chai05's picture
1
ใช้คีย์อะไรในแมคในการก๊อปปี้ไฟล์ทีละหลายๆไฟล์ครับ ผมทำไม่เป็นครับ มือใหม่หัดขับช่วยทีครับ เหมือนกับในวินโดว์ใช้กด Shift ครับ แล้วอีกอย่างการก็อปปี้หนังหรือวีดีโอเพื่อเก็บใว้เป็นอิมเมจไฟล์ ใช้โปรแกรมอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ikok's picture
10285
ตอบครับ

ถ้าจะเลือกทีละไฟล์เพิ่มเติมจากเดิมที่เลือกอยู่แล้ว กด Ctrl + click ครับ
ถ้าต้องการเลือกไฟล์ในช่วงลำดับใด ๆ กด Shift ค้างเอาไว้ แล้วเลือกไฟล์ลำดับแรก และลำดับสุดท้ายครับ

ส่วนวิธีก๊อปปี้หนังเป็น image ไฟล์ ผมไม่ทราบครับ