กระทู้แชท : คุยกันวันพฤหัสครับ :D

ikok's picture
10285
เห็นว่าวันพรุ่งนี้หยุดกัน หลายคนน่าจะไปเที่ยว ไม่ก็พักผ่อนอยู่กับบ้าน

พรุ่งนี้ผมก็หยุดครับ ^o^ / เย่

ใครจะไปเที่ยวไหนกันบ้างครับช่วงวันหยุดนี้?

nickoe's picture
4320
พรุ่งนี้

หยุดเช่นกันครับ ไม่รู้จะทำอะไรดีเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปเที่ยวแน่นอน

10285
ทำงานนอก?

แบร่..

นั่นสิ แปลกดีนะ พักหลัง ๆ ผมอยู่บ้านตลอดในวันหยุด ไม่ได้ไปไหน... ยกเว้นมีสาว ๆ มาชวนถึงไป

4320
เศรษฐกิจแบบนี้

งานหดครับ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวก็เพราะต้องไปงานสถาปนิกเป็นเพื่อนพ่อ
แล้วก็วันเสาร์ทำงานต่อครับ หยุดวันอาทิตย์เหมือนเดิม

pippo's picture
2469
เตรียมทำมักกะโรนีอบชีส

ตอนเย็นๆ วันนี้ว่าจะแวะ Foodland ซื้อของเตรียมทำให้เสือหิว 3 ตัวที่บ้านครับ ทุกวันหยุดโดนจองตัวห้ามไปไหนเลยครับ
2 ท่านด้านบน เตรียมใจไว้ด้วยล่ะ ตอนนี้ก็เที่ยวให้เต็มที่ซะก่อนนะครับ

4320
ไม่อยากคิด

เลี้ยงหลานสองคนก็เหนื่อยแล้วครับ
วันนั้นกระเตงไปเซ็นทรัลมันสองคนเลย ผมไปคนเดียว
สุดๆครับพี่น้อง............

10285
........

เป็นคำแนะนำที่..... ลึกซึ้งและกินใจมากครับ

T.T ต้องรีบเที่ยวให้เต็มที่เสียแล้ว ~

Mixmerize's picture
1480
สำหรับผม

วันไหนๆก็หยุดทุกวัน - -"

10285
ดีแล้วครับ ..

ช่วงนี้ว่าง ๆ ก็รีบตักตวงความสุขเข้าไว้ครับ แล้วก็นอนเผื่อเยอะ ๆ

เดี๋ยวอีกหน่อยได้งานไปจะอดหลับอดนอน เหมือนพี่นิกโก้เขานะ แบร่..

4320
โดน

กดเงินเดือนด้วยครับ ฮา......

1480
เหอๆ

นอนเยอะไป ตอนนี้ร่างกายเริ่มพองแล้วครับ หลอน

10285
- -

ออกกำลังกายสิครับ ไปวิ่งเล่นที่ป่าชายเลนอะไรทำนองนี้ ~ แจ่ม

1480
โหะๆๆ

ยังดีไม่ใช่ป้าช้า ไม่งั้นได้วิ่งกันหูดับตับไหม้ หัวเราะร่วน

ปล.วันนี้ไม่มีหัวข้ออะไรจะสนทนามั่งเหรอครับ แบร่..

10285
ไม่มีนะ

ตอนนี้สภาพจิตใจผมเหมือนนอนอยู่บนเตียงในวันเสาร์ ... และยังไม่ตื่นครับ แบร่..

Nannie's picture
600
มาแว้ววว....

งานยุ่งนิหน่อย...

เด๋วเย็นนี้ จะไปเสียค่าปรับที่สน.ลุมพินี

แล้วก็จะแวะไปเยี่ยมลูกเพื่อนที่เพิ่งคลอดอ่ะค่ะ

10285
- -

ไปโดนปรับตอนไหนนิ?

Nannie's picture
600
นานแร่ะ

ตอนแรกว่าจะไม่จ่าย

แต่อาตั๊วบอกว่า เด๋วเขาไปปรับตอนต่อทะเบียน

เลยได้บัตรเบ่งไปจ่ายค่าปรับ จะได้เบาลง

ไปโดนหน้าเซ็นทรัลชิดลมอ่ะ

ขับรถย้อนศร ตรงซอยข้างๆห้างน่ะ

ก็ไม่รู้นิ.... แอบเคือง

little_fuku's picture
703
ห้า ห้า

โดนปรับเลย

ปล.เค้าโดนออกจะบ่อย แถมหลายข้อหาด้วย = =;;

10285
- -

ถนนเส้นนี้นี่นะ... ไม่เคยขับถูกเลยเหมือนกัน

R Jarn Yao's picture
70
-_- ป๊ะ ไปกัน -_-

ไปจะไปด้วยกันมะ..

ใครจะไปปฏิบัติธรรมกะ "ป้า" บ้าง

วันที่ 2-9 พค. นี้ ที่เชียงใหม่ จ้า

ขอไปทำบุญบ้าง ตั้งแต่เด็กจนแก่ไม่เคยไปปฏิบัติธรรมกะเค้าเลย

กลับมาหวังว่าสมองจะปลอดโปร่งพอที่จะทำ e-book สวยๆ ได้เยอะๆ

ใครว่างลองเข้าไปเยี่ยมชมที่ http://www.issuu.com นะคะ

ป้าทำ e-book เกี่ยวกับ Packaging design จากโปรแกรม Pages ตอนนี้ได้ 4 เล่มแล้วค่ะ

มี e-book สวยๆให้ download เยอะแยะเลยค่ะ

little_fuku's picture
703
อาจารย์สอน

เกี่ยวกับ Packaging design เหรอคะ
เหอๆๆๆๆ -_____-"

4320
เหอๆๆๆ

thesis ท่านมันผ่านไปละนะ เหอๆๆๆๆ
ช้าไปแล้นนนนน

10285
- -

ไกลจริง ๆ

แต่ผมอยากไปเชียงใหม่นะครับ มีตำนานเล่ามานานแล้วว่า สาวเชียงใหม่สวยกว่าสาวกทม.ร้อยเท่า ~ ^o^ /

ปล.ขอบคุณสำหรับเวปนะครับ เวปน่าสนใจมาก ๆ เลย ผมตามเข้าไปอ่านอยู่ ว่าแต่ user ของอาจารย์ใช้ชื่อว่าอะไรครับ ผมจะได้ตามเข้าไปดู ebook ของอาจารย์ครับ ยิ้มปากกว้าง

4320
ฮา

ที่ไหนมีสาวสวยที่นั่นมีพี่ก๊อก