ช่วงนี้เงียบ ๆ กันดีนะครับ

ikok's picture
10285
เป็นวันหยุดยาว ที่หลาย ๆ คนไปเที่ยวติดกันหลายวัน .. บางคนลาต่อวันจันทร์ที่ผ่านมานี้ด้วย - -a

แอบอิจฉานะเนี่ย .. งึมงำ ๆ ยิ้มปากกว้าง

ไม่มีอะไรครับ โพสนี้มาบ่นงุบงิบเฉย ๆ ฮ่า... แอบเหงา อาย

nickoe's picture
4320
นั่นสิ

วันนี้เงียบมากๆเลย ไปไหนกันหมดหนอ

10285
สงสัยบางคนลาต่ออีกน่ะ

เห็นว่าพรุ่งนี้ กับวันศุกร์ก็หยุดอีกที่บ้านเรา - -a
น่าอิจฉาจริง ๆ

4320
ฮ่าๆๆ

ผมไม่หยุดครับ

little_fuku's picture
703
ฮี่ๆๆ

พี่นิกวันหยุดน้อยตลอด
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
ยินดีด้วยครับ :P

เราคนขยันทำงานเหมือนกัน T.T ตอนนี้ผมไล่ tag รูปใน iphoto อยู่ - -

เจอ bug แอบเคือง เปิดภาพ ๆ นึงไม่ได้ เด้งตลอดเลย ~

703
หยุดทุกวัน

555+
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
แน่ะ..

ขอให้ได้งาน .. ขอให้ได้งาน... ขอให้ได้งาน..
จะได้ทำงาน .. จะได้ทำงาน.. จะได้ทำงาน..
แบร่..

703
อิจฉา

ล่ะซี่
แบร่..

4320
อยู่เฉยๆ

ระวังจะเบื่อตายนะครับ

Mixmerize's picture
1480
จริง

ใกล้ตายแล้วครับพี่นิค หลอน หลอน หลอน

4320
ก็....

หางานทำสิครับ

พี่ก๊อกตั้งทีมกัน ฮา.......หาๆคนแถวนี้แหละ ฮา......

1480
หาแล้วครับ

แต่ไม่มีเจ้าไหนเรียกเลย แห่ะ ๆ 3
2 อาทิตย์ก่อนฟิตอยู่ เช็คเมลถี่มากๆ
ช่วงนี้รู้สึกจิตตกและเริ่มปลงมากขึ้นทุกวัน พยายามตัดเกณฑ์เลือกงานให้น้อยที่สุดแล้ว
หวังว่าจะมีซักเจ้าจะเรียกในเร็ววัน หลอน

Nannie's picture
600
ใจเย็นๆนะคะ

ถ้าสมัครเอง ก็คงต้องรอหน่อย

เคยส่งใบสมัครทางอินเตอร์เนต และ walk in โดยไม่มีตัวช่วยหรือคนรู้จัก

กว่าเขาจะเรียก ก็ประมาณ 1-2 เดือนนะคะ

ถ้าเป็นไปได้ พี่ว่าไปสมัครตรงที่บริษัทเขาเลย น่าจะเร็วกกว่า

เตรียม resume ไปด้วย เขียนสั้นๆนะคะ สัก 1-2 หน้าก็พอ

แต่ก็ไม่รู้ว่าสายงานออกแบบเขาต้องใช้ port งานหรืออะไรอย่างอื่นอีกหรือเปล่านะ

ยิ้ม

1480
ขอบคุณค้าบ~

ตอนนี้อยู่บ้านว่างๆ ให้พี่ก๊อกถ่ายทอดวิชามารอยู่ ชีวิตจะได้ดูไม่ว่างนัก ยิ้ม

703
ขอเรียกว่า

หลักสูตร
"สนุกกับ drupal และ add on แมลงสาบ"

แบร่..

10285
- -a

บอกว่าเป็นแมลง bug น้อย ... ไม่ใช่แมลงสาปนะ ~

10285
- -a

ตั้งทีมทำเวป mmm เลยไหม
แบร่..

