แนะนำตัว แนะนำตัว!

eatapple's picture
44
แวะมาแนะนำตัวค่ะ
ชื่อ นุ้ย เรียกสั้นๆว่า นุ้ย (เอ๊ะ ยังไง!)

ตอนนี้ใช้น้อง แมคบุคโปร 13"
ใช้มาประมาณ 2-3เดือนแล้ว

เคยทำน้องแมคตกอย่างแผ่วเบามาหนึ่งครั้ง
และตกจากโต๊ะหนังสือเสียงดัง ตุ๊บ! อีกหนึ่งครั้ง
หวังว่าจะไม่มีครั้งที่ สาม!

ทำไมฉันซุ่มซ่ามอย่างนี้ โอ๋ๆๆน้องแมคพี่ผิดไปแร้ว TT_TT

เรียนอยู่ค่ะ เรียน IT ยากมาก
วันๆเจอแต่เขียนโปรแกรมซะส่วนใหญ่
อาจารย์สอนเราไม่ฟัง เราจะเล่น facebook ฮ่าๆ
จะรอดรึป่าวเทอมนี้

อ๋อๆ เพื่อนๆในห้องชอบมาแกล้งน้องแมคของฉันกันจังเลยนะ
รำคาญพวกมัน ฮ่าๆ!!!

สุดท้ายนี้ ...ฉันชอบชาเย็น ฉันชอบเสียงเพลง ฉันชอบท้องฟ้า ฉันชอบฝนตก ฉันชอบอากาศหนาว ฉันชอบกินแตงโม ฉันชอบน้ำสตรอเบอรี่ปั่น !

kindomhar's picture
187
ยินดีที่ได้รู้จับแง๊บ

ยินดีที่ได้รู้จับแง๊บ

44
^^

ค่ะๆๆ ยินดี๊ ยินดี

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับ

มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ชอบชาเย็นแต่อยู่ที่นี่ห้ามเย็นชานะครับ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

44
555+

ไม่เย็นชาแน่นอน คอนเฟิร์มมมมมม

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับจ้า...

อิอิ มีสาวๆเข้ามามั่งแย้ววว เรียนสายเดียวกันเลยคะ

ยิ้มปากกว้าง

44
ค๊า

เรียนสาขาไรเอ่ย?

