สวัสดีครับ หน้าใหม่มาแนะนำตัวครับ

Sorkz's picture
73
ชื่อ : บุ๊ง ครับ
คติประจำตัว : ไม่มี อาศัยเนียนไปเรื่อยๆตามสถานการณ์
หน้้าที่การงาน : ทำออกแบบกราฟฟิคและสื่อต่างๆครับ และก็ธุรกิจซื้อๆขายๆสินค้าฮาร์ดแวร์ก่อสร้าง
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ใช้สมัยเรียนมหาลัยด้วยเครื่องไอแมคหลากสี (เกือบสิบปีแล้วนะ) แต่ไม่ประทับใจครับ ตอนหลังถึงมารู้ว่าเพราะมหาลัยใส่แรมแค่ 128MB เลยห่วยอย่างนั้น บวกกับเพื่อนที่ทำงานคอยเป่าหูตลอดเวลาเลยกลับมาใช้อีกครั้ง
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : วันแรกซื้อเครื่องมาก็เจอปัญหา เลยเซิชกูเกิ้ลหาวิธีแก้ แล้วก็มาเจอเข้า
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ยินดีที่ได้รู้จักครับ หวังว่าอีกหน่อยคงมีความรู้พอที่จะช่วยแก้ปัญหให้มือใหม่ท่านอื่นๆได้บ้าง

nengkung's picture
74
ยินดีต้อนรับครับพี่บุ๊ง

มาจาก Google อีกคนแล้ววว

73
หวัดดีครับ

เหน่งคุง???

nengkung's picture
74
ค๊าฟ

เหน่ง เฉยๆ ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
สวัสดีค่ะพี่บุ๊ง

จำกานได้ป่ะ อิอิ ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการค่ะ

อิอิ ยิ้มปากกว้าง

73
หวัดดีครับกาน แต่...

กานหนัยจ้ะ

1837
อ่ะ

ลืมกานซะละ ไม่ไหวเลยพีบุ๊งเนื้ยยย

เอ็มค่ะ ไม่ได้ชื่อกาน จ้ะ

73
เอ็ม???

เอ็มไหนอ่ะคับ ขอโทดนึกไม่ออกจริงๆ
หุหุ

BEAR_Pink's picture
234
ยินดีต้อนรับนะคะ เว็บนี้อบอุ่

ยินดีต้อนรับนะคะ

เว็บนี้อบอุ่นมากๆ อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ผมเคยใช้ mac ตอนเรียนเหมือนกัน จำได้ว่า ตอนนั้นหาวิธีทำแผ่น floppy disk ออกจากเครื่องไม่ได้ -o- ต้องลากลงถังขยะก่อน มหัศจรรย์มากครับตอนนั้น (น่าจะม.ปลาย)

Mixmerize's picture
1480
ฮา~

เหมือนมิกเลย แต่ตอนนั้นตัดสินใจปล่อย Floppy Disk คาไว้ที่เครื่องแล้วจากไป หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

สมัยพี่ก็อกยังได้ใช้แมคเรียนเลย ทอปไม่เห็นจะได้ - -''

1837
มันต่างกัน

ทอปเรียนไร พี่ก๊อก เรียนไร....

คนละสาขาเลยนะ .. และถ้าอยากใช้ mac ก้อ จ่ายค่าเทอมให้เท่ากับพี่ก๊อก ด้วยนะ อิอิ

10285
ไม่ ๆ

เป็นประมาณห้อง lab ที่โรงเรียนน่ะ แล้วเขามีเครื่องที่เป็น mac อันเก่า ๆ ว่างอยู่ คือนึกถาพประมาณว่า pc เครื่องอื่นโดนคนใช้ไปหมดแล้ว เหลือเครื่อง mac โล่ง ๆ อยู่น่ะ ผมก็ต้องใช้ ตอนนั้นจะทำรายงานหรืออะไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว

ถามคนคุมห้อง lab ก็บอกว่าทำงานได้ ก็เลยเปิดขึ้นมาทำงาน ทีนี้ พอจัดการงานตัวเองเสร็จแล้ว จะเอาแผ่นออก ... นั่งงงตัวเองอยู่สิบนาทีได้ ๕๕๕๕ เขาไม่ยักกะมีปุ่ม eject แฮะ -o- / เลยต้องถามหัวหน้า lab อีกที

เรื่องเป็นเช่นนี้แล ~ ผมไม่ได้จับ mac เลยตอนเรียนครับ มาซื้อมือสองเอาไว้เก็บไฟล์บันเทิงเป็นหลัก จากนั้นก็ติดใจ เรียนรู้เพิ่มเติมแล้วก็ใช้มาเรื่อยจนถึงปัจจุบันครับ ยิ้ม

1837
สุดยอดอ่ะ

อิอิ แอบแซว

10285
มันเริ่มมาจากแบบนั้นจริง ๆ นะ

ผมมีไฟล์เพลง กับอนิเมชั่นงานเก่า ๆ เยอะ ตอนนั้นเครื่อง desktop ทำท่าจะเต็มแล้ว กับได้เวลาหาโน๊ตบุคใหม่พอดี เลยได้ ibook มือสองของเพื่อนมาเป็นเครื่องแรกในชีวิตน่ะ ยิ้ม

INNOVATION's picture
343
ประวัติการใช้งานสุดยอดจริง ๆ

ประวัติการใช้งานของคุณ kok สุดยอดจริง ๆ .. ยินดีต้อนรับนะครับ ขอให้สนุกสนานกับการใช้งาน Mac นะครับ ..​

73
แมคสมัยเรียน

ห่วยมากเลยนะครับ เอา imac candy ให้นักเรียนใช้ ให้อาจารย์ใช้ G4 แต่ก็ใส่แรม 128 เหมือนกัน ช่วงนั้นรู้สึกหมดศรัทธากับแมคมากๆ กลับไปทำงานที่บ้านใช้พีซียังมีความสุขกว่า

sajiro's picture
1179
บันเทิงครับ

บันเทิง มีความสุข

FolkTrance's picture
130
ใหม่เหมือนกัน

ผมก็ใหม่เหมือนกันครับ ร่วมก๊วนด้วย

73
สวัสดีหน้าเก่าหน้าใหม่ทุกท่านครับ

ฝากตัวด้วย

yokoholik's picture
71
; ..

หน้าใหม่จริงๆ