boot ไม่เข้า leopard

mlufy's picture
3
คือว่า มือซนไปกด ปิดเครื่องซะงั้นโดยการ กดปุ่ม เปิด/ปิด อะครับ เหอะๆๆ

ตอนแรกมันก็ทำการ repair disk permissions อยู่อะ เห็นมันเหมือนค้างเลยปิดซ่ะ

ตอนนี้มันไม่ยอมเข้า แล้วด้วย ทำไงดีครับ ด่วยเลย อะ จะร้องอยู่แล้วเครื่องคนอื่นด้วย

พอดียืมมา ฮื้ออออ

nickoe's picture
4320
งานนี้

ลองบูทด้วยแผ่นรึยังครับ ใส่แผ่นเข้าไป restart เครื่องแล้วกด C ค้างไว้จนกว่าจะบูท
แล้ว repair disk ดูครับ

3
คือว่า รอแผ่นมาครับ

แอบเคือง แอบเคือง

คือว่า รอแผ่นมาครับ ถ้าสมมุติว่าไม่ได้อะครับทำไงเอ่ย

ตอนนี้เครื่องเปิดเข้าไม่ได้แล้ว เปิดแล้วมันดับไปดื้อๆ อะครับ

เหอะๆๆ

nickoe's picture
4320
ถ้า...

ไม่ได้ก็ไปศูนย์ครับ ให้ลองทำ target disk ดู แล้วเอาข้อมูลออกมาก่อนครับ
system อาจมีปัญหาแล้ว

ikok's picture
10285
ลองเข้า safe mode ดูหรือยังครับ?

ลองกดปุ่ม Shift ค้างเอาไว้ตอนเปิดเครื่องนะครับ
ถ้าโชคดี เขาจะ bypass ตัวปัญหามาแล้วเปิดเครื่องให้เราครับ

อ่านเพิ่มเติม OS X : Safe Mode
http://support.apple.com/kb/HT1564

3
ยังไงก็ขอบคุณไว้ก่อนน่ะครัย

ยังไงก็ขอบคุณไว้ก่อนน่ะครัย ถ้าไงแล้วจะแจ้งผลตอนนี้เครื่องกลับสู่เจ้ามันแล้ว อิอิ หลอน หลอน

ikok's picture
10285
แล้วเจ้าของ...

อาฆาตไหมครับ แบร่..