กระทู้แชท : ศุกร์ 14 พฤษภา 2553

nickoe's picture
4320
วันศุกร์อีกแล้ว

เดินทางระวังๆทุกท่านนะครับ
ช่วงนี้น่ากลัวเป็นพิเศษเลยครับ
อดเที่ยวอีกแล้วสุดสัปดาห์นี้
หลอน หลอน หลอน หลอน หลอน

Mixmerize's picture
1480
วันศุกร์ๆ

สุดสัปดาห์ทีไร บ้านเมืองร้อนระอุทุกที หลอน

ikok's picture
10285
โอ๊ะ...

ช่วงนี้พักผ่อนอยู่กับบ้านเนาะ

วันหยุดนี้ผมต้องเข้าออฟฟิศทำงาน -o- / สนุกสนานจริง ๆ อาทิตย์ที่ผ่านมาก็มีเพื่อนส่งงานนอกเวลามาให้ทำ หรรษามาก ๆ ไม่ได้ตื่นเต้น(ลุ้น)แบบนี้มานานแล้ว ๕๕๕๕

วันก่อนได้อ่านจดหมายเปิดผนึกของ อโดบี ตอบกลับเรื่องที่คุณสตีฟเขียนเอาไว้บนเว็บแอปเปิลเมื่อวันก่อน อ่านไปอ่านมาอยู่หลายรอบ ไม่เข้าใจว่าทางอโดบีพูดถึงเรื่องอะไร แอบเคือง

4320
ฮาาา

ก็คงเที่ยวอยู่แถวๆบ้านแหละครับมีที่ให้เดินอยู่พอสมควร
จะเข้าเมืองไปหาหมอ ก็เลื่อนมาประมาณสองเดือนได้ละครับ

อโดบีก็คงพูดพยายามให้ท้ายตัวเองแหละครับ เป็นปกติโลก

10285
ผมอ่านอยู่หลายรอบนะ

ไม่เข้าใจเหมือนกัน สงสัยภาษาผมจะไม่แข็งพอ ๕๕๕๕

4320
ผมก็

อ่านวนไปวนมาเหมือนกันครับ

Nu-eMMa's picture
1837
วันศุกร์... สุด...

อารายเป่นไงไม่รู้... รู้แค่ว่า ตอนนี้ ลูกนกฟักตัวแล้ววว.. ยิ้มปากกว้าง

เอาภาพมาฝาก พร้อมกับน้องกระต่าย มีความสุข ตอนนี้ ก้อรู้สึกแย่มากเลยย... กล้ามเนื้ออักเสบ

เดินยังกะคน ขาไม่เท่ากานน มันยืดขาไม่ได้ แป่ววว ทรมานนน หลอน

DSC01134.JPG DSC01131.JPG DSC01132.JPG
4320
กระต่าย

เลี้ยงยากมั๊ยครับ
เห็นว่าตกใจง่าย

1837
กระต่าย...สมัยนี้

ไม่ตกใจง่ายหรอกค่ะ มันมีแค่วิ่งเข้าใส่ น่าเตะ ยังกะลูกหมาเลย อิอิ

เวลาเปิดกรงให้มานวิ่งเล่น บริเวณบ้าน ที่มีรั่วกันไว้แล้วนะ มันยังแอบมุดใต้รั่วออกไป วิ่งเล่นลั้นล้า.. บ้านคนอื่นอ่ะ

พอเวลาให้อาหารมันก้อกลับมา เข้าบ้านค่ะ อยู่อย่างสงบเสงียม มากกก ถ้าวันไหนไม่กลับบ้านมาผิดเวลา จะไม่เจอเลย

มีวันนึ่ง เอ็มกลับมามาก่อน เห้นไปวิ่งเล่นที่รั่วบ้าน สุดซอยอ่ะ ครั้งแรกคิกว่าหมา แต่ลักษณะการวิ่งไม่ช่ายย อะ

บ้างวัน มาออกมานอนตีพุ้ง ที่ระเบียงหน้าบ้านอ่ะ สุดๆอ่ะ ขั้นเทพจริง สรรพสัตว์บ้านนี้

Mixmerize's picture
1480
โอ้

ลูกนกออกจากไข่แล้ววว น่ากิน เอ๊ย น่ารักจัง หมดกัน 2 หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
เลี้ยงไม่ยากเลยครับพี่ nick

เลี้ยงไม่ยากเลยครับพี่ nick แต่ต้องใส่ใจดูแล(ผม)หน่อย พาไปเที่ยวบ้างอะไรบ้าง ให้เวลา(กับผม)บ้าง นะคับสาวๆ
แจ่ม

4320
อ่ะ

เข้าตัวเลยนะ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
..........

น้องต่ายท่าทางจะเป็นคนว่านอนสอนง่าย .. นะครับนี่ แบร่..

pippo's picture
2469
สวัสดีวันศุกร์ (สุก-ดิบ) ครับ

เลี้ยงกระต่าย อย่าใจอ่อนปล่อยให้ใช้ชีวิตนอกกรงตลอดนะครับ

มันจะชอบขุดโพรงอยู่ หลังจากนั้นงูเหลือม-งูหลามจะมาเยี่ยม ซัดเรียบ....

1837
หายไปเยอะแบบ...

ตามจิงมีแปดตัวค่ะ หายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าขโมย มั่ง หนี้เที่ยวมั่ง และตายไป หนึ่ง

ณ ปัจจุบัน เหลือ 2 ตัวนี้แหละค่ะ

1837
เคยฟังเพลงนี้กันไหมค่ะ

เพลง ไทยบันเทิง

โหลดจากนี้ นะ อัพไว้ละ อิอิ

http://dl.dropbox.com/u/4364952/03%20-%20%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%...

