เกี่ยวกับ user profile ครับ

ikok's picture
10285
ผมเตรียมช่องให้กรอกไว้ใน user profile ที่สมาชิกคงจะเห็นบ้างแล้วตอนที่สมัครสมาชิกนะครับ =)

ยังมีข้อมูลบางส่วนให้กรอกได้เพิ่มเติมอีกที่ผมไม่ได้เลือกให้แสดงในหน้า register นะครับ เกรงว่าจะทำให้เสียเวลา เลยให้มากรอกเอาเองทีหลัง ซึ่งจะมีหัวข้อดังนี้
Hardware

• Mac เครื่องแรกที่คุณใช้คือ
  • เครื่อง Mac และอุปกรณ์ต่อพ่วงที่คุณใช้อยู่

Software

• Application ที่ใช้งานบ่อยที่สุด
  • Application ที่ชอบที่สุดบน Mac

ยังไงก็รบกวนกรอกด้วยนะครับ เผื่อจะเจอเพื่อนใหม่ที่ชอบเหมือน ๆ กัน ยิ้ม

nenenaja's picture
23
Hardware Mac

Hardware

• Mac เครื่องแรกที่คุณใช้คือ imac ค่ะ
  • เครื่อง Mac และอุปกรณ์ต่อพ่วงที่คุณใช้อยู่ Pinter, Wireless

Software

• Application ที่ใช้งานบ่อยที่สุด  iTunes Illustator Photoshop iPhoto Adium
  • Application ที่ชอบที่สุดบน Mac   Adium

ikok's picture
10285
กรอกได้ในหน้า profile เลยนะคะ

=)

เข้าไปใน my account จากเมนูทางด้านขวาบนครับ ^o^ /

akaze_omadori@hotmail.com's picture
3
Hardware Mac

Hardware

Mac เครื่องแรกที่คุณใช้คือ : IMAC
เครื่อง Mac และอุปกรณ์ต่อพ่วงที่คุณใช้อยู่ : Printer HP F380 , Nokia BH-503 , Genius Pen Tablet

Software

Application ที่ใช้งานบ่อยที่สุด : Photoshop , Lightroom , Premiere , Garage Band , Teamviewer , Open Office , Skype
Application ที่ชอบที่สุดบน Mac : Adium , Skype

INNOVATION's picture
343
มี Teamviewer ด้วยยย ..

มี Teamviewer ด้วยยย ..

keep_kim's picture
379
จะตามไปกรอกเด๋วนี้เลยคร๊าบบบ

จะตามไปกรอกเด๋วนี้เลยคร๊าบบบ ยิ้มปากกว้าง

jeabba007's picture
8
เอ่อ คือว่าคือ

เจี๊ยบเพิ่งจะใช้ Mac เลยอยากทราบว่า บน Mac มีไวรัส ??? รึเปล่าจ๊ะ

pippo's picture
2469
มีเหมือนกันครับ

แต่น้อยมากและไม่ได้รุนแรงหรือทำอันตรายได้มากนักครับ

i-ter@hotmail.com's picture
2
เปลี่ยนยังไงคะ

ถ้าจะเปลี่ยน Username ต้องทำไงคะ เพราะเข้าไปหน้า edit แล้วแต่ไม่มีให้เปลี่ยน ค่ะ