แนะนำตัวครับ สวัสดีครับ

Mister's picture
26
เดี่ยว วันศุกร์ที่จะถึงนี้ จะไปถอยMBP ALU 13" เครื่องแรกในชีวิตแล้วครับ

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับผม มีความสุข
1.ชื่อ : เตชิสทธิ์ สุขชุ่ม เอิ๊กคับ ผม
2.คติประจำตัว : อย่าลองทำ แต่จงทำ
3.หน้้าที่การงาน : นักศึกษา ม อาจารย์สอนพิเศษ
4.เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ใช้ของเพื่อน แรงดี ไม่มีไวรัส เท่โคตร
5.รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google คับ และ สะดุด ตรงคำว่า ..มือใหม่..
6.สิ่งที่อยากจะบอก.. ผมมี Mac ใช้แล้วคับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

มีความสุขกับ mac เครื่องแรกนะครับ
ตรวจสอบให้ดีว่ามีอะไรผิดปกติรึเปล่านะครับ
จะได้ไม่เสียเวลาไปเคลม

Mixmerize's picture
1480
งืมๆ

แอบน้อยใจ ไปซื้อเครื่องมือ1 แท้ๆยังต้องตรวจกันละเอียดขนาดนั้น
เดี๋ยวนี้คุณภาพสินค้ามันหายไปไหนหมด แบบว่าชี้เอาอันนี้และก็หยิบกลับบ้านมาใช้อย่างสบายใจเลยมันไม่มีรึไง

แอบเคือง

ปล. ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
เหอะๆๆ

ยี่ห้อไหนก็เป็น เจอแจ๊ตพอตได้ทุกยี่ห้อแหละ
และผมเป็นคนที่เจอบ่อยมาก ฮา.....

palmania's picture
190
โชคดีที่อยู่ New Zealand

ที่นี่ถ้าซื้อเครื่องแล้วมีปัญหา เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ภายใน 28 วันครับ...
28 วันเนี่ย .... ถ้าใช้ทุกวันท่าจะรู้ว่าเรื่อง OK หรือไม่...แน่นอน..

โชคดีจริงเรา

ปล. แต่เครื่องที่ได้มาเปลี่ยนไม่ได้นะครับ...ไม่มีประกันอีกต่างหาก ... แต่ซื้อ AppleCare เรียบร้อยไปแว้ว...เหอๆๆๆๆ (แพงชิกอ๋าย)

ikok's picture
10285
เอาน่าครับ

แพงนิดหน่อยแต่สบายใจดีกว่าครับ =)

10285
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่นะครับ =)

pippo's picture
2469
ถ้าเป็นไปได้

แนะนำให้พก Flash Drive แล้วใส่โปรแกรม PiXel Check V1.2 (ฟรีโปรแกรม) เอาไปใส่ในเครื่องเพื่อเช็ค Dead Pixel เพื่อความสบายใจด้วยก็ดีนะครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ

perfectgame's picture
317
ยินต้อนรับนะครับ

อย่าลืมกลับมาอัพเดตข้อมูลส่วนตัวด้วยคำถามสามัญเหล่านี้ด้วยนะครับ

1.ชื่อ :
2.คติประจำตัว :
3.หน้้าที่การงาน :
4.เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
5.รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
6.สิ่งที่อยากจะบอก.. :

ป.ล. ขอให้สนุกกับการใช้ Mac นะครับ

10285
555

ขอบคุณที่เอามาแป่ะให้นะครับ ผมว่าจะเอาตามเข้ามาถามพอดี แบร่..

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ซื้อแล้วหมดตูดเรยนะ

ชมรมคนกินแกลบ ยินดีต้อนรับฮะ แหะๆ

sajiro's picture
1179
Welcome

ยินดีต้อนรับครับผม

26
พ่อหมดคับ

พอดีผมสอบไปอเมริกาได้ พ่อเลยควักลูกตา เห้ยเงินซื้อให้

minemind's picture
3876
ของขวัญชิ้นแพง

โอ๊ว ป๋าใจปล้ำมั่กๆ ยินดีด้วยครับกับที่เรียนใหม่

26
น้อง mac มานอนอยู่บ้านแล้วคับ

ไปเอาที่ สุขุมวิท 42 มา รถติดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
พี่พนักงานที่นั้นเป็นกันเองดีมากๆเลยคับ เชียร์ iphone 32 gb จะให้เราเอาให้ได้เลย
แต่พอดี ไม่เหลือเงินแล้ว อิอิ

ท่าทางคืนนี้ต้องนั่งเล่นยาวๆ

boatheng's picture
61
สอบได้ที่เมืองไหนเหรอครับ ถ้า

สอบได้ที่เมืองไหนเหรอครับ

ถ้ามาอริโซน่า เดี๋ยวผมพาเที่ยว มีความสุข

26
ฟลอริด้าครับ พี่

ไปทำงาน 3 เดือนอะครับพี่
แล้วก้อกลับ คับผม

ขอบคุณมากคับ พี่โบ๊ต

boatheng's picture
61
อ๋อครับ

อ๋อครับ ยังไงถ้ามาอเมริกาแล้วมีปัญหาอะไรก็ PM มาถามได้นะครับ

ยินดีช่วยเหลือคนไทยในต่างแดนด้วยกันครับ มีความสุข