พยายามหาเนื้อเพลงละ หาไม่ได้ค่ะ มันคงเก่า มากกกกกกกกกกกกกกก

sajiro's picture
1179
วันศุกร์...

เฮ้อ มีเรื่องราวยุ่งๆอีกแล้ว ไม่รู้จะพูดยังไงดี
โรงบาลทอปมีเอี่ยวซะด้วย - -''

เอาเป็นว่า ผลจากการเมืองทำให้งานรับน้องรวมทุกหมอโดนเลื่อนออกไปอย่างไม่มีกำหนดซะงั้นน่ะครับ
- -''

INNOVATION's picture
343
วันนี้ออกเดินทางไปต่ออายุ

วันนี้ออกเดินทางไปต่ออายุ Passport และไปเดินเล่นเซ็นทรัลเปิดใหม่แถว ๆ นั้น .. แต่ตอนนี้ต้องมาปั่นงาน Slide ให้เสร็จต้องสอนวันจันทร์แล้วววว ...

ที่ Office หยุดเพราะว่า ดงกระสุน เลย ไม่ให้หยุดต้องหยุดแล้วละ ไม่งั้นจะหยุดยาวว​ .. อิอิ

10285
คุณบอลขยันมาก ๆ ครับ

นี่พรุ่งนี้กับวันอาทิตย์ผมคงต้องเข้าออฟฟิศไปทำงานต่อ -o- อยากหยุดอยู่บ้านบ้างเหมือนกันนะนี่ ~

INNOVATION's picture
343
รับงานนอก..ครับ เลยต้องปั่น

รับงานนอก..ครับ เลยต้องปั่น อย่างว่าไปรับเงินเค้านี่เนอะ กะว่าจะไปหาเงินซื้อ ipad ซะหน่อย อิอิ เหนื่อยสอนไม่เท่าไร แต่เหนื่อยทำ slide มากกว่า สอน 3 วันครับ ..

BEAR_Pink's picture
234
เพิ่งได้

เพิ่งได้ แมคโปรมาใหม่จากที่ร้านไอสตูดิโอเมื่อกี้ลองต่อเน็ตดูแล้วพิมพ์ไทยไม่ได้ กดเปลี่ยนภาษาแล้วด้วย

4320
ลองดูนะครับ

http://www.macmuemai.com/content/26
ตามนี้เลยนะครับ

EDIT : แก้ใหม่ตอนแรกผมจำผิดครับ

1837
ดวงอาราย

วันนี้เมื่อเย็นๆ เห็นตู้เติมเงินเลยไปลอง เติมมา 10 บาท แต่ มันขัดข้อง (คิดในใจกะลองซะหน่อย เพราะไม่เคย)

เลยกดเงินคืนมา หยอดไป 13 บาท (ค่าบริการ 3 บาท) มันคืนตังมาให้ 33 บาท +5555

ก้อว่า ทำไมล่วงไม่หมดซะที อิอิ

10285
เดี๋ยวนี้..

หันมาเอาดีทางนี้แล้วใช่ไหมคะ แบร่..

เขย่าตู้เลย จะได้ไหลออกมาเยอะ ๆ หัวเราะร่วน

1179
กำไรชัดๆเลยพี่

๕๕๕ มีความสุข

BEAR_Pink's picture
234
ตอนแรกที่เปิดกระทู้นี้มา เจอก

ตอนแรกที่เปิดกระทู้นี้มา

เจอกต่าย .......น่ารักมากๆๆๆ เขิน

บ้านน้องข้างๆก็เลี้ยงแต่ตอนนี้หายไปไหนก็ไม่รู้เป็นสิบตัวเลยอยู่ในกรง

กินแต่ผักบุ้ง หัวเราะร่วน

ชอบแอบไปเปิดกรงแล้วมันก็วิ่งออกมาพวกผู้ใหญ่วิ่งตามเก็บเข้ากรงกันยกใหญ่ แห่ะ ๆ 1
แล้วแกล้งทำไม่รู้ไม่เห็น หัวเราะร่วน

1837
อิอิ

แกล้งคนคนแก่ หรอค่ะ... แถวๆนี้ก้อมีให้แกล้งนะ อิอิ

10285
....

(ทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้)... (กำลังคิดอยู่ว่าจะทำห้องเย็นใน forum เอาไว้เก็บสมาชิกที่ใช้คำไม่สุภาพ เรื่องอายุ ไรงี๊...) หัวเราะร่วน

1837
ใครอ่ะพ่อ

ใครกล้าทำขนาดนั้นอ่ะ... เอ็มยังไม่เห็นใคร ใช้คำว่า "อายุ" เลยอะ่

10285
-o-

เอาน่า.. เดี๋ยววันนึงโดนย้ายเข้าห้องเย็น ... เขาก็จะรู้เอง... (หัวเราะร่วนแบบเงียบ ๆ ) หัวเราะร่วน

1837
_/|\_

_/|_ _/|_ _/|_ _/|_ ( สงบเสงี่ยมเจียมตัว ดีกว่าาา แห่ะ ๆ 1 )

เดี้ยวม๊ะอยู่ละจะคิดถึง แบร่..

1179
๕๕๕

ดูสองคนเถียงกัน

minemind's picture
3876
นัวเนีย

ไว้อาลัยให้ ID น้องเอ็มกะน้องทอปครับ

10285
๕๕๕๕๕

แจ่ม

1179
@#$%!@

แห่ะ ๆ 3

ปล.แอบเอาภาษาพี่ก็อกมาใช้ มีความสุข

Nannie's picture
600
มาช้าไปไหม...

นั่งทำงานอยู่บ้านอย่างไม่มีกำหนด

ตึกออฟฟิศ (ลุมพินีทาวเวอร์) ได้ออกข่าวตลอดเวลาเลย

T^T