สวัสดีคะ แนะนำตัวคะ

BEAR_Pink's picture
234
เข้ามาโพสต์ถาม เกี่ยวกับ จะซื้อ Macbook คะ
ถามอยู่แต่หัวข้อนี้ ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย

เริ่มล่ะนะคะ

ชื่อ :หมี คะ

คติประจำตัว :ไม่มีคะ ยึดหลัก ศีล5 มีความสุข

หน้้าที่การงาน :นักเรียน นักเขียนการ์ตูน นักเขียนทั่วไป นักดนตรี (มั้ง)

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
ทางกายภาพตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มใช้(ยังไม่ได้ซื้อเลยจ้า)แต่ทางใจใช้ไปกว่าครึ่งแล้ว
ชอบเล่นคอมมากเลยคะ โดยเฉพาะเน็ต ชอบทำอะไรส่วนตัวๆ ถ้ามีโนตบุคดีๆสักเครื่องเป็นเพื่อนน่าจะดี
ชอบ Mac เพราะจากการ์ตูนที่อ่านอะคะ แล้วก็แปลกดี กราฟฟิคสวยมาก ^0^

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :เจอใน google หาๆแล้วเจอเฉยเลย (บังเอิญจัง ^-^)

สิ่งที่อยากจะบอก.. :ชอบเว็บนี้มากคะ พอถามอะไรแปปเดียวพี่ๆก็มาตอบให้แล้วทันใจมากๆเลย
ขอบคุณที่ช่วยตอบนะคะ (เรื่องที่ถามหนูคาใจมาก -..-) สำหรับมือใหม่ข้อมูลละเอียดดีคะ
อยู่มาไม่กี่วันเว็บนี้ อบอุ่นดีนะคะ เล็กๆ >.<

โดยเฉพาะ พี่ ikok nickoe กับพี่ Cybernet ขอบคุณมากๆคะ

minemind's picture
3876
ยินดีที่รู้จัก

ยินดีที่รู้จัก และก็ยินดีต้อนรับ mac user (เร็วๆนี้) คนใหม่ด้วยครับ

ikok's picture
10285
โอ๊ะ...

น้องต่าย ... ไวมากมาก แบร่..

234
หมายความว่าไงเอ่ย น้อยต่าย...

หมายความว่าไงเอ่ย

น้อยต่าย....ไวมากมาก

-..-

(คาใจ 555+)

10285
เรื่องนี้มีที่มาครับ

คือ...

• ถ้าคนไหนโพสตอบเร็ว ๆ --> จะโดนแซวว่าเป็น bot เฝ้าเว็บ
  • ถ้าคนตอบกระทู้ดึก ๆ ไม่หลับไม่นอน --> จะโดนแซวว่าเป็น bot เฝ้าเว็บ

เหมือนกันครับ -o- /

Cybernet's picture
399
ยิ่งถ้าเป็นสาวๆนี่นะครับ

คุณก๊อกเค้าจะไวมากๆ

3876
พี่อย่าพูดความจริงสิคับ 55+

พี่อย่าพูดความจริงสิคับ 55+ แจ่ม หัวเราะร่วน

10285
-o-

เดี๋ยวจะทำห้องเย็นจริง ๆ นะ จะได้ให้สมาชิกที่ทำตัวไม่เรียบร้อยไปอยู่กัน แบร่..

3876
เด๋วผมสมัคร id นอมินี

เด๋วผมสมัคร id นอมินี ไว้เผื่อ 2-3 ตัว ละกันคับ แจ่ม

399
ขอ id webmaster นะครับ

แล้วเอาคุณก๊อกไปใส่ห้องเย็นนนน!!!

nickoe's picture
4320
น่ะ

จะยึดอำนาจ มันไม่ง่ายอย่างนั้นหรอกครับ หึหึหึ

10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ผมก็ชอบวาดเขียนเหมือนกัน ถ้าชอบวาดรูป โปรแกรมบน mac มีตัวดี ๆ ให้ใช้หลายตัวครับ ^^/ แล้วยิ่งชอบดนตรีด้วย โปรแกรม GarageBand ก็เอามาเล่นได้เลย น่าจะใช้คุ้มครับ (มีพี่ ๆ หลายคนในเว็บนี้เล่นดนตรีกับเครื่อง mac อยู่ ว่าง ๆ ก็มาถามได้นะครับ)

ยินดีกับเครื่องใหม่ล่วงหน้าเลยนะครับ ยิ้ม

4320
โอ้ว mangaka

นักดนตรีด้วย สุดยอด
ว่าแต่ ในเวบนี้รวมๆกันแล้วได้วงนึงแล้วนะครับ หัวเราะร่วน
ยินดีต้อนรับครับ เอาผลงานมาให้อ่านมั่งสิครับ ยิ้มปากกว้าง

10285
นี่ก็ไวอีกคน

แบร่..

ปล. น้องหมีครับ พี่นิกนี่ล่ะ คนที่ผมบอกไว้ด้านบน เคยเขียนเกี่ยวกับการทำดนตรีด้วย GarageBand ลงในเว็บด้วย ยิ้ม

4320
ไม่ได้ชำนาญนะครับ

ผมแค่ต่อพ่วงถูกตั้งค่าเป็น แล้วก็อัดเป็นนิดๆหน่อยๆเองครับ
ไม่เคยใช้เป็นเรื่องเป็นราวจริงๆสักที
Garageband จริงๆแล้วสามารถทำงานได้ดีครับ ผมว่าคนมิกซ์เก่งๆ
มีมอนิเตอร์ดีๆสักคู่ สามารถได้งานคุณภาพดีใช้ได้เลยนะครับ

Mixmerize's picture
1480
พี่แบรดเรา

ก็มีอีกอาชีพนึงนะ "นักดู AV" หัวเราะร่วน

ยินดีต้อนรับคับคุณหมี ยิ้มปากกว้าง

10285
๕๕๕๕

ผมไม่เชี่ยวชาญขนาดนั้นครับ

399
แล้วชำนาญขนาดไหนล่ะครับ

คริๆๆ (เริ่มออกทะเลแล้ววววว)

10285
ผมว่าออกไปแล้วนะครับ

หัวเราะร่วน

3876
คือแบบว่า ผมพิมพ์เสร็จ กด

คือแบบว่า ผมพิมพ์เสร็จ กด refresh ละมาที 5-6 อันจนผมตกใจเลย

10285
จะว่าไป

ผมก็ตกใจไม่แพ้กันครับ ไปซุ่มมาจากไหนเนี่ย โผล่มาทักทายทีพร้อม ๆ กันเลย หัวเราะร่วน เดี๋ยวน้องเขาตกใจหมด

3876
คือแบบว่า ห่างกันแค่ 1 นาที

คือแบบว่า ห่างกันแค่ 1 นาที

399
อยากใช้ GarageBand เป็นเหมือนกันครับ

เคยลองเล่นสนุกดี แต่ผมไม่ค่อยมีหัวทางศิลปะนี่หนะสิ!!

234
มันไม่เกี่ยวกับมีหัวหรือไม่มี

มันไม่เกี่ยวกับมีหัวหรือไม่มีหัวทางศิลปะ

ไม่มีใครตัดสินได้หรอก ศิลปะ มันไร้ขีดจำกัด สู้ๆๆคะ

(เว่อไปมั้ย ฮา) อ่ะ แน่นอน

ไปก่อนนะคะ ง่วง หลับ 1