[peems] แนะนำตัวครับ (เป็นสมาชิกแล้ว 2 วันเพิ่งจะมาแนะนำ -_-)

peems's picture
23
สวัสดีครับ ยิ้ม บางคนอาจจะจำเราได้จากกระทู้ นี้ นะครับ

ที่ไม่ได้เข้ามาแนะนำตัวก่อน เพราะว่าตื่นเต้นกับ แมคมือใหม่ มาก 555+ มาถึุงก็ถามๆๆอย่างเดียวเลย
เอาล่ะ มาเริ่มกันเลยดีกว่า..

ชื่อ : ภีม (อายุ 17 - November 15 2010 ก็ 18 แล้ว)

คติประจำตัว :

• ทำในสิ่งที่ไม่ชอบ แล้วจะได้ในสิ่งที่ต้องการ
  • Face your fears and they will disappear

หน้้าที่การงาน : เคยเรียนอยู่ที่ ลอนดอน ตอน 1995-2000, แล้วก็ย้ายมาที่ กัมพูชา 2000-2005, ปัจจุบันอยู่ โรงเรียนนานาชาติเซนต์จอห์น (Year 11 จะขึ้น Year 12 แล้วครับ)
PS- โรงเรียนที่เรียนนี่เป็นนานาชาติหมดน่ะ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ยังไม่ได้เริ่มใช้ครับ แต่แน่ใจว่าจะได้ใช้ก่อนสิ้นปี มีความสุข

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : ค้นหาข้อมูลทาง Google

สิ่งที่อยากจะบอก.. : เนื่องจากได้ตั้งกระทู้ใน FEEDBACK แล้ว ได้การตอบรับ คำแนะนำที่ดีและมีประโยชน์มากครับ จากที่ไม่่ค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับ Mac ตอนนี้ความรู้มีมากขึ้นเยอะเลยครับ - ขอบคุณสมาชิกทุกๆคนที่ให้คำแนะนำผมนะครับ

แอ๊ด facebook มาได้นะครับ แต่มีข้อแม้ - ต้องบอกด้วยว่ามาจาก แมคมือใหม่ ไม่งั้นไม่รับแอ๊ด 555+
http://www.facebook.com/peem1511

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีีีต้อนรับค่ะ

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง (โชว์ฟันแข่งกะน้องท๊อป อิอิ)

pippo's picture
2469
หนุ่มๆ ใสกิ๊กเข้ามา

น้องเอ็มล่ะ ยิ้มกว้างเชียว

1837

ทำไมรุ้ทันอย่างงี้ค่ะ... อิอิ แหมมม รู้ใจไปหมดดด

เชอะ งอนๆ เอาน้องมาขายกันซึ่งๆหน้าเลย อาย

Guitarpicking's picture
89
ยินดีต้อนรับจ้า **ยิงฟันแข่งก

ยินดีต้อนรับจ้า

**ยิงฟันแข่งกันซะงั้น แบร่..

23
อายุ อายุ อายุ ~

อายุกันเท่าไหร่บ้าง (เอารองเท้าคืนไป -_-'')
ไม่ใช่อะไรหรอก จะได้เรียก พี่ เรียก น้อง ถูก 555
แต่ดูเหมือนเราจะเด็กสุดในนี้ (รึเปล่า)

2469
อ่ะลองคำนวณดู

• ตอนน้องภีมเกิด ผมทำงานไปแล้ว 5 ปี (หลังจากจบป.ตรี)
  • ผมรู้จัก Macintosh ในปี 1990 ตอนนั้นเป็นรุ่น Macintosh Classic
  • ผมแต่งงานตอนอายุ 29 หลังแต่งงาน 1 ปี ก็มีลูก
  • ตอนนี้ลูกชายคนโตผม อายุน้อยกว่าภีม 3 ปี

