กระทู้แชท : ศุกร์ 30 เมษา 2553

nickoe's picture
4320
มาอีกแล้ว กระทู้ประเพณีประจำวันศุกร์

พรุ่งนี้วันแรงงาน
ไม่น่ามาตกวันเสาร์เลยพับผ่าสิ อดหยุดเลย ฮ่าๆๆๆๆ
จะไปไหนก็กลัวม๊อบ เฮ้อ ให้ตายสิโรบิน ให้ดิ้นสิแบทแมน
แอบเคือง

Mixmerize's picture
1480
สวัสดีตอนสายก๊่าบบ

วันนี้จริงๆต้องกลับบ้านไปจูบไอโฟน(มือสาม)ที่ซื้อต่อพี่ที่บ้าน แต่สงสัยเพื่อนจะดึงไปตื๊ดๆ T^T
อยากกลับบ้านนน

ikok's picture
10285
ยินดีด้วยนะครับ

ซื้อปุ๊ป ข่าวร้ายมาปั๊ป ว่า iphone ไม่มี flash (ยืนยันโดยคุณจ๊อบส์)เมื่อวานนี้ -o-

10285
โอ๊ะ

กระทู้ในตำนานกลับมาอีกแล้ว -o-/

วันนี้ผมเมื่อยนิ้วสุด ๆ เมื่อคืนนั่งพิมพ์จดหมายจากคุณสตีฟ จ๊อบส์เรื่อง flash ไป เขาตอบคำถามได้ตรงทุกประเด็นดีนะ มีเรื่องนึงที่ผมคิดไม่ถึงคือเรื่อง mouse over(roll over) น่ะ

sajiro's picture
1179
วันศุกร์แล้ว..ววว

พรุ่งนี้ไปค่ายรับน้อง...งงง กลับมาวันที่ 3 ครับ มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
เย้...แปปๆก้อนึงอาทิตย์

วันน้ไปเรียนมาจะหลับคาโต๊ะ.. ง่วงมากกก
..

rsakchai's picture
396
 เอแต่แชท

กลางคืนไม่นอนนี่ เอาแต่แชท 555

10285
เจริญพร

นอนเยอะ ๆ ดีนะคะ จะได้โตไวไว แบร่..

1837
ก้อ...

กลางคืนมานนอนไม่หลับนิค่ะ...ก้อเล่นนั่งทำงานน

เห็นน้องเป่นอารายกานค่ะ คุณพี่ๆนิ หลอน

1179
อึ่ยโช๊ะ

รุม แบร่..

pippo's picture
2469
วันนี้เซ็งครับ

ปลาคาร์พตัวโปรด มันป่วย! ไม่กินอาหารเลย

1837
ไปหาหมอเก๋ ด่วน

พี่หมอช่วยได้ ช่วยซ้ำเติม 55 ล้อเล่นจ้า..

ขอให้มันหายไวๆนะค่ะ คงไม่สบาย

2469
ขอบคุณจ้า

ตอนนี้ให้คนของฟาร์มปลามาช่วยดู เค้าฉีดยา ไป 1 เข็ม

เห็นบอกว่าระบบย่อยอาหารมันผิดปกติ หรือเกิดการอักเสบ ประมาณนั้น

ได้แต่ภาวนาให้มันหายครับ อยู่ด้วยกันมา 10 กว่าปีแล้วครับ

จากตัวเล็ก 10 cm. ตอนนี้ก็ยาวประมาณ 80 cm. แล้วครับ (ทั้งอ้วน ทั้งแก้มยุ้ยทีเดียว)

1179
เค้าว่า

แก้มปลาอร่อยนิครับ มีความสุข

2469
อูย...

ใจร้าย เศร้า

1837
ทอปโหดร้าย

ไม่คิดเลยว่าน้องเราเป่นคนงี้อ่ะ ใจร้ายที่สุดเลยย แป่ววว

4320
รุ่นพี่ผม

เคยเอาปลาคราฟที่ตายไปทอดกินด้วยครับ
ไม่รู้นึกยังไง หลอน

1179
- -''

เป็นทอปคงกินไม่ลงน่ะครับ น่ากลัวพิลึก

2469
เจ้าตัวนี้

เชื่องกับคนมากๆ เวลาเดินมาที่ขอบบ่อเค้าจะมาขอกิน

เป็นตัวเดียวที่กล้ามากินอาหารที่มือเรา แล้วลูบหัวลูบตัวเล่นได้เลย

ตัวอื่นๆ จะขี้กลัว ขี้ตกใจมากๆ

2469
เจ้าตัวนี้แหล่ะ

นี่ภาพเมื่อ 10 ปีก่อน ความยาว 10 cm.

