ขอเสียงสมาชิกที่อาศัยอยู่ต่างแดนหน่อยครับ

rsakchai's picture
396
ผมเก๋ครับ อยุู่ญี่ปุ่นจนถึง มีนา 2555 มาเรียนต่อด้วยความไม่ค่อยเต็มใจซักเท่าไหร่ ใครอยู่ที่ไหนรบกวนช่วยแนะนำตัวหน่อยนะครับ เผื่อจะไปรบกวนเวลาไปเที่ยว อิอิอิ

ikok's picture
10285
หนึ่งเสียงจากสิงคโปร์ครับ

มาทำงาน 3d บ้าน ๆ ครับ
ใจผมอยากจะตั้งกระทู้ถามเหมือนกันครับ ๕๕๕ เห็นสมาชิกหลายท่านก็มาจากต่างประเทศ ยิ้ม

pperchy's picture
14
หนี่งเสียงจาก Vancouver, BC, Canada คร้บ

อยากถามมานานละเหมือนกันครับ ยิ้มปากกว้าง

plaman55's picture
9
อีกหนึ่งเสียงจาก SEATTLE WA

อีกหนึ่งเสียงจาก SEATTLE WA USA ครับ

pattricray's picture
89
อ้าาาาา ใกล้กันแค่

อ้าาาาา ใกล้กันแค่ ชั่วโมงเดียว ครับ (นั่งเครื่องบินนะ) ผมอยู่ Helena ครับไปเที่ยวบ่อย (ส่วนใหญ่ทรานซิต) อิอิ

jostar's picture
179
หนึ่งเสียงจาก

หนึ่งเสียงจาก sydney,australiaครับ

shanazzaa's picture
19
Melbourne Australia ครับ

Melbourne Australia ครับ

jostar's picture
179
โอวผมกำลังอยากย้ายไปเมลเบิร์น

โอวผมกำลังอยากย้ายไปเมลเบิร์นมากๆเลย ซิดนี่ย์ไม่มีงานให้ทำเลยเหอะ--"

Puppuss's picture
26
Philadelphia

อยู่ Philadelphia, PA, USA ค่ะ

adisorn160's picture
12
หนึ่งเสียงจาก Melbourne Au

หนึ่งเสียงจาก Melbourne Au เหมือนกันครับ

396
ไม่มีใครอยู่ญี่ปุ่นเลยหรอกครั

ไม่มีใครอยู่ญี่ปุ่นเลยหรอกครับเนียะ เศร้าจัง

thaidisco's picture
4
สิงคโปร์อีกหนึ่งเสียงครับ

มาทำงานครับไม่เต็มใจเหมือนกันครับ 9 ปีแล้ว ต้องทนทำไปเพราะเมืองไทยไม่มีใครจ้าง อิ อิ เริ่มใช้คอมฯWindowsมาตลอดชีวิตเพิ่งจะมีความคิดจะเปลี่ยนมาลอง Mac ไม่รู้จะสายไปป่าว 555 ไปซื้อ macbook pro มานั่งกดๆไปๆมาๆ เอาแผ่นดีวีดีโปรแกรมใส่เข้าไปกว่าจะหาทางเอาออกมาได้ตั้งนาน 555

89
Montana, America ครับ

Montana, America ครับ

4evagalz's picture
29
Chicago ครับ

Chicago ครับ เพิ่งได้แมกมาวันนี้เอง อิอิ

minhope's picture
8
Lausanne, Switzerland ค่า

เอ่อ ไม่มีใครอยู่ยุโรปเลยหรอคะ >___<

10285
นั่นสิครับ

นาน ๆ จะเจอคนอยู่ยุโรปที ~ ^o^ /

89
จะไป เนเธอร์แลนด์ เยอรมัน

จะไป เนเธอร์แลนด์ เยอรมัน อิตาลี ฝรั่งเศส วันที่ 5-15 เมษา ครับ ใครอยุ่แถวนั้น ม่าาาางง (เลี้ยงข้าวหน่อยครับ) อิอิอิ

jobsuke's picture
6
หนึ่งเสียง จาก Abu Dhabi UAE ค๊า

คุยกันได้นะค๊ะเพื่อนๆ นี่จ๊อบค่ะ Jobsuke >>>> This is My Ichat kap มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
พี่สาว..

พี่จ๊อบเป่นแอร์ สายไหนค่ะ

เผื่อพี่ๆเค้าจะขึ้นเครื่อง ที จะได้หาตัวไว้ก่อน 55

หนึ่งเสียง จาก ไทยค่ะ อยากไปต่างประเทศมั่งจัง... แต่ภาษา ไม่ได้เรื่อง หุหุ ไปลาว ดีกว่าเรา ชำนาญ

10285
จะได้แอบฝากซื้อของ

ชิมิคะ หัวเราะร่วน

boy88888's picture
215
หานึ่งเสียงจาก ...

