ใช้ Toast Titanium9

od2504's picture
1077

/ใช้ Toast Titanium9 แปลงไฟล์วิดีโอ มีข้อสงสัย 2 ประการ

1. หลังแปลงไฟล์ไปเป็นฟอร์แมตของ iPhone แล้ว ขนาดของไฟล์โตขึ้นมาก ?
2. รู้สึกว่าในกระบวนการแปลงนี้ จะเกี่ยวข้องกับโปรแกรม Flip4mac ด้วย และเขาพยายามให้จ่ายตังค์ เพื่อแลกกับการไม่แสดงข้อความลายน้ำที่หน้าจอ ?

ความจริงเป็นอย่างนั้นใช่หรือไม่ครับ แล้วจำเป็นต้องอาศัย Flip4mac เท่านั้นใช่หรือไม่ครับ (หากต้องการใช้ Toast นี้)
nickoe's picture
4320
ไม่เคยใช้ toast

เพื่อแปลงไฟล์ครับ ไหนๆก็ไหนๆขอหาเวลาลองหน่อยแล้วจะมาบอกครับ

ikok's picture
10285
เอ..

ขอย้ายไปห้อง video ก่อนก็แล้วกันครับ

ส่วนเรื่อง toast +flip4mac เดี๋ยวลองค้นข้อมูลดูให้นะครับ =)

10285
เรื่องการแปลงไฟล์

ถ้าเปลี่ยนขนาดจากต้นฉบับลงมาเยอะ ขนาดไฟล์ก็น่าจะเล็กลงครับ เว้นแต่ว่าปรับค่า setting บางอย่างที่มีผลต่อการเพิ่มขนาดไฟล์สุดท้าย เช่นพวก bitrate ครับ

ส่วนเรื่อง flip4mac เถ้าที่เข้าใจคือตัวฟรีจะเอาไว้สำหรับแสดงผลอย่างเดียว แต่ถ้าใครจะเอามาแปลงไฟล์ด้วย ต้องเสียเงินซื้อครับ =)

1077
/ต้องขออภัยด้วยครับ

/ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ผมเข้าห้องผิด

/เพิ่งใช้ Tost เห็นว่ามีฟังค์ชั่นก์นี้ ก็เลยทดลอง เพราะจะได้ไม่ต้องใช้ application อื่นมาลงอีกน่ะครับ
/ว่าแต่ว่าคุณ nickoe ใช้ app ตัวใดแปลงไฟล์ แล้วมีขนาดไฟล์โตขึ้นหรือไม่ครับ
10285
ไม่เป็นหรอกครับ ^^'

พอดีผมเห็นว่าเนื้อหาน่าจะเกี่ยวกับ video เลยย้ายห้องให้น่ะครับ แห่ะ ๆ 1

nickoe's picture
4320
ผมใช้

อันนี้ครับ

ถ้าลง perian จะสามารถแปลง flv ได้ด้วย
ไฟล์ก็เล็กลงครับ ผมว่าเรื่องขนาดมันเกี่ยวกับ option ที่เราตั้งๆด้วยครับ
1077
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