สอบถามเรื่องการเปลี่ยนชื่อ user name แล้วถูกล็อคให้เข้า user System Administrator

tikiejack's picture
1
สวัสดีครับ

ผมเพิ่งซื้อ Macbook pro retina late 2012 มือสองมาใช้งาน เจ้าของเดิมลง OS Mojave มาให้
ตอนนี้ผมได้ทำการเปลี่ยน user name ที่เจ้าของเก่าตั้งมาให้เป็นชื่อผม หลังจากนั้นพอ restart
ระบบเปลี่ยนไปเข้าที่ System Administrator แทน โดยเข้าระบบด้วย user name และ password
ที่ผมตั้งไว้ แต่เข้าไปแล้วไม่สามารถลบ user หรือแก้ไข อะไรโดย password ของผมเองได้เลย
ไม่ทราบว่ามีวิธีการแก้ไขยังไงได้บ้างไหมครับ หรือต้องทำการลง OS ใหม่อย่างเดียว

ขอบคุณครับ