1837
55

เรียน  Comp-Sci นะค่ะ มีความสุข

44
อืมมมมม

แล้วเจอเขียนโปรแกรมเยอะไหม
คิดแล้วปวดหัวๆๆๆๆ

1837
เยอะมากค่ะ

ก้อเรียนมาเป่นโปรแกรมมัว เฮ๊ย.. โปรแกรมเมอร์นะค่ะ

หายใจเข้าออกมีแต่ โปรแกรม กะ อังกอ เต็มหัว (คนอื่น) 555

หัวเอ็มมีแต่ ขี้เลื่อยทั้งน้านนเลยย แหะๆๆ

44
^^

โปรแกรมเมอร์ กำลังเป็นที่ต้องการของตลาดนิ

นุ้ยไม่ไหวๆๆเริ่มท้อแท้
ตอนนี้เจอ JAVA อ๊ากกกกกกก

pippo's picture
2469
never give up

สู้ๆ ครับ

44
ค่ะๆ

ไม่สู้ ก็ไม่จบ เน๊าะ

BEAR_Pink's picture
234
ยินดีต้อนรับค่ะ พี่นุ้ย

ยินดีต้อนรับค่ะ

พี่นุ้ย ยิ้มปากกว้าง

เหมือนน้องแมคเป็นทหารผ่านศึกเลยเนอะ หัวเราะร่วน

44
^^

พี่ฝึกความอดทน แข็งแกร่งให้น้องแมคนะ TT_TT

Epsilon's picture
169
หวัดดีคับผม

ดูแลน้องแมคดีๆ นะ
อย่าให้ตกตุ๊บอีก

44
TT_TT

ไม่ได้ตั้งใจ

club20's picture
3
อยากจะทราบว่าถ้าเรียน พวก SA

อยากจะทราบว่าถ้าเรียน พวก SA และ Data base(เป็นพวกการออกแบบระบบนะครับ)
จะใช้ Macbook Pro จะดีไหมครับหรือว่าใช้ Notebook ธรรมดาดีครับ กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่ครับแต่ยังหาคำตอบไม่ได้เลยครับช่วยหน่อยนะครับ ลืมบอกว่าส่วนใหญ่จะใช้พวก Visio อะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

1837
อิอิ

พวก SA ?? คือไรหรอค่ะ แห่ะ ๆ 1

club20's picture
3
SA

SA ก็เป็นวิชาที่ออกแบบความต้องการของ User อะครับว่าเค้าต้องการระบบแบบไหนอะครับ แล้วเราก็ต้องออกแบบมาให้เค้าดูก่อนก่อนที่จะเขียนโปรแกรมอะครับ

1837
ไม่เคยได้ยิน

และได้เรียน มันเป่นการ ออกแบบ ไดอะเกรมหรอ ค่ะ 555 โง่อีกละเอ้ม

คาใจอยู๋ค่ะ ขอชื่อเต็มๆได้ไหมค่ะ SA นี้มัน ไม่กระจางเลยจิงๆนะเนี้ยย แหะๆๆ

1837
อ๋อ

System Analysis แหมเรียกซะงง เลย ค่ะ

ที่มอ ไม่เรียนชื่อย่องี้อ่ะ เลย งง เลยย

อยากให้ตั้งกระทู้ ถามใหม่นะค่ะ เพราะกระทู้นี้ ดูผิดวัตถุประสงค์ คนตั้งเน๊าะ คนอื่นเข้า มา งง แย่

และอีกอย่างคือ เพื่อเ่ปนการได้คำแนะนำที่ชัดเจน แก่ผู้เข้ามา ตอบด้วยค่ะ มีความสุข

มีคำตอบให้ละค่ะ แต่ อยากได้ตั้งกระทู้ใหม่ก่อน

44
อืมมมมมม

พวกออกแบบระบบ วิเคราะห์ระบบ
อาจารย์ที่สอนนุ้ย เคยเกริ่นนำๆว่าจะได้เรียนเทอมหน้า
นุ้ยคิดว่ามัน ยากกกกกกกกกแน่ๆ ยากๆๆๆ

1837
นุ้ย

เรียนปีไหน ละจ้ะ

44
^^

ปวส1 ค่ะ
อาจารย์เอาเนื้อหา ป.ตรี มาสอนซ๊ะ
อัดๆๆๆๆ เข้ามาอยู่ในห้ว error error error error

1837
555

ปวส 1 อายุ ~ 16 ม๊ะ 5555 ตาย !! เร่ิมแก่อีกละเรา ปี 3

อัดๆ ก้อรับไปค่ะ ตามจิง วิชาพวกนี้มันเบสิกสำหรับสายคอมพิวเตอร์เน๊าะ เรียน IT ช่ายม๊ะค่ะ

ถ้าเรียน ป.ตรี ต่อเนื่องสบายค่ะ เอ็มจำไม่ได้ว่า หลักสูตร IT ต่อเนืองนี้ ยังได้เรียน รึป้าวว

ถ้าได้เรียนมันอาจจะไม่เชิง ลึก เท่าพวก Comp-Sci โดยตรงค่ะ

เคยเข้าห้องผิดไปนั่งเรียนกะ ไอทีเหมือนกัน รู็เลยว่า ความเข้มข้นของ อ. และวิชาที่สอนนี้ต่างกันมากๆค่ะ

ทั้งที่เป่นวิชารหัสเดียวกันค่ะ อ.เค้าไม่ให้ เด็ก Comp-Sci ไปลง เรียนพร้อมไอที ถ้าไม่มีเหตุจำเป่นจิงๆ

