เเนะนําตัวเป็นน้องใหม่ของเวปคับ

MrVadh's picture
9
ชื่อ : นายไมค์ ครับ (user name: MrVadh)
คติประจำตัว : คิดดี ทําดี มองโลกในทางดี ชีวีมีสฺข
หน้้าที่การงาน :
อยู่บริษัทเอกชนครับ 
เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
เดินห้าง เเล้วเจอ iStudio shop เเวะเข้าร้าน ดูพนักงานสาธิต เอ๊ะทําไมเครื่องดูดีมีชาติตระกูลจัง ถัาได้เป็นเจ้าของสักเครื่องคงจะดูดีมิน้อย จากนั้นก็เเวะเวียนทั้่งที่ร้านเเละงานคอมฯ อยู่ปีกว่า (ทีี่นานเพราะเก็บสตางค์อยู่ อะไม่ใช่เพราะรอจังหวะเเมคจัดรายการครับ) จนถึงวันที่พร้อมเลยได้ถอยเคร่ืองใหม่มาใช้เม่่ือต้นก.ย.52ที่ผ่านมาครับ ใช้เเล้วไม่ผิดหวังจริงๆ
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
ฟลฺ๊กมากๆ เพียงเเค่อยากจะหาคําตอบเเมคบางอย่างจาก google เเต่กลับได้เจอเวปนี้โดยบังเอิญจริงๆ
สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ เคยเก่งแต่วินโดว์ เจอแมคงี้ คงต้องขอความรู้จากท่านผู้รู้ทั้งหลายเป็นอย่างมาก ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Mixmerize's picture
1480
ยินดีครับ

เข้ามาคุยกันครับ ที่นี่นับวันยิ่งครึกครื้น แบร่..

perfectgame's picture
317
ยินดีต้อนรับ

ครับผม ขอให้สนุกกับ Mac นะครับ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ

ยิ้ม

เรื่อง password ลอง reset ดูอีกรอบนะครับ เผื่อว่าตอนกด password ตั้งเป็นภาษาไทยเอาไว้ (ให้เลือกเปลี่ยนเป็น eng จากบนเมนูบาร์ด้านบนเลยนะครับ อย่ากด cap เปลี่ยนภาษา)

ลองดูนะครับ ถ้าไม่ได้ยังไงแจ้งผมอีกทีนะครับ =)

ขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ

9
thank you

ขอบคุณ ทุกท่านครับ และขอบคุณคุณก๊อก ครับ แต่ลืมบอกไปว่าผมใช้ Windows ทำงานอยู่นะครับ โดย ใช้ windows เป็น ตัวสมัคร web นะครับ และอีกอย่างคือใ้ช้ firefox เป็นตัว save password แบบ auto login ไว้ด้วย แต่เด๋วผมจะลองดูอีกสักรอบนึงว่ายังได้อยู่หรือไม่ หากยังติดขัดอะไรอยู่ จะเรียนแจ้งให้ทราบอีกครั้ง อ้อ! ขอบคุณอีกครั้งที่ทุกท่านให้การต้อนรับครับ

9
Login ok

แก้ไขได้แล้วครับ เป็นความเข้าใจผิดบางประการ คือใส่ User สลับกับอีก user นึง เลยทำให้ log in ม่ายล่าย ต้องขออภัยอย่างสูงที่รบกวนคุณก๊อก และขอบคุณอีกครั้งครับ

ikok's picture
10285
ไม่เป็นไรเลยครับ =)

ไม่รบกวนหรอกครับ มีความสุข

ยินดีที่แก้ปัญหาได้นะครับ ~

PingKo's picture
20
อีกคน

มายินดีต้อนรับอีกคนจ้า