Lukpear's picture
2
ชื่อ : ลูกแพร์คะ(ถ้าเรียกว่าน้องจะดีใจมากคะ มีความสุข)
อาชีพ : นิสิตปีหนึ่ง คณะแพทย์คะ
คติ : Belive in Yourself, There's nothing you can't do.
เริ่มใช้ mac ยังไง : จำได้ว่าตอนเด็ก ๆ เคยดูหนังวัยรุ่นสักเรื่องนึงแล้วนางเอกใช้ mac ก็เลยประทับใจ apple บนฝาเครื่อง(แค่นี้เนี่ยนะ มีความสุข) แล้วพอโตขี้นมาก็มีคนซื้อ nb ให้แต่ไม่ใช่ mac ก็ใช้ window เรื่อยมาแต่รู้สึกว่าเขาชอบงอแง แล้วตอนนี้ก็ช้าสุด ๆ (แรมแค่ 512 เองคะ)พอเสียมาก ๆ เลยอ้อนคนที่บ้าน (แต่ตังค์เก็บตัวเอง 3 ใน 4)เดินดูก็หลายยี่ห้อแต่ก็ไม่เห็นต่างกันเท่าไหร่สำหรับฝั่ง window มาลงตัวที่ mac อารมณ์ว่าไม่ให้ จะไม่ใช้ notebook อันอื่นเลย 55 ประกอบกับที่พี่ชายเคยใช้มาก่อน เลยเชียร์ใหญ่แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าจะใช้ไม่เป็นถึงจะใช้ window มาตลอดก็เถอะ
ของที่เคยใข้ของ : apple ก็ ipod classic คะ
อยากจะบอก : ก็ก่อนซื้อ ก็เข้ามาศีกษา web นี้ก่อนรู้สึกว่าทุกคนดูใจดีมาก ๆ เลยนะคะ web เองก็มีความรู้ที่ช่วยมือใหม่จริง ๆ
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ หวังว่าคงไม่พูดมากไป 55

อ้อ...วันนี้เพิ่งไปซื้อมาเลยคะ(NBP 13") ที่แถว ๆ อารีย์
ได้ความรู้มาฝากท่านอื่น ๆ ด้วยคะ
ไม่รู้ว่าทราบรึยังนะคะ(แต่ก็อยากบอก มีความสุข)
เรื่องประกัน 7 วันนะคะ เขานับตั้งแต่วันที่ซื้อเลยนะคะเช่น ลูกแพร์ซื้อวันนี้ ถ้ามีปัญหาก็ต้องรีบเปลี่ยนก่อนวันพฤหัสหน้า ถ้าเปลี่ยนวันพฤหัสเขาจะนับเป็นวันที่ 8 เห็นว่าต้องทำเรื่องเคลมอะไรสักอย่างนี่แหละคะ(ดูยุ่งยากจัง)

ก็ยังไงก็มือใหม่มาก ๆ เพราะไม่เคยใข้เลย
คงต้องรบกวนทุกคนด้วยนะคะ มีความสุข

minemind's picture
3876
มาต้อนรับสาวสวยค่ะ

มาต้อนรับสาวสวยค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีีีต้อนรับจ้ะ

น้องสาวคนสวย ขอให้สนุกกะน้อง Mac นะจ้ะ ^-^

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

toffykapook's picture
248
เว็บเรานี่

มีว่าที่คุณหมอเต็มเลยนะฮะ แบร่..

nene122620@hotmail.com's picture
327

ผมคงต้องเรียกพ่ีลูกแพร์ว่าแล้วหล่ะผมอายุน้อยกว่า

od2504's picture
1077

ยินดีต้อนรับครับ หนูน้อง
ตกใจคิดว่ามี "วา" ต่อท้ายชื่อด้วย

Lukpear's picture
2
@N'nene ถ้าอย่างนั้นเรึยกพี่ก

@N'nene
ถ้าอย่างนั้นเรึยกพี่ก็ได้คะ 55

@od2504
ตอนที่ได้ยินข่าวพอได้ยินเพื่อนเรียกชื่อก็ตกใจคะ 55

สวัสดีคะทุกคน

pippo's picture
2469
ยินดีต้้อนรับครับ

คุณน้องแพร์ ชื่อคุณน้องนี่ถ้ามีคำว่า " วา " ต่อท้ายก็น่ารักดีครับ เหมือนนางเอก

แต่ถ้ามีคำว่า " รี " อยู่ข้างหน้าสิจะเหมาะกับอาชีพนะครับ (แซวเล่นๆ อย่าเคืองนะ)

nickoe's picture
4320
พี่ครับ

เดี๋ยวก็ ฉ หรอกครับ
ฮาาาาาาาาา

pippo's picture
2469
ไม่..ไม่

ผมแปลตาม Dictionary เลยนะ ซ่อมแซม, แก้ไข, ฟื้นฟู, รักษา, เยียวยา

จริงๆ นะ ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับว่าที่คุณหมอนะครับ มีความสุข ~

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเรื่อง 7 วันนะครับ ยิ้ม

BB's picture
81

Mataron's picture
30
ิยินดีต้อนรับด้วยค่ะ

สมาชิกใหม่ สดๆร้อนๆมากเลยนะคะเนี่ย

unlagi's picture
53

ผมใช้มาสักพักแล้วแต่ก็ยังมึนๆอยู่คงเป็นมือใหม่เช่นกันครับ ฮ่าๆ