ขอคำแนะนำหน่อยครับ

tawach's picture
4
ช่วยแนะนำวิธีย้ายข้อมูล ที่อยู่จาก Outlook มาที่ address Book ในMacหน่อยครับ
พึ่งจะเปลี่ยนมาใช้ Mac....

ikok's picture
10285
วิธีย้าย

contact ให้ export ออกมาครับเป็น CVS แล้วค่อย Import เข้า address book อีกทีนึง

ลองทำทีละน้อย ๆ ก่อน ดูว่า export/import แบบไหนเอาข้อมูลเข้ามาครบถ้วนที่สุดนะครับ

ส่วนอีเมล์ก็สร้าง account ใหม่ใน mail ดูนะครับแล้วดูว่าเขาไปเอาข้อมูลเดิมจากบน server ที่เคยใช้ผ่าน outlook หรือเปล่า ที่มันน่าจะเป็นคืออีเมล์เดิมสามารถแสดงผลบน mail แล้วทำงานต่อได้เลยครับ แต่ถ้ามาไม่ครบ คงต้องเริ่มหาทางแก้จากตรงนั้นอีกทีครับ

tawach's picture
4
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดู

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดู