catalog4's picture
47
แค่หัวข้อน่ะคับ ฮ่าๆๆ

ขอแนะนำตัวนะคับผมเด็กใหม่ (เวปนี้มีรับน้องมั้ยเนี้ย?)

ผม มีนามว่า กิ๊ฟคับ
คติที่ใช้ประจำ ไม่กลัวที่จะเจอคู่ต่อสู้ กลัวแต่จะไร้คู่ต่อสู้(หมายถึงเรื่องงานเรื่องเรียนนะ)
หน้าที่การงาน ก็แค่นักศึกษาตัวจ้อย ที่มหาลัยสวนดุสิตปี2คับ
เริ่มใช้แมคได้ยังไงอันนี้คงอาจเป็นเพราะเห็นลุงเค้าใช้บ่อย แล้วผมก็มาลองทดสอบระบบนี้ดูก็เลย อืม ลูกเล่นสวย
เวปนี้รู้จักเพราะ มีพี่ที่ผมไปซื้อคอมเค้าแนะนำมาคับ
สิ่งที่อยากบอกให้ทุกคนนะคับ ขอฝากเนื้อฝากไข้ด้วยนะคับ

ผมใช้ MBP ตัวล่าสุดที่ออกเมื่อเดือนมิถุนาโน้นน่ะคับ กำลังหัด ไม่คล่องมีโปรแกรมดีดี ชี้แนะด้วยนะคร้าบ

ขอบคุณมากคับที่ทนอ่านผมเพ้อ

ฮ่า ๆ

rsakchai's picture
396
ยินดีต้อนรับครับ

อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน แบร่.. แบร่.. แบร่.. หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ที่นี่ไม่มีรับน้องครับ ๕๕๕๕ ไม่รู้จะรับยังไง

หรือจะให้พาไปเลี้ยงหมูกระทะดี แบร่..

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ไปสิพี่ก๊อก
ผมพึ่งไปซัดไจแอนท์มาเมื่อวันอาทิตย์ ฮ่าๆๆๆๆ

Satoshi_Zousan's picture
78
ยิินดีต้อนรับครับ

โอ้ ใช้MBPซะด้วย เหมือนพี่ชายคนนึงที่อาศัยอยู่โตเกียวเลย หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรััับค่ะ

เรื่องโปรแกรม ลองเข้าไป หาใน ห้องฟรีแวร์ http://www.macmuemai.com/forums/mac-os-x/freeware-os-x

นี้นะค่ะ มีพี่แนะนำไว้มากมายค่ะ ชอบตัวไหนยังไงก้อ ลองโหลดมาใช้ได้จ้ะ

ปล. พี่ก๊อก กินหมูๆ อิอิ แบร่..

ikok's picture
10285
อยากกินเหมือนกัน

วางแผนไว้ล่วงหน้าท่าจะดี (ล่วงหน้าสักครึ่งปี) ๕๕๕๕

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับ

ชื่อเหมือนผู้หญิงเลยนะครับเนี่ย หมดกัน 2 หมดกัน 2 หมดกัน 2

catalog4's picture
47
ดีใจจังการต้อนรับท่วมท้น

ฮ่าๆ ขอบคุณมากคับ ที่ยอมรับเด็กใหม่แบบผ้ม