มีปัญหา Thaiitune กับ iTune 8.1.1

ungtemp's picture
168
.. พอดีวันนี้ ผมจัดการไฟล์ใน ext hdd ใหม่แล้วเจอเพลงใหม่ ๆ เลยเอาเข้ามาเปิดฟังผ่าน itune ใน mac แล้วมันขึ้นตัวหนังสือ แปลก ๆ ไม่สามารถอ่านได้ ผมก็เลยจะแปลงให้มันอ่านชื่อเพลงได้ผ่าน thaiitune ครับ แต่ปรากฎว่ามันบอกว่า ไม่รองรับไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เป็นกันบ้างไหมครับ รายละเอียดโปรแกรม

• itune 8.1.1
  • thaiitune 1.0

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำครับ

mafia041's picture
45
ปรกติครับ

ของผมแปลงได้ปรกตินะครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ ext hdd รึเปล่า

168
เดี๋ยวว จะลองดูว่า int

เดี๋ยวว จะลองดูว่า int จะเป็นไหมนะครับ อาจจะจริง เพราะว่ามันไม่ได้ format แบบ mac ขอบคุณครับ

168
ลองแล้วไม่สำเร็จ ... ครับ

ลองแล้วไม่สำเร็จ ... ครับ ย้ายไปอยู่ Int Drive แล้วก็ไม่ได้ ครับ

ikok's picture
10285
เอาล่ะสิ

ผมไม่ค่อยใช้ iTunes ด้วย - -a เรื่องนี้ขอผ่านนะครับ

แอบเข้ามาดู ~ แบร่..

168
มาตอบว่าได้ แล้วนะครับ ...

มาตอบว่าได้ แล้วนะครับ ... แต่ งง อยู่เหมือนกันเพราะว่า ใช้งานอีกเครื่อง สามารถ แปลงได้ครับ 8.1.1 เหมือนกัน ... แสดงว่าต้องเสียเงินซื้อ MAC จริง ๆ แล้วละ เนี่ยยย ...

ikok's picture
10285
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

ที่ใช้งานได้แล้ว

และก็ขอแสดงความเสียใจด้วย ที่อาจจะต้องซื้อเครื่องใหม่ในเร็ววัน แบร่..

od2504's picture
1077
/น่าจะยินดีทั้งสองกรณีนะครับ

/น่าจะยินดีทั้งสองกรณีนะครับ
/ว่าแต่ว่า iTune 8.1.1 ใช้กับ ThaiTune ได้ใช่ไหมครับ (ถ้าไม่ได้จะได้ไม่อัพเกรด)

168
สรุปว่าได้ ...​ ครับ

สรุปว่าได้ ...​ ครับ แต่หาสาเหตุที่อีกเครืองใช้ได้ ..​ไม่รู้เหมือนกัน ..​