทะเลซะไกลข้ามทวีปเลย
กลับเข้าท่าดีกว่าครับ ฮา...

1480
อ่าว

นึกว่าจะคุยถึงหมาพันธุ์อื่นต่อ ... หัวเราะร่วน

10285
- -

กระทู้แชทนี่ แอบเคือง

2469
เรื่องนี้แก๊สโซฮอลไม่ผิด

เพราะคุณ ikok นี่แหล่ะน๊า...จะเป็น แบร๊ดดด

45
บรู๊ววววววววววส์

บรู๊ววววววววววส์

10285
อะไรกัน ~

@ คุณ pippo

ผมไม่ผิดนะ แบร่..

@คุณ mafia041

ใจเย็นครับ ฮ่า.... ยิ้มปากกว้าง

จะว่าไป คิดถึงพวกลูกสมุนที่บ้านตัวเองเหมือนกันนะนี่ มีความสุข /