มาแนะนำตัวครับผม

HUI's picture
20
ชื่อ
HUI (ฮุย)
คติประจำตัว :
People fall to know how to get up.
หน้้าที่การงาน :
Freight Forwarder and Shipping
เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
แรกเริ่มเดิมที ไม่เคยมีคอมเป็นของตัวเองเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น PC หรือ Notebook พอดีระยะหลังต้องหอบงานกลับมาทำที่บ้าน และหาข้อมูลต่างประเทศมากขึ้น ที่บ้านมีคอม PC ตัวนึงก็ไม่ค่อย Work เท่าไหร่ สุดท้ายก็เลยตัดสินใจซื้อ Mac ครับ แต่มีเพื่อนๆ หลายคน ถามว่า ถ้าทำงานแค่นั้น ก็ไม่เห็นต้องซื้อ Mac เลย พอดีผมเป็นนักดนตรีด้วย วางแผนว่าจะทำเพลงของตัวเองร่วมกับเพื่อนที่มี Studio ของตัวเอง แล้วมีคนบอกมาว่า Program พวก Logic ของ Mac ค่อนข้างจะครบเครื่องกว่า Window บวกกับ ชอบ Design ของ Mac อยู่แล้วด้วยครับ ก็เลยตัดสินใจถอย Mac ซะเลย (ตอนนี้ใช้ Macbook Pro 13" ครับ)
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
หลังจากที่ซื้อ Mac มาแล้ว ความรู้เรื่องคอมก็งูๆ ปลาๆ มากเลยครับ Search ไปๆมาๆ มาเจอ แมคมือใหม่.คอม ซึ่งให้ข้อมูล ได้ประโยชน์ดีครับ
สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ คงจะมีคำถามมาถามเรื่อยๆ รบกวนด้วยนะค้าบบ
แต่ถ้ามีอะไรดีดี จะรีบเอามา share ครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ ^^ ~

ยิ้ม มีความสุขในการใช้งาน OS X นะครับ

minemind's picture
3876
yin d tonn+ rub kub

แจ่ม

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ ^^

พี่ต่ายเปล่ียนรูป?? มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

นักดนตรีมาอีกคนแล้ว
ฮิ้ววว ตั้งวงดีกว่า ฮิ้วววว

20
ขอบคุณทุกคนสำหรับการต้อนรับคร

ขอบคุณทุกคนสำหรับการต้อนรับครับ

คุณ nickoe เล่นดนตรีด้วยหรอครับ เล่นอะไรอยู่อะคับ
ผมเล่น saxophone ฮะ
ตั้งวงกันได้ก็ดี แหะๆ

4320
ออ

ผมเล่นกีต้าร์กับเบสได้ครับ
ไม่ได้มีฝีมืออะไรมาก

ป.ล. แอบอยากเลองหัดป่าแซกเหมือนกัน

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับค่ะ

ยิ้มปากกว้าง

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับคับบ

MMM Band หมดกัน 2 หมดกัน 2

minemind's picture
3876
ครบวงแล้ว เปิดเหล้าเลยพี่

ครบวงแล้ว เปิดเหล้าเลยพี่

sajiro's picture
1179
ขออาสา

นั่งฟังครับ ยิ้ม

20
ว่างๆ ถ้าอยากลองเป่าเล่นดู

ว่างๆ ถ้าอยากลองเป่าเล่นดู มาลองได้นะคับ (แต่ต้องขอทำความสะอาดหน่อยนะคับ เขรอะเล็กน้อย)
พอลองเป่าแร้วก็เปิดเหล้าเรยคับ (ฮา)

4320
ฮาาา

อยากลองเหมือนกันครับ แต่คงเป่าไม่ออกแหละ
หัวเราะร่วน

เหมือนจับจดยังไงไม่รู้แต่ผมสนุกที่ได้ลองเครื่อนดนตรีใหม่ๆเสมอ
หัวเราะร่วน