ช่วยด้วยค่ะ ทำไงจะกู้ file ใน HDD ได้

blissykookai's picture
8
ทำไงดีคะตอนแรกจะแบ่ง partition แต่ไม่ทันมองว่ามันบอกว่าจะลบทุกอย่างใน external HD
ก็ไม่ทันมองกดไปเลย ทุกอย่างหายหมด
กู้ได้มั๊ยคะ..ทำไงดี...หายไปหมดเลย...
ช่วยเค้าด้วย

ikok's picture
10285
ถ้ายังไม่ได้เขียนไฟล์อะไรเพิ่มเติม

อาจจะกู้ได้บางส่วนครับ คงต้องพึงโปรแกรมกู้ไฟล์ หรือหาร้านที่รับกู้ไฟล์ครับ ยิ้ม

8
โปรแกรมอะไรดีสุดอ่ะคะ

โปรแกรมอะไรดีสุดอ่ะคะ วันนี้ทั้งวันลองเอาตัว trial ของ StellarPhoenix มาลองกู้ดู
จากร้อยกว่า GB เหลืออยู่ 25 MB TTTTTTT_____TTTTTTTTT
เครียดมากแล้วนะเนี่ย

ikok's picture
10285
ลองเอาไปให้ทางร้านดูให้น่าจะดีกว่านะครับ

แต่ถ้ามาถึงขนาดนี้แล้ว ลองทำอะไรกับ harddisk ไปบ้างแล้ว ข้อมูลที่ได้น่าจะกลับมาไม่หมดครับ

เอาใจช่วยนะครับ

nickoe's picture
4320
ถ้าเอาจริงๆ

หาบริษัทที่รับกู้โดยตรงเลยครับ ถ้ามัน format ไปแล้ว
เค้าชำนาญกว่าครับ google ว่ากู้ข้อมูล เจอเพียบครับ

8
มีแนะนำมั๊ยอ่ะคะ

มีร้านแนะนำมั่งมั๊ยอะคะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
เครียดดดด TTT___TTT

พยายามทำใจสุดๆ

nickoe's picture
4320
ร้านไหนเดี๋ยวนี้ก็ไม่ต่างกันมากครับ

แนะนำว่าหาร้านที่ตรวจสอบฟรี ก่อนจะเริ่มกู้ครับ
เช็คอาการเสียหายว่ากู้ได้ไม่ได้ แล้วค่อยเริ่มงานครับ
ถ้ากู้ไม่ได้จะได้ไม่เสียเงิน