Satoshi_Zousan's picture
78
สวัสดีครับ ได้ยินเกี่ยวกับเว็บนี้มาเกือบเดือนแล้ว เข้ามาตั้งคำถามและก็ได้รับคำแนะนำจากสมาชิกเป็นอย่างดี เป็นคอมมิวนิตี้ที่น่ารักแบบนี้
ไม่แนะนำตัวคงจะไม่เหมาะสม วันนี้โอกาสดี ขอแนะนำตัวครับ

ชื่อ :
Satoshi_Zousan (ตั้ว) ครับ แจ่ม
Satoshi เป็นชื่อญี่ปุ่นของผมที่ออกเสียงใกล้เคียงกับชื่อไทยผม หัวเราะร่วน
Zousan เป็นชื่อเล่นที่เพื่อนชาวญี่ปุ่นตั้งให้ผม ซึ่งมีที่มาจากขนาดร่างกายและงานที่ทำอยู่(หมอช้าง) ยิ้มปากกว้าง
เลยเป็นที่มาของยูซเซอร์เนมนี้คับ ยิ้ม

คติประจำตัว :
ตั้งใจทำงานเพื่อชาติ
ทำนุบำรุงศาสนา
ช่วยปกปักษ์รักษาสถาบันพระมหากษัตริย์

หน้้าที่การงาน :
จบการศึกษาสัตวแพทย์ศาสตรบัณฑิต
กำลังศึกษาในระดับปริญญาเอกอยู่ที่เมืองโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ทำงานวิจัยเกี่ยวกับการจัดการระบบสืบพันธุ์ของช้างและสัตว์ป่า หมดกัน 2

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
หลอน เรื่องมันเริ่มจากความหมดหวังกับความห่วยแตกของพีซี หลอน ถนอมอย่างกับไข่ในหิน เช็ดถู ใส่แต่โปรแกรมดีๆให้...มันยังพังซะ โกรธ และแล้วอาจารย์ที่ปรึกษาและรุ่นน้องที่แล็บฯก็แนะนำให้เปลี่ยนไปใช้แมค จึงตัดสินใจซื้อมาใช้ เมื่อใช้แล้ว อุว้าว เขิน สามารถตอบคำถามเราได้ทุกอย่าง มีความสุข ไม่ดื้อ ไม่เกเร ยิ้ม

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
รุ่นพี่ที่เรียนที่นี่ด้วยกันแนะนำครับ ยิ้ม พี่บอกว่าสมาชิกในคอมมิวนิตี้นี้ใจดี นิสัยดี มีการศึกษาและไม่(ค่อย)เกรียน

กีฬา:
ว่ายน้ำ วิ่ง ปั่นจักรยาน บาสเกตบอลเอ็นบีเอ สกี ฟุตบอล คุยเรื่องกีฬาต่างๆ

งานอดิเรก:
ฟังเพลง ร้องคาราโอเกะ ติดตามข่าวสารของบ.แอปเปิ้ลทุกอย่าง ทำกับข้าว (แต่ไม่ค่อยได้ทานเองเท่าไหร่ ทำไปให้เพื่อนๆในแล็บฯมากกว่า)

อาหารที่ชอบ:
แกงเขียวหวาน ไข่เจียว น้ำพริกต่างๆ ปลาต่างๆ ส้มตำ ลาบ น้ำตก ข้าวมันไก่ ซูชิ

สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ดีใจที่ได้มีโอกาสเป็นสมาชิกในเว็บแมคมือใหม่นี้ ต้องขอบคุณพี่ชายที่แนะนำมาครับ
ก็อยากฝากทุกคนอีกว่า
ตั้งใจทำงานเพื่อชาติ
ทำนุบำรุงศาสนา
ช่วยปกปักษ์รักษาสถาบันพระมหากษัตริย์

