ผมชื่อ fluke อยู่เกาะเสม็ดครับ ^ ^

flukesamed's picture
73
ชื่อ : 

"fluke" ภาษาไทยเขียนยังไงถึงจะถูกท่านใดทราบรบกวนบอกผมด้วยนะครับ
ฟลุ๊ค ฟลุ๊ก ฟลุค ฟลุก สักอย่างครับ เรียกได้ตามสะดวกเลยครับ 5555 

หน้้าที่การงาน : 

ถ่ายรูป ถ่ายเอกสาร เคลือบบัตร อะไรทำนองนั้นแหล่ะครับ อิอิ (จริงๆ แล้ว กิน นอน ออนไลน์ ถ่ายรูป ครับ) แบร่..
และก็มีห้องพักให้เช่า (ตั้งหนึ่งห้อง) บนเกาะเสม็ดครับ (high season จะมีป้าฝรั่งจากอิตาลีเช่ายาว 6 เดือน มาหลายปีแล้วครับ)

เริ่มใช้แมคได้อย่างไร : 

วันที่ 1 ม.ค. 2553 โน้ตบุ๊คผมโดนไวรัสเข้าให้ (ผลพวงจากการไปช่วยคนอื่นที่เค้าโดนไวรัส)
เลยตัดสินใจเป็นแน่วแน่แล้วว่าจะลาจากวินโดวส์เป็นแน่แท้แล้ว
ตอนแรกว่าจะลงที่ iMac ทำไปทำมาได้ MBP มือสองมา เมื่อวันที่ 7 ม.ค. 2553 ซะงั้นอ่ะครับ ยิ้มปากกว้าง

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :

นั่นสิครับ ได้ยังไงหนอ อ่ะ แน่นอน

สิ่งที่อยากจะบอก.. :

จบ interior design ที่ RSU มาครับ (แต่ไม่เคยและไม่คิดจะทำ interior เลยครับชีวิตนี้) ยิ้มปากกว้าง
เรียนโท GIS ไม่จบ (เพราะคิดภาพตัวเองมานั่งทำงาน GIS ไม่ออกอ่ะครับ) แบร่..
ผมชอบเพลง ​punk + ชอบถ่ายรูปครับ
รู้จักกันอีกหน่อยได้ที่ www.flukesamed.multiply.com นะครับผม อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับคุณฟลุคครับ

โอ๊ะ... ผมก็จบ interior rsu เหมือนกัน ๕๕๕๕๕ โลกกลมดีแท้ครับ

น้องนิก (คุณ nickoe ก็จบ rsu ครับ) ไป ๆ มา ๆ มีคนจบ rsu หลายคนในเว็บแล้วนะนี่ .. ตั้งแก๊งดีกว่า หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

73
โอ๊ะๆๆ โลกกลมจริงๆ ด้วยครับ 5555

ท่าทางคุณก๊อกจะเป็นรุ่นพี่ผมแน่ๆ เลยครับ อิอิ
ผมเรียนปีหนึ่ง รหัส 38 อ่ะครับ ยิ้มปากกว้าง
ปีที่แล้วผมเจออาจารย์พิศ+อาจารย์วิชัย ที่หอศิลป์ด้วยแหล่ะครับ 5555

ikok's picture
10285
เอ๊ะ...

ผมระหัส 39 ครับ สวัสดีครับพี่ฟลุ๊คคคคค ~

พี่รุ่นเดียวกับพี่เอ พี่เบิ้ล(พี่ชายเบ๊นซ์ พรชิตา) แน่ ๆ เลย

ผมเคยไปเป็นอาจารย์พิเศษบรรยายให้รุ่นน้องฟังอยู่สองครั้งครับ เจออาจารย์พิศก็ยังใจดีเหมือนเดิม (ตอนล่าสุดเข้าไป อาจารย์พิศทำ slide presentation ด้วย keynote แล้วนะครับ)

73
อ่ะ ซะงั้นอ่ะครับ 5555

แล้วนะครับ สาขาเราประเภท ปีหนึ่งจะสนิทกับปีสาม มากกว่าปีสองซะด้วย 5555
พยายามนึกๆ แต่อืม ผมจบพร้อมก๊อกนะครับ เพราะผมดร่อปตัวแรกในชีวิตการเรียนคือ art thesis อ่ะครับ 5555
(ตั้งใจจะเรียนซักแปดปี โดนคำสั่งจากที่บ้านว่าให้จบได้แล้ว 5555 เลยต้องจบรุ่นก๊อกเลยหล่ะครับ) อ่ะ แน่นอน

minemind's picture
3876
อ้าว รุ่นพี่

อ้าว รุ่นพี่ สถาบันเดียวกันนี่เอง

คาราวะครับ

ก้อว่าแล้วทำไมถึงหน้าตาดี จบ RSU มานี่เอง หัวเราะร่วน

73
โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ

ต่ายก็จบ RSU เหรอครับ 5555 อ่ะ แน่นอน

minemind's picture
3876
ต่ายยังไม่จบฮะ ตอนนี้อยู่ ปี

ต่ายยังไม่จบฮะ ตอนนี้อยู่ ปี 4 คณะ it ฮะ

73
อ่า 5555

น่าอิจฉาจัง ผมเกิดเร็วไปหน่อยอ่ะครับ แบร่..

Mixmerize's picture
1480
แหม่ๆๆ

ก๊วนเด็กรังสิต หมดกัน 2

73
5555 นิดนึงครับคุณมิก

โลกกลมจริงๆ อ่ะครับ ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
ฮา

หวัดดีครับ ศิลปกรรม ind รหัส 45 ครับ

วันไหนไปเกาะเสม็ดจะไปทักทายครับ

73
^ ^

น้องนิกจบสาขาอะไรเหรอครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ind

ออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมครับ แจ่ม

Nannie's picture
600
มารู้อายุนิกจากกระทู้นี้นี่เอง....

เป็นรุ่นน้องเราอีกนินา... >.<"

ไม่ใช่เด็กรังสิต แต่เรียนธรรมศาสตร์รังสิต

แล้วเดินฟิวเจอร์บ่อยๆนี่จะถือเป็นพวกเดียวกันไหมอ่ะ ^^/

73
ชื่อสาขาเปลี่ยนไปหมดเลยนะครับนี่

ถ้าเป็นสมัยรุ่นผมมีแต่ออกแบบผลิตภัณฑ์ (เฉยๆ) อ่ะครับ อาย