sakutaro มารายงานตัวครับ

sakutaro's picture
23
ชื่อ :
อาท คร้าบบ

คติประจำตัว :
ให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

หน้้าที่การงาน :
ก็มาประจำอยุ่ที่ห้องแมคที่วิลัย อ่ะครับ ก็ดูแลแก้ไขปัญหา เครื่องแมค

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
ตอนมาสมัครงานพี่ที่รับสมัครบอกน้องต้องมาดูแลห้องแมค นะ - -ก็เลย เอาวะ ไม่ลองไม่รู้เพราะไม่เคยใช้แมค
มาก่อนแต่พอลองมาใช้ก็ไม่ยากอย่างที่คิด

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
ก็เจอปัญหาบางอย่างเลยหาจากGoogleแล้วมาเจอ เวปนี้พอดี

สิ่งที่อยากจะบอก..
เวปนี้มีวิธีแก้ปัญหาหลายอย่างเลยยย ขอบคุณมากคร้าบบบ(เดี๋ยวมาไล่ตามอ่านอีกที มีความสุข)

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับค่ะ

ดีจังเลยยย ได้ดูแลน้อง Mac อิอิ

pippo's picture
2469
ยินดีต้อนรับครับ

Quote:
ประจำอยุ่ที่ห้องแมคที่วิลัย

หมายถึง " วิทยาลัย " ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ตอนพิมพ์เพิ่ม วิทยาลัย แค่ 3 ตัวเองครับ

แล้วคำว่า " วิลัย " ความหมายมันไม่ดี แปลว่า ความย่อยยับ, การสลาย, การทําให้สลาย, ความตาย

เห็นไหมครับ พิมพ์ย่อแล้วแย่ ความหมายเปลี่ยน อย่าย่อเลยครับ

Nu-eMMa's picture
1837

กด +like ไม่ทันเลยย

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับคร้าบ~

มือใหม่แมค แต่ต้องอยู่ห้องดูแลแมค ออกแนวฮา~ หมดกัน 2
แต่แมคไม่ยากอย่างที่คิดใช่มั้ยครับ เขิน เขิน เขิน

nickoe's picture
4320
คนนี้

ก็เกือบๆจะได้ทำอาชีพเดียวกับเจ้าของกระทู้แล้วครับ
ใช่ไหม ฮ่าๆๆๆ

nene122620@hotmail.com's picture
327
ยินดีต้อนรับฮะ

ยินดีต้อนรับฮะ

sakutaro's picture
23
ขอบคุณสำหรับการต้อนรับครับ

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับครับ
คุณ Pippo ต่อไปจะไม่ย่อแล้วครับผม แหะๆ
คุณ Mixmerize ครับ ไม่ได้ยากไปกว่า pc เลย แต่เวลามีปัญหา อาจจะมึนกว่า Pc นิดหน่อย มีความสุข

และ ก็ทุกๆคน ขอบคุณสำหรับการต้อนรัย ครับผม