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มีความสุข

opalplaza's picture
16
สวัสดีค่ะตัว

สวัสดีค่ะตัว เราโอปอนะค่ะ
เหมือนกันเลยค่ะ pc รักษาอย่างดีสุดท้ายไวรัสเอาปายกินเซ็ง
รู้จักแมคมานานนะค่ะเก็บตังค์ซื้อตอนนี้ประสมความสำเร็จละค่ะ หิ้ววววว
ไปซื้อแมคมาก่อนออกจากร้าน โปรแกรมเมอร์ที่ทำเครื่องให้ แนะนำเว็บนี้และ bookmark เว็บนี้ให้เลย
ยอดเยี่ยมค่ะ

78
ยิินดีที่ได้รู้จักครับ

เช่นกันครับคุณโอปอ
รู้สึกชื่นชมที่พยายามเก็บเงินด้วยตัวเองเพื่อซื้อสิ่งดีๆที่ช่วยทำให้ชีวิตเราทำงานได้ง่ายและมีระดับขึ้นครับ

opalplaza's picture
16
เป็นความสำเร็จอย่างหนึ่งที่ตั

เป็นความสำเร็จอย่างหนึ่งที่ตั้งใจมากกับแมคเครื่องนี้ค่ะ
รีบกลับมาดูแลช้างบ้านเราไว้ๆนะค่ะ
จะรอค่ะ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

โอะ สัตว์แพทย์ที่อยู่โตเกียวคนที่สอง
ฮ่าๆๆๆ พี่หมอมาทักกันหน่อยเร็ว
จะได้ไปเที่ยวเป็นเเพื่อนกัน

INNOVATION's picture
343
You're welcome.

You're welcome.

rsakchai's picture
396
อยู่ที่เดียวกันครับ

ใช้ Mac มาก่อนผมอีก แบร่.. แบร่.. แบร่.. หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ ^^

พี่เก๋มีเพื่อนแล้ว..ววว อิอิ

minemind's picture
3876
แซว

เรียนเก่งมากเลยฮะ จับเข้าห้องเย็นเลยฮะ เกินหน้าเกินตา

78
ไม่หรอกครับ

แห่ะ ๆ 1 ผมเรียนไม่เก่งครับ แต่ที่มาเรียนที่นี่ได้เพราะว่ามีอาจารย์หยิบยื่นโอกาสดีๆให้ เลยรีบคว้าเอาไว้ครับ มีความสุข
ใครที่มีความฝันอยากจะเรียนต่อเมืองนอกด้วยการได้รับทุนการศึกษา แม้ว่าเกรดจะไม่ถึงระดับเกียรตินิยมก็อย่าท้อนะครับ อ่ะ แน่นอน
โอกาสสำหรับเรียนต่อเมืองนอกยังมีอีกเยอะมากๆจนหลายๆคนอาจคาดไม่ถึงเลย ยิ้มปากกว้าง ลองฝันแล้วพยายามให้เต็มที่เพื่อไปให้ถึงนะครับ

ikok's picture
10285
ยินดีีต้อนรับนะครับ

ผมอยากไปเที่ยวญี่ปุ่น อยากไปดูเทคโนโลยีเมืองเขา อยากไปดูห้องน้ำสุดไฮเทค ~

INNOVATION's picture
343
ไปด้วย ๆๆๆ

ไปด้วย ๆๆๆ

1179
อยากไป

แต่ไม่มีตัง

rsakchai's picture
396
ส่วนตัวผม

อยากกลับ...จะแย่อยู่แล้ว

ikok's picture
10285
- -

อ้าว ไหงแบบนั้นล่ะครับพี่หมอ ~

1179
คิดถึงบ้าน...

แน่ๆเลย มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
ยินเีต้อนรับค่ะ

เหมือนเคยคุยกันใน ichat ละช่ายไหมค่ะ

เป่นการแนะนำตัวที่ยาวที่สุดที่ เอ้มเลยอ่านเลยค่ะ 555

ปล. ​ณ ขนาดนี้ยังอ่านไม่จบเลย แบร่..

78
ตอบคุณ Nu-eMMa

ถ้าที่คุยกับพี่หมอด้วยล่ะก็ น่าจะใช่ครับ แจ่ม
ส่วนบทแนะนำตัวของผม หากพอมีเวลา ลองอ่านให้จบนะครับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น อ่ะ แน่นอน