อัพเดท version mac ไม่ได้อะค่ะ

pimonmath@live.com's picture
3
คือว่าไม่รู้ทำไมถึงอัพเดทไม่ได้
อยากจะอัพให้มันเป็น 10.6 อะค่ะ
คือว่าลองsoftwere update หลายทีแล้วแต่ว่ามันก็ยังเป้น 10.5.8 อยู่เหมือนเดิมเลยอะค่ะ
ไม่รู้ทำไม แล้วที่ขำกว่านั้นคือ time machine ค่ะ มันเปิดไม่ได้มิ้งค์เลยลบแล้วดาวโหลดใหม่
ในเวปแอปเปิ้ล แต่ว่าพอเอามาลงมันบอกว่าลงไม่ได้ต้องเครื่องที่มีเวอชั่น 10.5.2 หรือมากกว่านั้น
แต่เครื่องมิ้งค์เป้น 10.5.8 แต่ลงไม่ได้ งงมาก เกิดอะไรขึ้นกับคอมก็ไม่รู้อะ ช่วยด้วยค่ะ
ได้โปรด

nickoe's picture
4320
อ่ะ

10.5 ไป 10.6
ต้องซื้อนะครับ
ไม่ใช่ของฟรีครับ