ช่วยด้วยครับผม เกี่ยวกับลง window 7

oat2829's picture
6
คือ ผม ลง window 7 เอนเตอรไพ ไป ครับ

แล้ว ผม อยาก ทราบว่า
1 ในวินโดว มี ต่อ wifi หรือ ป่าวครับ
2 ผมสามารถปรับความสว่างของหน้าจอ ได้หรือป่าว ครับ ถ้าได้ ปรับ ยังไงครับผม
3 ผมเพิ่งลง วินโดว ได้ สอง วัน ปรากฎว่า เปิด เครื่อง มาหน้าจอ ขึ้นเป็น สี แดง เขียว ฟ้า ขาว ดำ ซึ่งไม่เคย มี มาก่อน ผมเลย กด ปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้ จน ให้มัน ดับไป
มันเป็นเพราะอะไรครับ คอมผม จะพัง หรือป่าวครับ
4 พอผม เปิดเครื่อง ทีไร มันจะเข้าหน้า วินโดว ตลอด เลยครับ อย่างน ี้ ผิดปกติ หรือป่าวครับ มีวิธีแก้ไหมครับ อยากเปิดมาแล้วเข้า ของแมค ได้เลย อ่าครับ

CANLOF's picture
232
*-*

1. มีและต่อได้ตามปกติครับ
  2. ปรับได้ครับ ปุ่มเดิมแต่ต้องกดปุ่ม fn ด้วยเวลาปรับ
  3. ***อันนี้ไม่ทราบครับ รอท่านผู้รู้
  4. ต้องไป set ฝั่ง mac ครับว่าจะเลือกเปิด win or mac ก่อน

บอกได้คร่าว ๆ ก็ตามนี้ครับ

oat2829's picture
6
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ CANLOF
ผมพยายาม หา วิธี set wifi แล้วครับ แต่ ทำไม่ได้ จริง พอจะมีวิธีช่วยมั๊ยครับ
และ ที่ต้องไป set ฝั่ง mac อ่าครับ set ยังไง ครับ รบกวน ช่วย หน่อยครับผม
ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
ถามครับ

เคยใช้ windows 7 มาก่อนรึเปล่าครับ

Noir.Nutt's picture
5
ลง Driver รึยังครับ

ตอนแรกผมก็เป็น
เน็ตก็ต่อไม่ได้ แสงก็ปรับไม่ได้
พอลงไปเท่านั้นแหละ แจ่มเลย
แถมภาพคมขึ้นอีกต่างหาก

Bluemirror's picture
56
ตอนลงวินโดว์

มันมีขั้นตอนการอินสตอร์อินเตอร์เน็ต ให้แล้วนี่

ไม่ต้องลงไดร์เวอร์อะไรเพิ่มอีก อินเตอร์เน็ตจะใช้ได้เลย

khunvudhi's picture
3
เกี่ยวกับลง window 7

1.ใช้ได้ปกติทุอย่าง
2.ใช้ได้เหมือนฝั่ง Mac ทุกประการ
3. ไม่แน่ใจ
4. พื้นๆครับ เวลาเปิดเครื่องกด option ค้างไว้ แล้วจะมี ฮาร์ดดิสค์ ขึ้นมาให้เลือก
ทั้งหมดทั้งสิ้นที่แจ้งมานี้ หลังจากที่เราติดตั้ง windowsเสร็จแล้ว ต้องใส่แผ่น mac os เพื่อติดตั้งโปรแกรม Bootcamp ที่หน้า windows และทุกอย่างก็ใช้ได้ปกติ แน่นอน
ป.ล. ผมเองก้เคยลองผิดลองถูกมาแล้วหลายครั้ง