สวัสดีครับ...ทุกๆ ท่าน มาแนะนำตัวครับ

retouchman's picture
1
สวัสดีครับ ผมชื่อก้องครับ สมาชิกใหม่ครับ....ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ใช่ mac มานานแล้วครับ...ใช่อย่างเดียว แต่ซ่อมไม่เป็น

มาวันแรก...ก็อยากจะขอถามจากผู้รู้นิดนึงครับ......

เรื่องมีอยู่ว่า...

คือผมมี iweb`09 อยู่แล้วครับ / ก็เลยสนใจอยากจะลองทำเวบ ดูกับเขามั้งนะครับ อยากทำเวบขายของ/เวบPortfolio

เลยลองทำดู...มันก็เลยงงงง

***ก็เลยอยากจะถามว่าที่ไหนเขามีสอนมั้งครับ ตั้งแต่ขั้นพื้น จนถึง ขั้น เทพ ( มืออาชีพ )

รบกวนผู้รู้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ หรือ ว่าส่งข้อมูลมาทางเมล ก็ได้นะครับ retouch_studio@hotmail.com

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Nu-eMMa's picture
1837
สวัสดีีีีค่ะ

ยินดีต้อนรับ ค่ะ

อยากทำเว็บ iweb`09 ทำเว้บ Portfolio เหมาะค่ะ แต่เว็บขายของคงไม่ดีเท่าไรค่ะ เพราะ มันมีข้อจำกัดเยอะนะค่ะ

ถ้าอยากทำเว็บเป่นต้อง ต้องศึกษาค่ะ อย่างน้อยๆก่อนที่เราจะเรียน รู็อะไรใหม่ๆ เราต้องรู้ว่ามัน คืออะไร ก่อนเน๊าะ อิอิ

ที่รับสอนมีเยอะลเยค่ะตามเว็บที่จัดอบรม นะค่ะ แต่เอ็มก้อฝึกจากการอยากรู้อยากเก้นมากกว่า 555

มีอารายก้อถาม ๆๆ อ่านสือเอา นะค่ะ ไม่ได้เก่งอาราย แต่่ทำเว็บที่ ตรงตามคุณสมบัติ ที่เว็บนั้นๆต้องการค่ะ ยิ้ม

เป่นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ อ่ะ แน่นอน

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ ^^

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ :)

วิธีใช้ iweb เบื้องต้นนะครับ
http://macmuemai.com/content/1133

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน