ขอเป็นเพื่อน ร่วมเวป ด้วยนะค่ะ

tawtar's picture
9
ชื่อ : คุณ เต๋า

คติประจำตัว : พ่อ แม่ คือ พระในบ้าน ลูกควรจะ ทะนุบำรุง ดูแลให้ท่านมีความสุข ทั้งทางกาย และ ใจ ชีวิตลูกผู้นั้นก็จะประสพแต่ความสุข

ความเจริญ ค่ะ

หน้้าที่การงาน : แม่บ้าน ดูแลลูก (สี่ขา อิอิ) และ สามีค่ะ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : เพื่อนที่ เมกา มันกรอกหู ทุกวันค่ะ เพราะมันเป็น สาวก ตัวแม่เลย มีเกือบจะทุกอย่าง mac pro ยังมีเลย

รู้สึกว่า ถ้าไม่มี เหมือนชีวิต เรามัน out ซะเหลือเกิน แล้วเพื่อนผู้น่ารักคนนี้ ก็ได้ส่งของขวัญวันเกิดมาให้ค่ะ เป็นเงินโอนมาจาก เมกา

เพื่อ ให้ไปซื้อ IMAC ตัวเล็ก แต่พอไปซื้อ จริง สามีช่วยออกให้อีก เลยได้ ตัว 24 นิ้วมาค่ะ จากนั้นมา ก็ ปีกว่า แล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่ค่อย

ได้ใช้อะไร ค่ะ นอกจาก เอาไว้คุย ICHAT กับเพื่อน 555 แล้วก็ ดูหนัง ฟังเพลง เปิดเวป เกียวกับ อาหาร การกิน ซะเป็นส่วนใหญ่ค่ะ

ก็เป็น แม่บ้าน นิค่ะ

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google ค่ะ

สิ่งที่อยากจะบอก.. หวังว่า คงไม่รังเกียจ แม่บ้านที่แสน ธรรมดา ๆ คนนี้ นะค่ะ , ชอบ เวปนี้ค่ะ น่ารักดี ข้อมูลก็เยอะมาก ๆ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

happiness's picture
148
ยินดีต้อนรับ

ยินดีต้อนรับครับผม
เพื่อนคุณเต๋าน่ารักมากเลยครับ โอนเงินมาให้ซื้อแมคเป็นของขวัญวันเกิด คงรักแมคเข้าเส้นเลือดทีเดียว
ส่วนการใช้งานแมคปีกว่าๆที่คุณแม่บ้านกล่าวมาผมว่าคุ้มค่าแล้วล่ะครับ ไม่ต้องซีเรียสเลย
เพราะความตั้งใจของ Apple เขาอยากให้ Mac ก็คือ Home Entertainment นี่แหละครับ
สงสัยอะไรตั้งกระทู้ถามเลยครับ เดี๋ยวเว็บมาสเตอร์เขาหาคำตอบมาให้ 55+

minemind's picture
3876
eiei

เราก็อยากจะมีแม่บ้านกะเค้าบ้างจัง (ตามหากันต่อไป)

ยินดีต้อนรับฮะ

sajiro's picture
1179
สังคมเวปนี้เริ่มหลากหลาย

ยินดีต้อนรับครับ ^ ^

ชอบคติของพี่มากเลยครับ

ปล.อยากได้เพื่อนแบบพี่มั่ง - -

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับคุณเต๋าครับ

ยิ้ม ขอให้มีความสุขกับการใช้ mac นะครับ ~

วันนี้ผมแอบไปเดินลูบ ๆ iMac 27 นิ้วมา ใหญ่สะใจมากครับ ผมว่าตัว 24 นิ้วนี่ก็ใหญ่มากแล้วนะ เจอตัว 27 นิ้วเข้าไป .. เวลาใช้ต้องผงกหัวไปมาถึงจะดูได้ทั่วจอ -.-a

9
ยินดีที่ได้รู้จัก ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กับการต้อนรับ ที่อบอุ่นค่ะ

คุณ happyiness : ใช่เลยค่ะ ต้องห้ามซื้อเลย ก็ให้ของขวัญ ใคร ก็ซื้อ แมคให้ ทั้งนั้นค่ะ (ความสุขของคนมีตัง อะค่ะ)
เต๋าทำ ขนมเค้ก ได้ก็จาก imac ตัวนี้แหละค่ะ อร่อยด้วยนะ อิอิ

คุณ eiei : ขอให้หาเจอ เร็ว ๆ นะจ๊ะ บางที เค้าก็อาจ ตามหาเราอยู่เหมือนกัน นะ

คุณ sajiro : คตินี้เป็นสิ่งที่ ครอบครัวพี่ เพื่อนสนิท คนใกล้ชิด ต่างก็ปฏิบัติ กันมาตลอด พี่ก็สังเกตเห็นนะว่า เวลาเรา

