notecrew's picture
1
สวัสดีครับ
1. ชื่อ : Note
2. คติประจำตัว : ทำทุกวันให้ดีที่สุด
3. หน้้าที่การงาน : พนักงานบริษัทรัฐวิสาหกิจ
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง : พอดีอยากมี notebook ใหม่ครับ หลังจากที่ใช้ตัวเก่าซึ่งเป็น Window มาหลายปีแล้ว อีกอย่างคือทราบมาว่า Mac จะไม่มี Virus ก็เลยสนใจอยากใช้ครับ
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : เมื่อกี๊เลยครับ ลอง Search หาดูใน Google ขอบคุณที่มีเว็ปให้มือใหม่มากๆแบบผมได้ถามนะครับ
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. : ก็ไม่มีไรมากครับ พอดีผมเพิ่งไปถอย Mac Book Pro 13.3 inches มาเมื่อเย็นนี้เองครับ ซึ่งตอนผมซื้อผมไม่ทราบเลยว่า Mac Book Pro ตัวใหม่กำลังจะออก เลยไม่รู้ว่าผมคิดผิดไหมอ่ะครับ แต่ถ้าคิดในอีกแง่นึง พอผมเห็นสเป๊คตัวใหม่แล้ว ผมเลยคิดว่าตัวที่ผมซื้อมาก็น่าจะพอแล้ว เพราะว่าผมคงไม่ได้ใช้งานด้านกราฟฟิคหนักๆขนาดนั้น เพราะจริงๆใช้แค่ Internet, ดูหนัง, โหลดเพลงลงไอโฟน, ตัดแต่งรูปภาพที่ถ่ายมานิดหน่อยเท่านั้นเอง หวังว่าผมคงเลือกถูก ที่เอาเจ้าตัวนี้มานะครับ
ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

อย่าไปสนใจเรื่องซื้อก่อนซื้อหลังเลยครับ
ไปติดเรื่องแค่นี้เดี๋ยวจะไม่ได้ซื้อกันพอดี

ikok's picture
10285
ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนนะครับ :)

อย่าคิดมากเลยครับ ถ้าเราจำเป็นต้องซื้อ ก็ซื้อครับ แล้วก็ใช้ให้คุ้มก็เพียงพอแล้ว ยิ้ม

nene122620@hotmail.com's picture
327