เด็กใหม่ไหว้ผู้ใหญ่นะครับ ^^

ninempr's picture
77
ชื่อ : นายครับ อายุ 14 นะคับ มีความสุข
คติประจำตัว : ฝึกเพียรให้พอจนพอเพียง
หน้้าที่การงาน : ตอนนี้อยู่ ม.2 ครับ ทำงานเป็นช่างเทคนิคคอม (ได้ทั้ง Mac+PC) อยู่ที่ FMTV ครับผม
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : มาใช้ Mac เพราะว่าที่ทำงานใช้ Mac ครับ เลยหันมาใช้ Mac ได้ ปีสองปีแล้วครับ
ส่วนตัวใช้ Mac Pro + 23x2 แล้วก็ MacBook Pro 2009

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ทำไมมาชอบ Mac เหรอครับ ไม่ต้องบอกเลย งานที่ผมทำไม่มีเวลาให้เปิดคอมเปิดคอมมากนัก
ผมแค่พับฝา MacBook แล้วก็ไปลุยงานได้เลย พอต้องใช้ก็เปิดขึ้นมาเร็วมากๆเลยครับ
ไม่ต้องมารออะไรเลย ตอนปิดก็เร็วเก็บใส่กระเป๋าได้เลย Snow เร็วได้ใจครับ มีความสุข

ถ้าอยู่บ้านก็ Mac Pro ไปทำงานก็ MacBook ครับ มีความสุข

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ มีความสุข

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยิ้ม

เห็นเครื่องที่ใช้แล้ว อยากแอบไปยืมใช้บ้างครับ แบร่..

77
^^

^_^

ikok's picture
10285
ผมเห็นภาพเครื่องแล้ว

แอบ upgrade เป็น 10.6 ครับ ๕๕๕๕ ไม่มีเวลาไล่ลงในเครื่องสักที แบร่..

minemind's picture
3876
แซว

แอบเข้าไปดู hi5 น้องมา ชื่อ "Steve Dan" ข้างในก็มี รูป ลุง จ๊อบ อยู่ด้วย สงสัยจะเป็น idol ของน้อง

แต่ !!!!!

ใน hi5 น้อง ผมพบว่า สาวๆเพียบเลยฮะ แจ่ม

77
เล็กน้อยครับๆ

เล็กน้อยครับๆ

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับครับ :D

Macbook Pro น่าใช้มักๆ หมดกัน 2

BEAR_Pink's picture
234
ภาพถ่าย

ภาพถ่าย สวยมากเลยคะ

ถ่ายศิลป์ๆดี 555

ยินดีต้อนรับนะคะ (เราก็ใหม่)
อายุเท่ากันเลย

เขิน

77
ขอบคุณคับ

ขอบคุณคับ มีความสุข

77
Hi

ชื่ออะไรครับ ?

234
ชื่อ หมี คะ

ชื่อ หมี คะ

มีความสุข

77
^^

แล้วเรียนอยู่ไหนครับ แล้วอยู่จังหวัดอะไรครับ มีความสุข

sajiro's picture
1179
สวัสดีครับ

ไม่ยักรู้ว่ามีคนอายุน้อยกว่าทอปในนี้ด้วยนะครับ (ทอปอายุ 18)

น่าสนใจมากเลยครับ ตอนทอปม.2 คอมยังไม่ประสีประสาเลย ทำอะไรไม่ค่อยเป็น

ถึงตอนนี้ก็ยังไม่เป็นครับ แต่นี้เป็นถึงช่างเทคนิคคอมแล้ว ปรบมือให้เลยครับ มีความสุข

อ้อลืม ยินดีต้อนรับครับ

ปล.มีแมคสองเครื่อง น่าอิจฉามาก T_T

77
555+ ไม่หรอกครับ ^_^

555+ ไม่หรอกครับ ^_^

Cybernet's picture
399
เริ่มไปประเด็นเรื่องสาวๆกันอีกละ

ยินดีต้อนรับนะครับ

77
อย่าๆ

5555+

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

ondskan's picture
26
สวัสดีคับ

ตอน ม.๒ ยังนั่งเล่นรถบังคับอยุเรย ๕๕๕๕๕
เพิ่ง ๑๔ เอง ใช้เป็นเยี่ยมเรยครับ

77
ขอบคุณคับ ^^

Notebook เครื่องแรกของผม ตอนอายุ 11 คับ มีความสุข

1179
จะบอกว่า

ตอนอายุ 11 ยังไม่รู้เลยว่าอะไรคือ Windows - -

77
จะบอกให้

ตอนนั้นนะผมใช้ Windows 98 CPU intel pentium III สุดยอดเลย

234
Windows คือ หน้าต่าง

Windows คือ หน้าต่าง

หัวเราะร่วน

ondskan's picture
26
โหวววว

" Windows คือ หน้าต่าง " ....​. .

5555555

1179
Windows ก็คือหน้าต่าง

จริงๆครับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
มี s ด้วย

ต้องหลายบานด้วยครับ แบร่..

จะออกทะเลไปไหนเนี่ย หัวเราะร่วน

77
555+

ต้องขอโทษจริงๆนะครับ ผมเป็นเสือดาวหิมะ ไปสะแล้ว 5555+

mike's picture
104
ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งความจริ

ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งความจริงครับ หมดกัน 2

รักนะ

77
^^

55555+