10285
เอาใจช่วยให้ปลาหายไวไวนะครับ

ที่บ้านผมก็เลี้ยงสารพัดเหมือนกันเลย เวลาเห็นตัวไหนป่วยก็จะไม่สบายใจกันทั้งบ้านเหมือนกันครับ

2469
ขอบคุณครับ

แค่เค้าไม่ขอกิน ก็เครียดแล้วครับ ยิ้ม

4320
น้องปลา

หายไวๆนะครับ

2469
ขอบคุณครับ

เมื่อวานไปบอกเค้าว่า คุณน้า คุณอาที่ mmm เอาใจช่วยนะ เข้มแข็ง และอดทนหน่อย

(เรื่องจริงนะ ผมบอกเค้าจริงๆ)

Mixmerize's picture
1480
สรุป

ไม่ได้ไปเที่ยววว กลับบ้านไปจุ๊บไอโฟนสมใจแน่ หัวเราะร่วน

10285
พี่ท่านนี้ก็เริงร่าจริง ๆ

๕๕๕๕ แหม่ ขี้เห่อเหมือนกันนะเรา แบร่..

kung029's picture
6
เข้าวินโดจากแม็คแล้ว ไม่รู้จะออกไปรัน os ของแม็คยังไง

รันวินโดนบนเครื่องแม็คแล้วไม่รู้จะกลับไปรัน os ของแม็คยังไง ช่วยตอบด้วยนะค่ะไม่รู้จะกลับไปใช้ os แม็คยัง ตอบด้วยนะค่ะ

1179
ถ้าผ่าน Boot Camp ก็

รีสตาร์ทนะครับ แล้วก็กด option เลือก HDD ของ OSX

1837
เงียบเหงา

เหมือนจะไม่สบาย... เฮ้ย..

rsakchai's picture
396
มาวอยู่น้อง

คุยด้วยไม่ไหว วันนี้ขอตัวหละน้องเอ็ม

6
เข้าวินโดจากแม็คแล้ว

เข้าวินโดจากแม็คแล้ว ไม่รู้จะออกไปรัน os ของแม็คยังไง

รันวินโดนบนเครื่องแม็คแล้วไม่รู้จะกลับไปรัน os ของแม็คยังไง ช่วยตอบด้วยนะค่ะไม่รู้จะกลับไปใช้ os แม็คยัง ไม่ได้ผ่าน Boot Camp ตอบด้วยนะค่ะ

10285
ที่ว่าไม่ผ่าน boot camp นี่คือประมาณไหนครับ

ผมหมายถึงช่วยอธิบายขั้นตอนที่คุณใช้เข้า windows น่ะครับ ยิ้ม

ว่าแต่วิธีที่น้องทอปบอกไว้ด้านบน (restart เครื่องแล้วกด option ค้างไว้) มีอะไรขึ้นมาให้เลือกไหมครับ?

1179
เล่นถามมาสั้นๆแบบนี้ก็

ตอบยากสิครับ รบกวนให้รายละเอียดกว่านี้หน่อยนึง
พี่ๆจะได้มาตอบได้ตรงประเด็นน่ะครับ

ปล.ทอปอาจจะไม่ได้มาตอบนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปค่ายรับน้องกลับก็วันที่สามตอนเย็นๆน่ะครับ
มีความสุข

6
เข้าวินโดจากแม็คแล้ว

รันวินโดนบนเครื่องแม็คแล้วไม่รู้จะกลับไปรัน os ของแม็คยังไง ช่วยตอบด้วยนะค่ะไม่รู้จะกลับไปใช้ os แม็คยัง ไม่ได้ผ่าน Boot Camp ตอนเข้าวินโดไปที่ เลือก start up disk ของแม็ค ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

minemind's picture
3876
ถ้าาลง bootcamp driver แล้ว

ลองดู link ข้างล่างนะครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/2792

minemind's picture
3876
ลืมกด reply อะ

แจ่ม

1837
คนเยอะมาก

วันนี้ที่บางแสน บรรยากาศไม่ดีเลย..แดดร้อนๆ รถดันมาติด

ทั้งหน้าทั้งหลัง มอ คนหยุดงานมาเที่ยวกานเยอะจิงๆเลยค่ะ

หายใจแทบไม่ออก แอบเคือง รถวิ่งได้เลนเดียวเอง.. เซงๆ หลอน