fiew's picture
95
ขอถามพวกพ่ีถึงวิธีสร้างแล้วก็ลง ringtone ของ iPhone ผ่านทาง mac
หน่อยดิคับ ขอคุณมากนะคับ

sajiro's picture
1179
ทอปขอลองอธิบายดูแล้วกันนะครับ ^^

1.หาไฟล์เพลงมาเอง ลากลงไปใน iTunes ส่วนของ Ringtone ครับ (ถ้าไม่มีให้ไปเซ็ต ตามภาพ ก นะครับ)
2.ทำจาก Garage Band 09 ครับ ตามรูป 1-3 นะครับ

แต่ทำความเข้าใจเรื่อง Ringtone ของ iPhone ก่อนนะครับ ตามที่ Apple กะไว้ คือ
Ringtone ไม่ควรยาวเกิน 30 วินาทีครับ ดังนั้นหากทำจาก GarageBand ก็น่าจะได้แค่ 30 วินาทีน่ะครับ

ปล.อาจจะอธิบายไม่ค่อยเข้าใจไปบ้าง (หรืออาจจะผิด) นะครับ เพราะทอปยังไม่มี iPhone เลย T_T''
ที่ทำนี้คือวิธีที่เคยลองเล่นน่ะครับ มีความสุข

ถ้าผิดก็ขออภัยครับ รอพี่ๆมายืนยันแล้วกันนะครับ

001.jpg Tpp.jpg
ttutt's picture
216
ผมมีวิธีแนะนำคับ

ผมมีวิธีแนะนำคับลองทำตามในลิ้งค์ที่ส่งให้นี้เลยนะครับ ไม่น่าจะยากครับ มีความสุข

http://www.thaiiphone.com/wp-blog/archives/36

ปล.ถ้าพี่ๆเห็นว่าไม่เหมาะสมลบ rep ผมได้ครับผมไม่มั่นใจว่าที่เอามาเหมาะสมมั้ย มีความสุข

fiew's picture
95
Thx

ขอบคุณมากนะคับ