แจ้งข่าวของทอปเองครับ

sajiro's picture
1179
จากที่ทอปเคยบอกไว้ว่าไปสอบเอ็นทรานส์ครับ
ตอนนี้ผลออกมาเรียบร้อยแล้วครับ มีความสุข หลังจากที่ลุ้นมานานแสนนาน

ทอปสอบติดที่ คณะแพทยศาสตร์ (วิทยาลัยแพทยศาสตร์กรุงเทพมหานคร และวชิรพยาบาล) ครับ สังกัด มหาวิทยาลัยมหิดลครับ

ซึ่งปีนี้...เด็กเทพศิรินทร์ ก็สอบติดหมอได้พอสมควรครับ ไม่ได้น้อยไปกว่าปีที่แล้วเท่าไร ส่วนมากจะรวมกันอยู่ที่ห้องของทอปครับ
ก็มี ศิริราช 2 คน, วชิรพยาบาล 2 คน, ธรรมศาสตร์ 1 คน, รังสิต 1 คน, มศว. 1 คน แล้วก็อีกคนนึงเป็นห้องอื่นรู้สึกจะได้ มอ. กระมังครับ (ไม่แน่ใจ) -- พี่ Pippo สงสัยจะดีใจ มีความสุข

ที่ทอปไม่ได้มาแจ้งไว้ก่อนก็เพราะว่า เรื่องที่ติดยังไม่เรียบร้อยน่ะครับ (ต้องขออภัย)
แต่ว่าตอนนี้ก็รายงานตัวเรียบร้อยแล้ว (รับน้องครั้งที่ 1 แล้ว เหลืออีก 2 ครั้งครับ) เหลือแต่มอบตัวครับ

สำหรับเรื่องเรียนก็
ปี1 เรียนที่ ศาลายา
ปี2-3 เรียนที่ รพ.รามาธิบดีครับ (เรียนร่วม)
ปี4-6 กลับมาเรียนที่ วชิรพยาบาลครับ

หลายคนบอกว่าเหนื่อย แต่ก็สู้ๆครับ มีความสุข
ยังไม่รู้เลยว่าปีแรกจะออกมาเป็นอย่างไร สงสัยจะเหนื่อยจริงๆ เห็นเด็กเตรียมยุบยับเต็มไปหมดเลย

ไว้ตอนได้เรียนแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ (อย่าลืมเตือนทอปนะครับ)

Nu-eMMa's picture
1837
เก่งจังค่ะ..

สู้ๆ นะค่ะ พี่ชายเอ้มก้อเรียนแพทย์ มหิดล ค่ะ

หนักมากๆเลยค่ะ ไงก้อเอาใจช่วยนะค่ะ

คุณหมอไฟแรง...

ikok's picture
10285
ยินดีกับน้องทอปด้วยนะครับ

ผลของการตั้งใจเรียนส่งออกมาแล้ว

เป็นก้าวแรกในชีวิตที่น้องผ่านมาได้ ผมยินดีด้วยจริง ๆ ครับ มีความสุข
อนาคตยังอีกยาวไกล ตั้งใจเรียนนะครับ ยิ้ม

tonlyosaki's picture
198
congratulation ครับ

ส่วนผมไม่กล้าเรียนแพทย์อ่ะครับ ผมกลัวเลีอด -*-

1179
อ่าคับ...

ทอปกลัวผี - -'' มาก...กกกกก

แล้วก็ไม่ค่อยชอบของแหยะๆลื่นๆเมือกๆเท่าไรครับ - -''
แบบน้ำหนองอะไรงี้ครับ

แต่รุ่นพี่บอกว่า "เดี๋ยวก็ชิน" ๕๕๕

pippo's picture
2469
แอบลุ้นให้น่ะครับ

เลยอดถามไม่ได้ ยินดีด้วยนะครับ ยิ้ม

ณ เวลานี้คุณพ่อ-คุณแม่ คงมีความสุขที่สุดในโลก

nickoe's picture
4320
ยินดีด้วยนะครับ

ตั้งใจเรียนนะครับ
เรียนเต็มที่ กินเต็มที่ เล่นเต็มที่ครับ

minemind's picture
3876
ตั้งใจเรียนเด้อ

ยินดีด้วยฮะ

แหม่ ผมนึกว่าจะได้เห็นทอป ที่ ม รังสิต แล้วนะเนี่ย แจ่ม

Cybernet's picture
399
ยินดีด้วยครับ

อยากให้เด็กรุ่นใหม่ๆ ตระหนักสิ่งนี้ไว้ในใจนะครับ (ตอนผมติดมีรุ่นพี่ที่ทำงานแล้วมาบอกให้ฟัง) "ตอนนี้น้องกำลังจะก้าวเป็นหนึ่งในกำลังสำคัญของชาติในอนาคตแล้วนะครับ ตั้งใจเรียน เมื่อจบออกมาแล้วไม่ว่าจะทำงานอะไรก็ขอให้คิดว่ากำลังทำเพื่อประเทศและประชาชนของเราอยู่นะครับ"

INNOVATION's picture
343
ยินดีด้วยครับ แพทย์ ที่เก่ง

ยินดีด้วยครับ แพทย์ ที่เก่ง IT เพิ่มขึ้นอีก 1 ท่านครับ สู้ ๆ ครับ มีความสุขและสนุกกับการใช้ชีวิต มหาลัย นะครับ ..​

Mixmerize's picture
1480
ยินดีด้วยค้าบ~

เก่งจริงๆเลย นับถือๆ เขิน
น่าจะเข้าได้ก่อนหน้านี้นะ เพราะก่อนหน้านี้ทำงานอยู่หน้ามหิดล ศาลายาเลย
(ว่าจะหาคนเลี้ยงข้าว) หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
แน่ะ

แอบเนียนนี่ครับ หัวเราะร่วน

1179
พี่มิกจะเป็น

เจ้ามือใช่ไหมครับ?? มีความสุข

little_fuku's picture
703
ยินดีด้วยค่าาาา

ตั้งใจเรียนนะคะ ยิ้มปากกว้าง

ninediam0nd's picture
2
ยินดีด้วยครับ ก้าวต่อไป

ยินดีด้วยครับ ก้าวต่อไป มันจะยากขึ้นเสมอๆ แต่ก็ไม่มีอะไรยากเกินความ พยายามครับ สู้สู้