1480
ถ้าตั้งทีมกับพี่ก๊อก

ต้องตั้งทีมตลกคาเฟ่ หัวเราะร่วน

10285
- -

ผมออกจะซีเรียสนะ แจ่ม

4320
ไหน

ทำหน้าซีเรียสซิ ฮา.....

10285
นี่ไง

แจ่ม <--- นี่ ๆ ๆ

4320
นี่

ซีเรียสแล้วครับท่านผู้ชม แป่ววว

10285
ซีเรียสด้วย..

น่ารักด้วย หล่อด้วย วู๊ ~ ^o^ /

pippo's picture
2469
ขำๆ กับการรับสมัครงาน

เล่าให้ฟัง คลายเครียดนะครับ (จะได้ไม่เงียบเหงา)

ที่บริษัทฯ เคยรับสมัคร Designer 2 คน มีคนมาสมัครทั้งกรอกใบสมัคร ทั้งส่ง resume เข้ามาประมาณ 70-80 คน ผมได้อ่านทุกคนแล้วคัดเลือกมาสัมภาษณ์ 10 คนที่มีคุณสมบัติตามที่เราจะรับ อ่านไปอ่านมาเจอท่านนึงกรอกใบสมัครตรงช่องความสามารถพิเศษว่า "ถ่ายเอกสารได้"

***คำถามชิงรางวัล ตั๋วรถไฟเที่ยวไป กรุงเทพฯ - 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ (ขากลับอาจจะไม่ต้องใช้)

• คำถามๆ ว่าท่านคิดว่าควรเรียกน้องคนนี้สัมภาษณ์ไม๊ ถ้าควรเพราะอะไร ? / ถ้าไม่ควรเพราะอะไร ?
703
เรียกสัมภาษณ์

เพราะมีความสามารถพิเศษที่ให้ประโยชน์กับบริษัทได้
(อย่างน้อยก็ถ่ายเอกสารใช่ไหม อิอิ)

4320
เรียกมาเถอะครับ

ผมจะบอกว่าถึงทุกวันนี้ผมยังใช้เครื่อวถ่ายเอกสารผิดๆถูกๆอยู่เลย
เครื่องแฟกซ์ก็พึ่งใช้เป็นเร็วๆนี้ครับ แบบว่าไม่เคยใช้
จนหลังๆหน้าที่เพิ่มขึ้น เลยต้องทำเองครับ

ปล. เครื่องถ่ายเอกสารเก่าๆผมกลับใช้ได้นะ แต่ใหม่ๆเนี่ยอะไรไม่รู้เยอะไปหมด กดไม่ถูก
multi function เกินไป

1480
แสดงว่าเริ่มแก่แล้ว

ตามเทคโนโลยีไม่ค่อยทัน ฮา~ หัวเราะร่วน

4320
ไม่ใช่นะ

ถึงจะไม่ค่อยจะ hi-tech สักเท่าไร แต่ก็ไม่ได้ตกยุค
แต่อะไรๆที่เอามารวมกันเยอะๆ ไปใช้ครั้งแรกมันงงน่ะ
แถมไม่ได้ทำบ่อยๆด้วย เลยลืม

ไม่แก่ๆ ยังไม่ถึงครึ่งของอายุเฉลี่ยเลย ฮา.....

Nannie's picture
600
เรียกค่ะ...

ดีกว่าเขียนความสามารถพิเศษว่า shopping

ยิ้ม

703
5555

ความสามารถพิเศษของเค้าอาจจะเป็น เซียนเพลงบริทร๊อก 55555

10285
แล้ว....

ร้องเพลง ?