ไทยแลน คร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

555

Xelloz's picture
117
หนึึ่งเสียงจาก Waterloo, ON, Canada ครับผม

เพิ่งได้เครื่องมาสดๆร้อนๆเลยครับ กำลังอยู่ในช่วงศึกษา

10285
ยินดีกับเครื่องใหม่ด้วยนะครับ

ยิ้ม

GOLF's picture
7
Adelaide, Australia ครับบ

คนไทยน้อยมากครับที่เนี่ย ยิ้มปากกว้าง

P_air's picture
55
Hi! little voice from Vermont, America

nice to c u ka
take care >>>>pair<<<<

little_fuku's picture
703
San Francisco city of gay

California ค่าาาาา
มาเรียน กากฟิก ดีไซน์ ค่าาาา

มีใครอยู่ชิคาโก้ไหมเอ่ย
อยากไปเที่ยวๆๆๆ

StormRider's picture
16
San Francisco, CA, USA

มาเรียน 3D คร้าบบ คงไม่แปลกนะใช้ mac เรียน 3D ^ ^

แบบว่า ไม่ชอบวินโดว์แล้วก็ไม่อยากกลับไปอีกอ่ะ 5555+

10285
ไม่แปลกครับ :)

ผมก็ใช้ mac ทำ 3d เหมือนกันครับ นาน ๆ จะเห็นคนทำงานสายใกล้ ๆ กัน (กราฟฟิกหัวเว็บนี้ก็ทำขึ้นจากโปรแกรม 3d บน mac ครับ ยิ้ม)

703
Stormrider

เรียน AAU หรือ CCA อ่ะคะ อยู่เมืองเดียวกันเลย

16
little_fuku

เรียน AAU ครับ ^ ^ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชื่อเต้ยครับ

703
ฮุ้เร่~~~!

เหมือนกันค่ะ เรียนมานานยังอ่ะ?
จะไฟนัลแล้ว การบ้านทับตัวให้ตายไปเล้ย!

16
​^ ^

เทอม 2 เองครับ สู้ ๆ นะครับ ของผมก็ทะลักเหมือนกัน 5555+

โดยเฉพาะภาษาอังกฤษ

703
ยังเรียน ESL

ยังเรียน ESL อยู่เหรอ?
เราก็เรียนอยู่เหมือนกัน มีความสุข
ESL 64 อ่ะ
อยากได้มากกว่าบี จะได้ออกจากวิชานี้ซะที ยิ้ม
animation คนไทยเรียนเยอะป่ะ?

16
64

64 เหมือนกันครับเครียดมากกกกกกกก 55555555+

animation คนไทยเรียนไม่เยอะมั้งครับ เพราะเท่าที่เห็นในรุ่นผมนี่ เจอแค่ 2-3 คนเองครับ นอกนั้น ก็กระจัดกระจายครับ

อาจจะเยอะแต่พอดีผมไม่ค่อยรู้จักคนไทยเท่าไหร่ เข้าไปส่วนมากเป็นหัวเน่าครับ คนไทยคนเดียวในห้องตลอด

ช่วงนี้เรียนทุกวันครับ 3-6โมงเย็นยกเว้น พฤ ส อ. สู้ ๆ นะครับ ผมก็เอาตัวรอดลำบากมากกะไอ่วิชานี้เหลือเกิน เพื่อน ๆ คนไหนยากมา

เรียน ที่โรงเรียนนี้ผมแนะนำ สอบ ไอเอล มากันก่อนเลยนะครับ อย่ามาพลาดต้องมาเรียนภาษาอังกฤษแบบ ปญอ แบบผมเร้ยยย

Onitsuka's picture
2
私も日本に住んでいる。

私はネスです。よろしくね。
iChat
celeron.919@mac.com
群馬県にいます。

396
แปลให้หน่อยดีกว่าไหมครับ

แบร่.. แบร่.. แบร่..

pakinkubb@hotmail.com's picture
4
Sydney aus

A lot of Thai people Kubb

Satoshi_Zousan's picture
78
Tokyo, Japan

ที่เดียวกับผู้ตั้งกระทู้ครับ

palmania's picture
190
Christchurch, New Zealand ครับ

หุหุ

OatinE's picture
6
Auckland, Newzealand ครับ

เรียนอยุ grade 10 ที่ Auckland Grammar school ครับ

lmusicl's picture
38
Gold Coast, QLD Australia

แจมด้วยๆ อิอิ มีใครอยู่ใกล้ๆ บ้างป่าว