แนะนำตัวหน่อยคร้าบ

aeroroach's picture
47
ชื่อ : Yen(เยน) คร้าบ
คติประจำตัว : You laugh at me because I'm different. I laugh at you because you are all the same.
หน้้าที่การงาน : R&D Evaluation Engineer ของรถญี่ปุ่นยี่ห้อนึงครับ อิๆ ตอนนี้ก็เรียน โท Biomedical Engineering ด้วยครับ
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : MBP นี่เครื่องแรกครับ เก็บหอมรอมริบด้วยตังค์ตัวเอง คิดแล้วน้ำตาไหลพราก อยากใช้มานานแล้ว
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : search google เกี่ยวกับวิธีใช้ mac ครับ ที่นี่อธิบายดีมากๆ
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ฝากตัวด้วยคร้าบ มาถึงก็มีเรื่องจะถามเลย ยังไงขอเชิญทุกๆคนช่วยตอบที่ Trouble Shooting หน่อยครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรัับค่ะ

ยินดีต้อนรับ พี่เยน สู่บ้าน MMM ค่ะ

มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข

eatapple's picture
44
ยินดีต้อนรับค่ะ

นุ้ยก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ พี่เยนๆ

7studio's picture
4
ขออยู่ด้วยคนน่ะครับ LOVE MAC

ขออยู่ด้วยคนน่ะครับ LOVE MAC มากมายยย

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

47
สวัสดีทุกคนนะคร้าบ

สวัสดีทุกคนนะคร้าบ อ่ะ แน่นอน

ตอนนี้ลงโปรแกรมกะหัดใช้งานพื้นฐานมา 2-3 วันแล้วครับเหอๆ
กว่าจะได้เริ่มใช้จริงๆ

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับพี่เยน

แหม...ชื่อ ญี่ปุ่น เชียวนะครับ ฮ่าๆ

แอบสังเกตว่ารูป Avatar คือแมลงสาบ?? ตกใจ-1

47
แมงสาบนั่นเองครับ

ถูกต้องแล้วครับ หลอนดีไหมล่ะเหอๆ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

อาชีพนี้น่าสนใจนะครับ เป็นเกี่ยวกับงาน research อย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ?

47
หมายถึง R&D Evaluation Engineer น่ะเหรอครับ

งานหลักของผมคือ Feeedback ปัญหาเกี่ยวกับความปลอดภัยที่เกิดจากรถทดลองประกอบ ไปที่หน่วยงานรับผิดชอบ ไม่ว่าจะเป็นฝั่ง Design หรือ Plant น่ะครับ

แต่ของพี่คนอื่นที่อยู่แผนกเดียวกันก็จะมีงาน research เหมือนกันครับ ตามที่ญี่ปุ่นเค้า request มา ผมก็ถูกดึงตัวไปช่วยออกพื้นที่บ่อยๆ เหอๆ