พึ่งสมัครครับ มาแนะนำตัว

joegajig's picture
47
ชื่อ โจ ครับ

ปัจจุบัน ทำงาน บ.เอกชนนะครับ แล้วก็เรียน โทที่ หอการค้า ครับ เหนื่อยมากๆ

ซื้อแมค เพราะว่า เคยไปฝึกงาน ที่คลื่นวิทยุ เอฟเอ็มวัน สมัยเรียน ป.ตรี แล้วพี่ที่นั่น ใช้ แมค ในการทำงาน ตัดสปอร์ตโฆษณา แล้วก็งง ว่าเครื่องอะไร ทำไม พี่เค้าทำอะไรหลายๆ อย่าง มันไม่แฮงค์หรือค้างแฮะ

จนวันนึง พี่เค้า ให้ เบ้าท์เสียง พอได้จับเอง ก็ ตื่นเต้น อินเตอร์เฟตมันก็สวยงาม เสียงก็ดีอีก (พึ่งมารู้ที่หลังว่า เป็นที่ มอนิเตอร์ ฮ่าๆ) ก็เลย อยากได้ตั้งแต่นั่นมาครับ

ส่วนตัว ตอนนี้ ใช้ MBP อยู่ครับ จอ 13นิ้ว ดูรุ่นไม่เป็น พึ่งซื้อมา เมื่อ มิถุนายน นี่เอง ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย

ซื้อเพราะจะเอามาทำงาน เพลง ครับ ชอบเล่น ดนตรี ก็เลย จะเอามาสนองตัวเองซะหน่อย

จวบจนตอนนี้ ยังทำเพลงเองไม่ได้เลย มัวแต่เอาเวลาไปทำรายงาน หมด เวรกำ แต่ก็จะ พยายามทำต่อไปครับ

ตอนนี้ ยังใช้ เครื่องไม่เต็มประสิทธิภาพเลย แต่จะพยายามต่อไปครับ

ยินดีรู้จักเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ปล...ตอนนี้สนใจโปรแกรมแต่งภาพอะครับ ใช้โปรแกรมอะไรดีครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ =)

โปรแกรมแต่งภาพดี ๆ มีเต็มเลยครับ ทั้งแบบฟรี และเสียเงิน

อยากได้ประมาณไหนบ้างครับ จะได้แนะนำถูก?

joegajig's picture
47
อยากได้ที่ประมาณว่า ใช้

อยากได้ที่ประมาณว่า ใช้ รีทัชภาพ อะครับ

เพิ่มเติมสีสันให้ภาพได้ ประมาณว่า ชอบถ่ายรูป แล้วเอาภาพที่ถ่ายมาแต่งนะครับ

เสียเงินหรือฟรี ก็ได้ครับ แต่อยาก จ่ายแค่ ทีเดียว จบอะครับ (ของมันแพง --')

ptung89's picture
62
welcome

ใหม่พอๆกัน

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับครับผม

Enjoy with you MAC ครับผม