วัตถุประสงค์ ของ IT กับ Comp-Sci มันไปเน้นคนละจุด แต่ภาพรวมจะอยู่ในแกนเดียวกันแหละค่ะ ยิ้ม

สู้ๆนะค่ะ มัว ไปโลด 555 เอ็มก้อ มัวตลอดอ่ะ แหะๆ

minemind's picture
3876
พี่หนูเอ็ม แก่จัง

ตามนั้นแหละ แจ่ม

1837
อ่า...

งอนคนหล่อ เขิน

minemind's picture
3876
รักน้องนุ้ย

รักนะ

1837
งี้แหละนะ

มีคนใหม่เข้ามา ก้อลืม น้องสาว คนนี้ซะละ เชอะ แอบเคือง

nickoe's picture
4320
เอ็มอย่าพูดว่าแก่ดิ

รุ่นใหญ่แถวนี้สะดุ้งเฮือกกันหลายคนนะ
หมดกัน 2
แอบสะดุ้งด้วยคน
แอบเคือง

44
555

นุ้ยชอบพี่หนูเอ็มจังเลย ขอเป็นน้องสาวได้ไหม กร๊ากกก
น้องอายุ18 ค่ะ อาจารย์อัดๆๆๆความรู้เข้ามาให้ ก็พยายามรับไว้ บ้าง ฮ่าๆ
อาจารย์เค้าบอกว่าถ้าต่อ ป.ตรีจะได้สบายๆๆ

ตอนนี้อาจารย์เริ่มเครียด เพราะเด็กๆไม่สนใจ ฟัง มัวแต่เล่นเกมส์ ใน FB
ผลสอบออกมา ตกๆๆๆกันเกือบครึ่ง ฮ่าๆๆ

1837
อิอิ

ได้เลย... ปกติอยู๋นวงล้อม ชายๆทั้นบ้าน ทั้งเพื่อน อิอิ

มีน้องสาวมั่ง..อิอิ (แอบดีใจ) +555

แต่ฉีดยากันบ้าก่อนมา เดี้ยวติดเชื้อกะพี่ แย่เลย

ไม่อยากให้น้องเสียคน แบร่..

1179
กระทู้นี้เป็นที่นิยมมากเลยนะครับ ฮ่าๆ

ทอปไม่ได้เล่นแป๊บเดียวเอง = =''
อะไรจะไปไวขนาดน้ัน

ปล.พี่เอ็มมาพูดเรื่องแก่ๆแถวนี้เดี๋ยวพ่อก็จัดการย้ายเข้าห้องเย็นหรอกฮะ ยิ้ม

1837
555

ถ้าทอปไม่พูดห้องเย็น จะเป่นความลับนะ 5555

44
ค๊า

พี่สาว นุ้ยก้อมีเชื้อบ้าติดตัวเยอะแล้ว เรามารวมตัวกัน

บ้า(พี่เอ็ม)+บ้า(น้องนุ้ย)=โคตรบ้า

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

เข้ามาดูตอนบ่าย ๆ ตกใจกระทู้นี้... ไปแล้ว 30+ คอมเม้นท์ -o- /

กระทู้แชทนี่ ~ หัวเราะร่วน

1179
ชัดๆเลยครับ

แชทกันกระจุย

44
หรอ?

จริงหรอ? ให้ตายเถอะโรบิ้นนนน

1179
= =''

จริงครับ เป็นความจริงที่ยากจะยอมรับ (ไม่เกี่ยว = ='')

44
--!

ไม่เกี่ยว แล้วจะเอาข้าวไหนกิน อิอิ งงละสิ ฮ่าๆๆๆ กร๊ากกกกกก

1179
เอิ่ม เล่นต่อด้วย = =''

ทอปว่าทอปแป้กไปแล้วนะ = =''