สมาชิกใหม่ค่ะ แต่แอบอ่านนานแล้ว.....

Bluemirror's picture
56
จริงๆ อยากโพสต่อ กระทู้ แนะนำตัว ของคุณเวปมาสเตอร์ แต่โพสต่อไม่เป็นเลยต้องตั้งใหม่...

ใช้แม็คมา ปีกว่า เกือบสองปีแล้วค่ะ แอบอ่านเวปนี้มานานเกือบสองปี เหมือนกัน
-MacBook White ติดเคสสีชมพู เม้าท์บลูธูทแอปเปิ้ล (อันนี้ถูกใจมาก ต้องโฆษณา)
-iPod Nano, iPhone 3G

ชื่อ :
ล็อคอิน Bluemirror หรือ พลอย ค่ะ

คติประจำตัว :
เป็นคนดี ของสังคม

หน้้าที่การงาน :
อยากทำงานเกี่ยวกับ IT(มีวุฒิเกี่ยวกับ IT) แต่ภาษายังไม่เก่ง (อยู่นอร์เวย์)
ตอนนี้เรียนภาษา และคอส เกี่ยวกับคอมฯ รอพร้อมแล้วหางานในฝันทำ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
ชอบอ่านบทความและ อัพเดตอะไรที่เกี่ยวกับคอมฯ(วินโดว์)เสมอๆ รู้จักแมคมานาน แต่ยังไม่ปิ้ง จนเห็นเพื่อนใกล้ตัวใช้
ประจวบกับวันนึงผีเข้า ให้เปิดเวปแอปเปิ้ลอีกครั้ง ต่อมอยาก ก็ทำงานรุนแรง วันต่อมาเลยได้แมคมาครอง

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
เวลามีปัญหาเกี่ยวกับแมค ชอบหาทางแก้ ในกูเกิ้ล แล้วลิ้งค์ ทางออก ก็ลงมายังเวปนี้บ่อยๆ
เลยเป็นที่มาของการฝังตัวแอบอ่านเวปนี้ แล้วสิ้นสุดที่การสมัครสมาชิก ในอีกเกือบสองปี ถัดมา

สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ขอบคุณ คุณเวปมาสเตอร์ ที่สร้างสรร เวปดี มีประโยชน์เช่นนี้ ในฉบับภาษาไทย
อ่านเวปเกี่ยวกับแมค อังกฤษ นอร์วิเจียนมา แต่มันไม่เข้าใจถ่องแท้ และทางแก้เยอะเหมือนเวปไทย เรา
ขอบคุณค่ะ............................................

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ขอบคุณที่ชอบนะครับ และผมดีใจครับที่เว็บนี้เป็นประโยชน์

ยินดีต้อนรับนะครับ มีความสุข ~

ปล. แอบอ่านนานจริง ๆ ครับ แบร่..

minemind's picture
3876
ชัดเจน

ผมดีใจคนละเรื่องกับพี่ก๊อกฮะ

ikok's picture
10285
แจ่มแจ้ง

ผมคิดว่าผมทราบฮะว่าน้องต่ายดีใจเรื่องอะไรอยู่ แจ่ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

สมาชิกลับๆได้ฤกษ์เปิดตัวสักทีนะครับ
หัวเราะร่วน

prolang's picture
116
ยินดีคับ

แหม..แอบเข้ามานานแล้วเหมือนกันนะเนี้ย มีความสุข