เจอปัญหา ก็มักจะผ่านพ้น ไปด้วยดี เสมอค่ะ , แนะนำให้รู้จัก มะ เพื่อนพี่อะ ใจดี จริง ๆ

คุณ ikok : ใช่ค่ะ ไปดูมาแล้ว โห้ย อลังการมาก ๆ แต่ เต๋าก็รัก 24 นิ้วตัวเดิม มากกว่าค่ะ

:D :D :D

tonlyosaki's picture
198
ยินดีต้อนรับครับ

ใช้ mac เป็นเตาอบยังไงครับ แบร่.. ล้อเล่นครับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

เพื่อนออกเงินให้เลยเหรอครับ
อยากมีเพื่อนแบบนี้มั่งแฮะ ฮ่าๆๆๆๆ
มีแต่บ่นขอยืมเงิน ฮาๆๆ

9
สวัสดี ทุกคนค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนใหม่ทุกคนค่ะ

คุณ tonlyosaki : อิ อิ แบร่..

คุณ nickoe : ใช่ค่ะ เพราะตอนนั้น โน๊ตบุค ตัวเดิม ที่ใช้สามีก็เพิ่งซื้อให้ แล้วก็คิดว่าตัวเองไม่เหมาะกับ แมค แต่พอ

imac ออกตัว ใหม่มา ก็เริ่มสนใจ แล้วก็บ่น ว่าอยากได้ ๆ ทุกครั้ง ที่คุยกัน ( เริ่มสนใจ จริงจังแล้ว)

ก็ บ่นอีกว่า เครื่องเก่า ยังไม่พัง คงไม่มีวาสนาได้เครื่องใหม่ แน่ ๆ มันคงรำคาญ และ สงสารมั้งค่่ะ อิอิ ยิ้มปากกว้าง

10285
อยากบ่นบ้างครับ

เผื่อจะได้บ้าง แบร่..

อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป... อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป...อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป....อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป....อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป....อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป....อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป...อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป... ...... ....

งึมงำ ๆ ~

nickoe's picture
4320
อย่างพี่ก๊อกเนี่ย

ยังต้องบ่นอีกเหรอครับ เหอะๆๆๆๆ

10285
บ่นสิ

เผื่อมีใครเงินเหลือจะสละมาซื้อให้ผมสักเครื่องครับ แบร่..

9
ขอเข้า มาขำค่ะ

เปิด เข้ามาดู แล้วก็นั่งหัวเราะ อยู่คนเดียว

บ่นอย่างเดียวไม่ได้ค่ะ ต้องทำตัวให้ดูชีวิต รัดทดด้วย อย่างเต๋าเนี๊ย งานก็ไม่ได้ทำ เงินเก็บก็มีไม่มาก อยู่บ้านเฉย ๆ

จะซื้อ ของอะไรแต่ละอย่าง ก็เกรงใจ คนหาเงิน สารพัดจะ ลำบาก ค่ะ อิอิอิ ( เคยเป็นคนทำงานมาก ๆ มาก่อน แต่สามีขอร้องให้อยู่

เฉย ๆ ซะงั้น) เศร้า

10285
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :D

(ได้ลู่ทางแล้ว... เดี๋ยวไปทำชีวิตให้รันทดก่อน) ... หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน เผื่อมีคนเก็บผมไปเลี้ยงอีกที ~

pippo's picture
2469
ทักทายด้วยคนครับ

คุณเต๋านี่ดีจังเลยครับ ตามใจสามี

ผมก็อยากมีแม่บ้านที่คอยดูแลบ้านกับลูกๆ อย่างเดียวเหมือนกัน แต่ภรรยาผม workaholic มากๆ

ขนาดไอเดียผมบรรเจิดด้วยการ ให้เธอมีตัวเล็กๆ ในท้องซะ เธอก็ทำงานจนวันคลอดเลยครับ

พอคลอดปุ๊บ ให้นมลูกได้ 2 เดือน เธอก็ทนไม่ไหวจะไปทำงานซะแล้ว เฮ้อ !!!!! เศร้า

10285
โห..

สุดยอดมากครับ
เพื่อนที่บริษัทข้าง ๆ ผมเคยบ่นให้ฟัง ว่ามีเจ้านายทำงานจนวันคลอด แล้วกลับมาทำงานต่อเลยหลังจากหมอให้กลับบ้านมาพักฟื้นไม่กี่วัน เป็นที่ลำเค็ญของชีวิตลูกน้องมากครับ ๕๕๕ (เจ้านายเป็นคนอินเดีย)

9
เกือบบ้า ค่ะ

โห้ย ...คุณ pippo ก็ลองทำแบบ สามีเต๋าซิ ปรกติ เค้าจะเป็นคน ใจดี พูดเล่น ไม่เคยขึ้นเสียง หรือ เสียงดังใส่เลย

