Izehexor's picture
15
ชื่อ : Ize (ไอซ์) ครับ

คติประจำตัว : อย่ามองว่าพอเพียงหากยังไม่เพียงพอ

หน้้าที่การงาน : นักศึกษาครับ (สารสนเทศ) เรียนทำพวก C++ กับ Java อยู่ครับ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : เริ่มจากแย่ง MBP เพื่อนเล่นครับ - - ฮ่าๆๆ ผมเป็นคนนึงที่จับวินโดว์มา ตั้งแต่ 5-6 ขวบ แต่พอผมได้มาจับ Mac ทำให้รู้สึกว่า เล่นง่าย เข้าใจง่าย ลูกเล่นเยอะ ไม่ค่อยมีอาการจอฟ้า แถมดีไซน์สวยมาก ถึงจะดูเรียบๆ ก็เถอะครับ

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : เริ่มจากการหาข้อมูลครับเข้าเว็ป เข้าไปเข้ามา ก็มาเจอเว็ปนี้ครับ แอบมาอ่านก็นานพอสมควรครับ พอดีกว่ากำลังจะซื้อแล้วมีสิ่งที่ยังค้างคาใจอยู่ครับ เลยสมัครเลยครับ ฮ่าๆๆ ^ ^

สิ่งที่อยากจะบอก.. : ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนนะครับ ผมเป็นมือใหม่จริงๆ - - สำหรับ แมค ตอนนี้ผมกำลังเป็นสาวกแมคเต็มตัวแล้ว ฮ่าๆๆ ๆ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

Ben's picture
247
Welcome คร้าบ

มาคุยกันบ่อยๆนะหลานIzehexor

daydxb's picture
38
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับครับ ผมก็มือใหม่เข้ามาอยู่บ้านหลังนี้ได้เรียนรู้อะไรเยอะแยะมากเกี่ยวกับ Mac อบอุ่นครับ

eatapple's picture
44
^^

เรียนสาขาเดียวกันเลยค่ะ
แต่ตอนนี้เบื่อจาวา จะอ้วกกแล้ว สมอง error

15
ฮ่าๆๆ

ครับผมเข้ามาบ่อยอยู่แล้วครับฮ่าๆๆ อาจารย์ฝรั่งสอน Java ไม่รู้เรื่องเลยครับ TT^TT

Nu-eMMa's picture
1837
ยิินดีต้อนรับจ้ะ

^0^ เชียนโปรแกรม ต้องมั่นหาเครื่องมือในนี้ เน้อ.. ^0^

minemind's picture
3876
สาวก ปรากฎตัวอีกคนแล้ว ชาบู

สาวก ปรากฎตัวอีกคนแล้ว

ชาบู SJ

15
แอบมาใช้แมคที่ istudio ครับ

ฮ่าๆๆ แอบใช้ๆ ๆ MBP 15" อ๊ากก อยากได้แล้ว อ่าาาา