แนะนำตัวด้วยคนครับ...BOAT ครับ

boatheng's picture
61
ชื่อ :

BOAT (โบ๊ต) ครับ

28 ครับ

คติประจำตัว :

"Always Have Plan B"

การศึกษา :

MBA Marketing จาก Western International University ในเมือง Phoenix รัฐ Arizona ครับ

หน้้าที่การงาน :

Engineer บริษัทแห่งหนึ่งใน Phoenix, Arizona ครับ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :

มันเริ่มเป็น Trend ที่เวลาถือ Mac ไป Present งานที่ไหนแล้วมันดูเท่ครับ มีความสุข

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :

มีคนเอา Link ไปโพสที่ Smart-mobile ครับ

สิ่งที่อยากจะบอก.. :

ตอนนี้ผมกำลังสนใจทำรายการเกี่ยวกับไอที เช่น รีวิว สินค้า และข้อมูลข่าวสารต่างๆ

ทำเป็นงานอดิเรกครับ เพราะงานประจำค่อนข้างยุ่ง ตอนนี้เลยต้องบริหารเวลาดีๆหน่อย

เครียดกับงานประจำ ก็มาทำงานอดิเรกเพื่อ Relax ครับ

ตอนนี้ก็ทำไปเรื่อยๆ และเอาไปโพสตามเวปต่างๆ แต่ในไอดี Youtube อันนี้จะมีแต่เฉพาะ

เรื่องราวที่เกี่ยวกับ Mac เพราะเวปนี้เป็นเวปMac คงไม่เหมาะที่จะเอาเรื่องอื่นมาโพส

สุดท้ายนี้ ขอฝากรายการ APPLE BEATS ไว้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับคุณโบ๊ตครับ

^o^ /

61
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ยังไม่มีโอกาสเข้าไปดู apple beast ครับ
ลืมทุกที

61
APPLE BEATS ครับ ไม่ใช่

APPLE BEATS ครับ ไม่ใช่ Beast

แต่จะว่าไป Beast ก็เท่ดีครับ มีความสุข

4320
โอ๊ะ

ขอโทษทีครับ พอดีรีบอ่านไปหน่อย
กำลังมึนกะจัด lay out งานอยู่พอดี ฮา.....

ikok's picture
10285
5555

พ่อนิคจะไปเปลี่ยนชื่อรายการให้เขาใหม่เสียแล้ว =)

4320
...

หรือว่า...

lil_am's picture
36
^^

มาทักทายด้วยคนค่า

แบร่..

Nannie's picture
600
ชอบคำว่า...

" มันเริ่มเป็น Trend ที่เวลาถือ Mac ไป Present งานที่ไหนแล้วมันดูเท่ครับ "

เพราะเราก็ชอบที่ mac เท่ นี่ล่ะ

เขิน

4320
เอ...

จำได้ว่าตอนนั้นบอกว่าใครบางคนแถวนี้บังคับให้ใช้นี่ครับ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Nannie's picture
600
แหม....คุณนิคยังอุตส่าห์จำได้

เขิน

เขิน

เขิน

minemind's picture
3876
แวะมาทักทายค๊าบ

มาทักอีกรอบค๊าบ