เค้าก็เคย ขอให้มีลูก ให้สักคน เต๋ายังไม่สนเลย (ตอนนี้ก็ยังไม่มีค่ะ) บ้างานมาก ๆ เช่นกัน แต่วันนั้น เค้ามาด้วยความมั่นใจค่ะ

นั่งโต๊ะคุยกันแบบเข็มมาก ๆ ประโยคสั้น ๆ "ขอร้องอยู่เฉย ๆ ไม่ต้องทำไรแล้ว" เล่นเรา งง ถามกลับไปว่า บ้าเปล่า จริงเลยใช่มะ

เค้าบอกว่า " ใช่ " เราว่า เธอมันบ้าไปแล้วอะ แล้วก็จบค่ะ ช่วงนั้นฟุ้งซ่านมาก เพื่อนรุ่นพี่ เลยพาไปปฏิบัติธรรมที่วัด แบบ 7วัน

7 คืนเลยค่ะ เพื่อน ๆ รู้ คิดว่าเราบ้าแน่ ๆ ทั้งนั้น เข้าออก วัด อยู่เกือบปีค่ะ ถึงจะสงบ และยอมรับ ว่าหน้าที่ แม่บ้านก็คืองาน

ของเรา และเป็นงานที่สำคัญ ที่เราต้องทำให้ดีที่สุดในชีวิต ค่ะ (เพื่อ คนที่เรารัก อิอิ) ลองเอา ไปใช้ดูซิค่ะ เพื่อได้ผล อ่ะ แน่นอน

คุณ ก๊อก : ได้ผลงัย มาบอกด้วยนะจ๊ะ แต่อ่านดูแล้ว มันเหมือน ตอนเต๋า เก็บ ลูกหมา ลูกแมว มาเลี้ยงเลยอะ อิอิ แบร่..

Nannie's picture
600
ยินดีต้อนรับคุณเต๋าด้วยคนค่า~

แต่เห็นแล้วอดเข้ามาแซวพี่ก๊อกไม่ได้

ต้องน่ารักหน่อยหรือเปล่าคร้า ถึงจะมีคนเก็บไปเลี้ยง...

รันทดอย่างเดียวไม่น่าจะพอน้า...

ฮ่า.... แบร่..

10285
-.- a

นั่นสินะ (เพิ่งนึกได้ ๕๕๕๕) เอาไงดี..

งั๊นบ่นต่อไปแล้วกัน

อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป หรือจะเป็น mac pro ก็ได้ไม่ว่ากัน.. อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป หรือจะเป็น mac pro ก็ได้ไม่ว่ากัน.. อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป หรือจะเป็น mac pro ก็ได้ไม่ว่ากัน.. อยากได้ imac 27" ตัวท๊อป หรือจะเป็น mac pro ก็ได้ไม่ว่ากัน.. ..

2469
ระวังนะ

เค้ามักจะพูดกันว่า "ผู้สูงอายุ (คนแก่) ขี้บ่น"

เดี๋ยวจะเข้าข่ายน่ะ เห็นไม๊ผมยังไม่บ่นเล้ย.......

10285
....

ขอเปลี่ยนเป็น "คนหนุ่ม ขี้บ่น" แทนได้ไหมครับ ยิ้มปากกว้าง ~ ตอนนี้ปลายปี จะเข้าช่วงเทศกาลลดกระหน่ำแล้ว กิเลสพุ่งไปหมดเลยครับ -.-a

2469
เหอะๆ

คุณก๊อกครับ ทำงานเก็บเงิน เก็บทองไว้บ้างเด้อ

เวลาไปขอลูกสาวใคร ไม่มีเทศกาลลดกระหน่ำนะคร๊าบ...

10285
จริงด้วยครับ

ลืมไปเลย ๕๕๕๕ หมดกัน 2

9
ขอบคุณค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ คุณ Nannie ยิ้มปากกว้าง

Cybernet's picture
399

9
สวัสดี ตอนดึก ๆ ค่ะ

เปิดเข้ามาดู เห็นช่วงหัวค่ำ อยู่กันเยอะเลย แต่ มาร่วมแจมด้วยไม่ได้ ทำงานค่ะ อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ คุณ Cybernet

คุณ ก๊อก ขอแนะนำ ให้สะสม เป็นทองแท่ง ค่ะ เพราะ จะดูดี กว่า อุปกรณ์ mac เวลาไปขอลูกสาว จากคุณพ่อ คุณแม่นะค่ะ อิอิ

เงินเงินเงิน

10285
.....

คุณ ก๊อก ขอแนะนำ ให้สะสม เป็นทองแท่ง ค่ะ เพราะ จะดูดี กว่า อุปกรณ์ mac เวลาไปขอลูกสาว จากคุณพ่อ คุณแม่นะค่ะ

..... แอบเคือง