[iPhoto tip] วิิธีเปิดไฟล์ jpeg - CMYK ครับ

ikok's picture
10285
คุณ santi เขียนเล่าเอาไว้ในข่าว iPhoto update ผมเลยเก็บมารวมไว้ในห้อง how-to นี้ให้ เผื่อจะได้ค้นกันง่ายขึ้นถ้าโพสนั้นตกหน้าแรกไปครับ

ไฟล์ .JPG - CMYK เปิดผ่าน Iphoto ไม่ได้ ไม่ว่าก่อนหรือหลังอัพเดท ในฐานะมือใหม่ผมต้องงงงมงมอยู่จนอ่อนใจแล้วเรียบร้อย จึงรู้ว่าต้องเปลี่ยน CMYK เป็น RGB เสียก่อนถึงเปิดได้

Mixmerize's picture
1480
ขอบคุณครับ

เคยมีปัญหากับเรื่องนำรูปลง iPhoto ไม่ได้เหมือนกัน ที่แท้ก็เป็นแบบนี้นี่เอง ขอบคุณมากๆเลยครับ ยิ้มปากกว้าง