แหะ แหะ อย่าคำนวณเลยชักจะเยอะ

1837
อิอิ เหมาะ

ตอนนี้ลูกชายคนโตผม อายุน้อยกว่าภีม 3 ปี

555 หล่อไหมค่ะ อิอิ สนใจรับสมัครลูกสะใภ้น่ารักๆ ซักคนไหมค่ะ 5555

หมดกัน 2

Guitarpicking's picture
89
เรื่องอายุ

ในบอร์ดนี้เป็นความลับรึป่าวน๊าาาาาาาาา ^_______________^

1837
No`?

ลับไม่ลับ ไม่รู้ แต่เอ็มไล่ อายุได้ละ...555 แบร่.. หัวเราะร่วน

23
ง่า *-*

ต้องเรียกพี่เอ็มใช่ไหมเนี่ย

1837
อ่ะ รู้หรอ

ว่าเอ้มอายุเท่าไร ??? อ่ะแน้ๆๆๆ อาจจะน้องก้อได้นะ แบร่..

23
O_O โอ๊ะ

งั้น รอเฉลยๆๆ เดี๋ยวหน้าแตก (แตกไปแล้วนิดนึง)

1837
ม๊ะบอก 5555

แบร่..

minemind's picture
3876
อายุสมองอาจจะเท่ากันก็ได้นะ เอ้า

แจ่ม

ยินดีต้อนรับน้อง ภีม

1837
555

อายุสมองเอ็มเป่น O เลยอ่ะพี่ต่าย... แป่ววว

แต่อายุหนังหน้าดิ 80 แห่ะ ๆ 1 555

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ :)

เรื่องอายุนี้... ข้าม ๆ ไปก็ได้ครับ ~

1179
เอาเป็นว่า

ภีมเด็กกว่าทอปปีนึงครับ = =''

ทอปเพิ่ง 18 หมาดๆ (อันที่จริงก็สี่เดือนแล้ว ฮ่าๆ)

ปล.อันที่จริงเรื่องจัดอายุนี่ ที่นี่เรามีเจ้าแม่นะครับ (แต่ช่วงนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ มีความสุข)

wdii's picture
8
เห็นผลงานแล้วน่าสนใจครับ

แอบเข้าไปดูมา เก่งดีครับผม

23
ไม่หรอกครับ :)

อัลบั้ม Photography นี้ใช้กล้องดิจิตอลธรรมดา แล้วเอามาปรับลูกเล่นเอง
ส่วน DT COURSEWORK นี้เป็นโปรเจคที่ต้องทำที่โรงเรียนครับ ยิ้ม ออกมาเป็นโคมไฟ..modern

wdii's picture
8
ใช่ครับ dt coursework

ใช่ครับ dt coursework นั่นแหละ เห็นมีทุกขั้นตอน ผมว่าดีนะ มีความสามารถ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

กลายเป็นกระทู้เช็คอายุพี่ pippo ไปเลย

ป.ล. น้องๆพ่อผมเลยนะนั่น ฮา.....

1179
จริงๆพี่ Pippo ไม่น่าเริ่ม

ฮ่าๆ

1837
5555

นู๋ป้าววางฝืนไว้นะ อิอิ บังเอินพี่ Pippo ก้อผ่านมาเห็น หัวเราะร่วน

2469
เรื่องอายุนี่

ใครจะหนีพ้นอ่ะครับ เอาเป็นว่าอย่ามากแต่อายุก็ ok แล้ว

ทั้ง 3 ท่านข้างบนน่ะ เดี๋ยวอีกหน่อยก็ตามมาอยู่ดีแหล่ะน่า

มันก็เป็นเช่นนั้นแล ยิ้มปากกว้าง

BEAR_Pink's picture
234
ยินดีต้อนรับนะ พี่ภีม

ยินดีต้อนรับนะ พี่ภีม เขิน

ห่างกันประมาณ 3 ปี ยิ้มปากกว้าง

555

อายุ มีแต่อายุ ล่ะกระทู้นี้ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน