มือใหม่ค่ะ ขอความช่วยเหลือจากรุ่นเก๋าๆอ่ะค่ะ

db_db's picture
3
รบกวนด้วยค่ะ
คืออยากจะเอาเพลงหลายๆเพลงมารวมกันเพื่อจะได้เปิดแล้วฟังต่อๆไปเลยอ่ะค่ะ
ต้องใช้โปรแกรมไหนค่ะ แล้วมีคนใจดีให้โหลดฟรีบ้างมั๊ยค่ะ ช่วยสอนน้องด้วยเถอะค่ะ
ขอบคุณเหลือเกินค่ะ

toffykapook's picture
248
itune ไงครับ

ทำไมไม่ใช้ ไอจูนล่ะครับ ลากไฟล์เพลงใส่ทีเดียวหมดเลย แล้วสร้าง playlist เอาก็ได้ครับ ^O^ สะดวกสุดละครับ

3
db_db

อึม มี window media player ค่ะ....แล้วไอจูนเนี้ยอยู่ในไหนเหรอค่ะ.....ไม่รู่จิงๆอ่ะ...อย่าพึ่งรำคาญกันน๊ะค่ะ

palmania's picture
190
อืมมมมม

อันนี้ใช้เครื่อง Mac หรือ PC อ่ะครับ

iTune มาพร้อมกับเครื่อง Mac นะครับ
ถ้าหาไม่พบที่ Dock ก็จะอยู่ใน Finder > Applications > iTune
หรือหาได้จาก Spotlight พิมพ์คำว่า iTune เด๋วก็ออกมาเองครับ

3
db_db

ได้แล้วค่ะ โง่ต๊างนานแนะ ขอบคุณมักมากค่ะ เด็กโง่ทำได้แล้วค่ะ ถ้ามีไรจะรบกวนใหม่น๊ะค่ะ ตุณtoffy kapook & คุณpalmania บายค่ะ

rsakchai's picture
396
เจ้าของกระทู้น่ารักมากๆครับ

จะเรื่องยากเรื่องง่าย ถ้าไม่รู้ถามได้เลยครับ พี่ๆใน MMM ใจดีกันทุกคน ทุกวันนี้ผมก็ยังโง่ถามโน้นถามนี่เรื่อยแหละครับ ไม่ต้องเขินอายที่จะเรียนรู้ ทุกคำถามมีคำตอบจนพอใจแน่นอน

Nu-eMMa's picture
1837
ทีเรา

ทีเราโง่ .. มั่ง ไม่ยักมีคนชม มีแต่บ่นว่าดื้อ...

น้อยใจๆ ชิชิ

rsakchai's picture
396
สำหรับน้องเอ็มต้องประโยคนี้เลย

"หน้าตาเซ่อ เซ่อ.....ไม่หน้าโง่เลย"

Nu-eMMa's picture
1837
โป่ง..แล้วว

โป่ง พี่หมอแล้ว..

ikok's picture
10285
๕๕๕๕๕๕

(แอบมาหัวเราะเบา ๆ แบร่.. )