1480
คิดหนักนะครับ

มองในแง่ดี
บางทีอาจจะเป็นแนวคิดของเค้าที่ค่อนข้างแปลกฉีกแนว แบบที่ว่าจะต้องไม่มีใครเคยกรอกแบบนี้มาก่อนแน่นอน
หรืออาจจะเป็นการสร้างจุดสนใจ แบบที่ว่าบริษัทจะต้องตะลึงและเรียกเรามาถามแน่นอน อะไรแบบนี้รึป่าวครับ

หัวเราะร่วน

1480
ผมก็มีเรื่องขำๆนะ

เมื่อวานเช็คงานในอินเตอร์เนต มีบริษัทหนึ่งรับสมัคร Graphic Designer
รายละเอียด และคุณสมบัติก็เรียกปกติเหมือนบริษัทอื่นๆนะครับ แต่มีหมายเหตุนิดนึง จำได้ประมาณว่า

-บ้านไกลไม่ต้องมานะจ๊ะ สงสาร
-ใครที่ไม่ครบตามคุณสมบัติก็ไม่ต้องมานะจ๊ะ ไม่มีฟลุ้คแน่นอนจ๊ะ

แสดงว่ามีเหยื่อหลายรายมาให้ทดลองจดเหนื่อยแล้ว ถึงต้องแปะป้ายประกาศกันแบบนี้เลยทีเดียว แห่ะ ๆ 1

703
ฮาาาาาา

บ้านไกลไม่ต้องมานะจ๊ะ สงสาร
^
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

ง.งานนั้นหายาก จิงๆๆน้อ

2469
-บ้านไกลไม่ต้องมานะจ๊ะ

-บ้านไกลไม่ต้องมานะจ๊ะ สงสาร
-ใครที่ไม่ครบตามคุณสมบัติก็ไม่ต้องมานะจ๊ะ ไม่มีฟลุ้คแน่นอนจ๊ะ

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน ชอบมากครับ จริงใจดี มุขนี้มีลิขสิทธิ์รึเปล่าขอยืมไปใช้บ้าง หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
พรุ่งนี้ก็หยุดกันอีกรอบใช่ไหมครับ?

เห็นว่าพรุ่งนี้หยุดกันอีก ... ใช่ไหมเนี่ย ?

4320
ใช่แล้ว

แต่ผมก็ไม่หยุดอยู่ดีครับ T-T

2469
มองแง่ดี

แสดงว่ายังมีงานให้ทำนะครับ เงินเงินเงิน

10285
ทำงานหยั่งกะเมืองนอก

ไม่หยุดตามปฎิทินไทย แบร่..

เห็นวันหยุดทีไร พี่ nickoe เข้าออฟฟิศทุกที

ระวังรวยนะครับ ยิ้มปากกว้าง

4320
เหอะๆๆๆ

ก็ยังดีที่มีงานทำครับ

ก็เจ้านายไม่ใช่คนไทยนิ วันหยุดอะไรๆจะไปตามของเราซะหมดก็ไม่ได้

เรื่องรวยคงไม่รวยครับ กดเงินเดือนซะจนมีแต่คนถามว่าอยู่ได้ไง ฮา......

10285
ทำงาน international จริง ๆ

ยิ้มปากกว้าง

แบบนี้ก็มีสาว ๆ ต่างชาติในออฟฟิศด้วยสิครับ?

4320
มีครับ

ภรรยาเจ้านาย

คนเดียวเท่านั้น ฮา........

10285
........

อีกหน่อยคงมี ลูกสาวเจ้านาย แบร่..

4320
บังเอิ๊ญญญญญ

เจ้านายผมมีลูกชายคนเดียวครับ ฮา.....

703
พี่นิกก็

จีบลูกชายเจ้านายสิคะ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
โอวว..

^
^
ไอเดียเริ่ศมากค่ะ หัวเราะร่วน

10285
-.-

เอาน่าครับ.. เดี๋ยวสักพักก็คงมีมาล่ะ แบร่.. คิดเข้าข้างตัวเองเข้าไว้นะครับ

2469
อืม...

รอจนกว่าจะมีลูกสาว แล้วรอจนโตนี่ คุณ nickoe ยังเดินไหวรึ...

10285
นั่นสิครับ - -

งั๊นยุให้จีบลูกชายเจ้านายไปก่อนดีกว่า ยิ้มปากกว้าง

1480
ย้ำมาก

เดี๋ยวพี่นิคเอาจริงนะครับ ฮา~ หัวเราะร่วน