The Final Destination 4 : ดูกันหรือยัง ??

perfectgame's picture
317
ขอวิจารณ์หน่อยครับ

โดยส่วนตัวไม่ได้ดูภาคก่อนหน้านี้มา แต่ความอยากไปดูเพราะว่าชอบหนังแนวนี้ ทั้งยังดูทีเซอร์หนัง กับรายละเอียดเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้ีทำให้เกิดแรงจูงใจที่จะต้องไปดูให้ได้ ก็เลยไปดูมาแล้ว

เคยมีคนบอกว่า โหดกว่า Saw แต่ คิดว่า Saw ดีกว่าเยอะ มาก

พระเอกทำไรไม่ได้เลย ไม่เห็นจะโกงความตายอะไรเลย

สุดท้ายก็ตายทั้งหมด กราฟฟิคไม่เนียนเลย

แถมตอนท้าย ตายแบบกราฟฟิค อีก หนังก็สั้น ชั่วโมงนิดๆ ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป

ไปดูมาแล้วเสียดายเงิน แต่ก็ลดความอยากไปดู แต่คิดว่าถ้ามีภาคต่อๆ ไปจะไม่ดูอีก

13 เกมส์สยอง ของ ไทย ยังจะดูดีกว่าอีก

ป.ล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ( เพราะว่าคาดหวังไว้สูง !! )

แนะนำ เก็บเงิน 100+ ไว้รอซื้อ Dvd มาดูยังจะดีซะกว่า

ikok's picture
10285
- -a

เคยดูภาคเก่า ๆ ครับ

ว่าเขาทำได้เบาสมองดีครับ แบร่..

317
ใช่ครับ

เบาสมองมากๆ

ตอนแรกกะว่าจะไปหาภาคเก่าๆมาดูซักหน่อย

ตอนนี้ไม่ละ รู้งี้ไปดู กิ๊บซี่ จิจ๊ะ กับชาคริต ยังจะดีกว่า (เรื่อง แฟนเก่า)

10285
ผมชอบดูหนังเรื่อง final destination นะ

ชอบเรื่องนึง

ทำมากี่ภาค เหมือนกันหมดเลย 5555

boyana1's picture
8
เนื่องจากเป็นคนดูมาตั้งแต่ภาค

เนื่องจากเป็นคนดูมาตั้งแต่ภาคแรก ( แต่ไม่เคยดูในโรงเลย แบบว่ากลัวเสียหน้า ถ้าไปแหกปากหรือสะดุ้งในโรง หัวเราะร่วน )
ภาคแรกๆ เนื้อเรื่อง จะพยายามหาว่าใครจะตายก่อน ( เพื่อพยายามหาวิธีโกง ) ทำให้เราตั้งหน้าตั้งตาดูว่ามันจะโกงยังไง

หลังจากดูมาหลายภาค แห่ะ ๆ 3 ซึ่งมันก็ออกมาแนวเดิมๆทำให้จับจุดได้ว่า ทุกคนต้องตายแต่จะตายยังไงแค่นั้นเอง...

ส่วน SAW ยิ่งดูยิ่งมันครับ เพราะนอกจากความสยองที่ได้ดู เนื้อเรื่องแบบต่อเนื่องที่น่าติดตาม ฉากจบที่หักมุม แบบคนดูต้องนั่งขนลุก ( เดามาทั้งเรื่องว่าใครคือ SAW ) หัวเราะร่วน มันคือหนังโรคจิตเพื่อคนโรคจิตแบบผม จริงๆครับ
ปล. หนังสยองไทย ผมไม่ชอบดูอ่ะครับผมว่ามันเถื่อนเกินไป ส่วนหนังผีไทยก็ไม่ค่อยดูครับกลัว เขิน

princetofu's picture
121
saw กับ หนังผีไทย

ผมว่าถ้าดู saw ได้หนังผีไทย ก็น่าจะดูได้

น่ากลัวพอกันเลย ผมไม่ดูสักอย่าง กลัวนอนไม่หลับอะ แห่ะ ๆ 1

317
ของโปรดเลย

หนังแนวโรคจิตอะชอบดูมากครับ หนังผีฝรั่งไม่น่ากลัวนะ ส่วนหนังผีไทยไม่ค่อยชอบดูเลย หลอนสุดๆ (แต่ว่าได้มีโอกาสเช่า "4แพร่ง"มาดู ไม่เห็นน่ากลัวเลย ออกแนว ตกใจมากกว่าครับส่วน"ชัตเตอร์" ต้นเรื่องมาก็ปิดเลย) ฮ่าๆ
ป.ล. ใครมีหนังเด่นน่าชมแนะนำได้นะครับ (เล็ง 5 แพร่งไว้แล้ว

pippo's picture
2469
ภาค 4

ยังไม่ได้ดูครับ และก็คิดว่าคงจะไม่ดู หลังจากอ่านความเห็นคุณ perfectgame

ดู 1-3 แล้ว ชอบภาค 2 ที่สุด โดยเฉพาะฉากบนทางหลวงที่มีรถบรรทุกซุง โซ่รัดท่อนซุงขาดแล้วหล่นลงมา ทำให้รถชนกันบรรลัยนี่ เค้าทำได้ดีมากครับ ภาพดี sound ดีมาก เวลาดูกับ home theater นี่ตื่นเต้นมากๆ

ส่วนภาค 3 นี่เริ่มหมดมุข

nickoe's picture
4320
ชอบ

ฉากนั้นเหมือนกันครับ

mengefully's picture
24
สุด สุด..เสียดาย

ขอระบายมั้งนะค่า..แบบว่าไปดูมาเมื่อวานอะ อุตส่าห์บังคับเพื่อนให้ไปดูด้วย ทั้งที่มันจะดูเรื่องอื่น ดูเป็น 3D ออกมามึน แว่นซ้อนแว่น ><" บางฉากไม่เนียนมากๆ แล้วก็อย่างที่ว่า พระเอกทำอะไรไม่ได้เลย ภาคแรกๆ ยังมันส์กว่าอีกนะ แอบรำคาญยัยเจเน๊ทด้วย ไม่รู้มันรอดทำไมหลายๆหน ส่วน security ดันตายแบบไม่ตั้งตัวทีคนอื่นตายแบบมีเรื่องเล่า แถมตอนจบมันก็ทำได้แบบจบเร็วมาก หมดงบป่าวเนี่ย ..

ในโรงหนังดูกัน 10 กว่าคน - -" ซะงั้นมากๆ

10285
ดูกันเยอะแบบนี้

กรี๊ดกันสนั่นโรงไหมครับ?

แบร่..

mengefully's picture
24
ค่ะ

ยิ้ม ได้ยินแต่เสียงเคี้ยวขนม
เพื่อนมันแอบถาม ถ้ามันกรี๊ดจะแปลกมั้ย ? 55++

10285
-.-

แบบนี้หมดอารมย์ดูหนังโรงเลยนะเนี่ย ~

317
สงสัย มุขหนังไทยกับหนังฝรั่ง

คนละเรื่อง คนละแนวมั้ง ครับ

ยกตัวอย่าง ตลกไทยกับตลกฝรั่ง

ตลกไทย คนไทยหัวเราะ ขี้แตก !! แต่ฝรั่งทำหน้าเอ๋อ !!!

ป.ล. ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพครับ...