osram's picture
1
สวัสดีครับ
ผมชือเล่นว่า มิ
BB PIN 21978E4C
เป็นคน กรุงเทพ
ทำงานเป็น วิศวกรโครงการ นะครับ

เนื่องจากอยากหาอะไรใหม่ๆให้ชีวิต เลยลองใช้ MBP ดูเผื่อจะเจออะไรในสิ่งที่ตัวเองชอบ ตอนนี้ใช้มา สามเดือนแล้ว แล้วก็ยังไม่ผิดหวังครับ วิศวกรใช้แมค ก็อาจจะดูแปลกๆหน่อย แต่ก็เริ่มชินแล้วครับ โปรแกรมไหนที่แมคไม่รองรับก็ส่งงานนั้นไปให้ลูกน้องทำแทน ^ ^

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพราะเป็นมือใหม่จริงๆ

Nu-eMMa's picture
1837
5555

เรียกว่าแอบอู้งานป่ะ ค่ะ ใช้ลูกน้องทำแทน อิอิ

ยินดีต้อนรับจ้า

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

วิศวกร ไม่ทราบใช้ autocad รึเปล่าครับ
ถ้าใช้ก็เตรียมเฮได้เลยครับ
mac version ใกล้เป็นความจริงแล้วครับ

Ben's picture
247
มือใหม่เหมือนกันครับ

มือใหม่เหมือนกันครับ ไม่มีความรู้เรื่อง Macจะให้
มีแต่น้ำใจและความจริงใจให้ครับ

มาต้อนรับทักทายด้วยอีกคนครับ

ni2008_cpf's picture
82
พี่...แปลกมาเกือบ 2 ปีแล้วครับ

ไม่ทราบว่า...สายโยธาหรือเปล่าครับ

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

แอบแซว มีการแจกพิน BB ด้วย หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
น้องท้อป

น้องท้อป แจกมั่งดิๆ หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
iPhone 4

มี pin กะเขาด้วยเรอะ ตะลึง 2

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยิ้ม

minemind's picture
3876
แซว

เด๋วเอา pin ไปโพสเว็ปเกย์ให้นะฮะ หัวเราะร่วน

polo's picture
28
...

เหมื่อนกันเลยครับ
มีปัญหาเรื่องเปิด CAD อย่าเดียวนี่ล่ะครับ
ที่เหลือก้อมีความสุขดี...

ikok's picture
10285
ใกล้ความจริงแล้วครับ

ถ้าจะเปิดดูงาน ผมใช้ Cad viewer โหลดมาดูงานเอาครับ หรือไม่ก็ใช้โปรแกรมพวก TurboCad เปิดเอาก็ได้
ตัว CAD Viewer โหลดฟรีได้ที่นี่ครับ

http://www.edrawingsviewer.com/MAC_Viewer.html

เท่าที่ผมใช้งานมา ตัว eDrawing นี้เปิดดูไฟล์ CAD ได้เร็วและปัญหาน้อยกว่าตัว TurboCad ครับ เพียงแต่เราเพิ่มอะไรลงไปไม่ได้เท่านั้นเอง ถ้าจะเพิ่มปรับปรุงแก้ไขงาน ต้องใช้ TurboCad ครับ

sajiro's picture
1179
พี่ต่ายมาแรง

เชียว = =''

polo's picture
28
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ พี่ก้อก
จะลองโหลดไปใช้ดูนะครับ