กระทู้แชท : ศุกร์ 28 พฤษภา 2553

nickoe's picture
4320
มาตั้งดักไว้ก่อน เดี๋ยวมีคนทวงอีก หัวเราะร่วน

วันนี้วันวิสาขบูชา หลายๆคนคงได้หยุดงาน
หรือหยุดเรียนอะไรก็ตามแต่(ผมต้องมาทำงาน เหอๆ)

ใครว่างก็เข้าวัดทำบุญกันบ้างนะครับ เย็นนี้มีเวียนเทียน
ไปแล้วก็ระวังฟืนไฟกันด้วยครับ

Mixmerize's picture
1480
หุหุ

ขอหยุดบ้าง อะไรบ้าง แต่วันพรุ่งนี้ก็ยังต้องไปทำงานอยู่ T_T
วันนี้อากาศกำลังดี ไม่มีแดด แต่ฝนก็ไม่ตก น่าจะทำอะไรดีๆ...เช่นการนอนกลางวัน 555+

sajiro's picture
1179
วันศุกร์อีกแล้ว...ววว

อาทิตย์นี้ทอปกิจกรรมเยอะแยะไปหมด ไม่รู้จะเยอะไปไหน ดันมากองๆรวมกันที่ปลายเดือน ๕๕๕
เดี๋ยววันนี้เที่ยงออกไปตีแบดกับเพื่อนอีก (รู้สึกขี้เกียจมาก..กกก) ไว้ดูก่อนว่าจะไปดีรึเปล่า

เพราะวันนี้ก็ติดลงทะเบียนวิชาเรียนออนไลน์ของมหาลัยซะด้วย ระบบเลื่อนมาสองสามรอบแล้ว TwT''
เห็นว่าจะเปิดระบบใหม่วันนี้ตอนเที่ยง เลยกำลังลังเล แห่ะ ๆ 3

4320
ก็

ลงทะเบียนก่อน เหลือเวลาค่อยไปไง

Nu-eMMa's picture
1837
ว้า

วันนี้โดนดักทางซะละ อิอิ

วันนี้ เป่นวันที่เอ้มแอบเซง สืบเนื่องมาจาก รับรู้ชะตางานเมื่อวาน

--->> สามงานเต็มๆ เฮ้ย.. ทำกะ อ. ด้วยเป่นอารายที่สุดจะเซง เกินบรรยาย เงินก้อม๊ะได้ เฮ้ย..

เมื่อวาน เจอรถชล เป่นสิบๆคั้นเลยอ่ะ นี้แหละน่าาเมืองชล แบร่..

1480
เออ นึกถึงมุกนี้

ตั้งแต่พี่เข้าไปเรียนแรกๆตั้งแต่ปี 1 ก็เจอเพื่อนเล่นมุกใส่เลย
นั่งรถสองแถวกันอยู่กำลังจะไปเที่ยว
เพื่อน : เฮ้ยไอ้***รถชน!
ผม : หา?! ไหนวะ
เพื่อน : นั่นไง รถชล (ชี้ไปดูทะเบียนรถ กบ XXXX ชลบุรี)
ผม : เออเว๊ย รถชล
หัวเราะร่วน แห่ะ ๆ 1

1837
รู้ทัน

อิอิ อยู่เมืองชล ก้อต้องเล่นมุขนี้ 555

pippo's picture
2469
สวัสดีวันศุกร์ปลายเดือน

ผมหยุดยาว 3 วันครับ ได้เวลาจัดบ้าน จัดแต่งสวนให้เรียบร้อยอีกแล้ว...

1179
พี่ Pippo จะทำคนแถวๆนี้

ตาร้อนนะครับ มีความสุข

pippo's picture
2469
อ๋อ...

วันหยุดของผมเหนื่อยกว่าไปทำงานซะอีกครับ

เหงื่อท่วม เสื้อเปียกเพราะเหงื่อ แต่ก็ถือว่าได้ออกกำลังกาย

บางทีพอวันจันทร์ไปทำงานกลับปวดเมื่อไปหมด ทรมานจริงๆ

4320
ฮา

อาการเดียวกันเลยครับ
แต่ผมเป็นเล่นกีฬาจริงๆ เล่นวันเสาร์
บางทีปวดไปถึงวันอังคารนู่นเลยครับ
วันพุธเล่นอีกที ปวดไปถึงวันศุกร์ ฮ่าๆๆๆๆ
เป็นวัฏจักร

rsakchai's picture
396
ย้ายเข้าเมือง

มาถึงโตเกียวได้สองวันครับ จัดของเหนื่อยมากๆ แต่ก็ได้เห็นอะไรแปลกๆที่ไม่เคยได้เห็นในบ้านเราหลายอย่างครับ ที่สำคัญไปไหนมาไหนสดวกครับ คาดว่างได้เที่ยวกระจาย เดี๋ยวขอเวลาปรับตัวก่อน 555

1837
อย่าเที่ยวเพลิน

จนลืมของฝากกก น้อง นะ อิอิ มีความสุข

ikok's picture
10285
ตื่นแร้น

ยิ้มปากกว้าง วันนี้นอนอิ่ม หลังจากอาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ค่อยได้นอน เพราะงานจากฝั่งมาเลเขียของเพื่อนเจ้านาย .. เลยไม่ได้เข้า มมม. ในช่วงระหว่างวันเลย แอบคิดถึงเว็บ -o-/ ~

1837
มิน่าๆ

มิน่าๆ นั้นแหละ จบ 555

10285
-.-

น้องเอ็มตื่นหรือยังคะนี่ -o-

1837
ตื่นแล้วว

กินอิ่มละหรอ ออนซิๆ นุ่มีเรื่อง.. มีความสุข

1179
ตื่นแล้วแต่ตัวกระมังครับ

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

ปล.ทอปขอบ่นระบบลงทะเบียนวิชาในมหาลัยหน่อย ทำไมมันล่มได้่ตลอดขนาดนี้เนี่ย..ยย - -''

10285
- -

เอาน่าครับ ช่วงนี้คนคงเข้า server เขาเยอะ พร้อม ๆ กัน

แต่ผมแปลกใจว่าทำไมเว็บเมืองนอกคนเข้าเป็นแสน ๆ เขาทำให้ไม่ล่มได้ -o- /

1837
มันเป่นงี้แหละ...

เหตุผลทั้งหลายที่พี่บ่นไป แล้วเมื่อวานเลยยย

นั้นลงให้น้องๆนะ ถ้าลงให้ตัวเองเป่นงี้ ตายกันไปข้างอะ 555 ล้อเล่น

1179
ทอปเล่นลองทุกเบราเซอร์แล้วด้วยครับ

โครม ซาฟารี ไออี หมาไฟ ไม่ได้ซักอัน - -''

อะไรกันเนี่ย..ยยย แอบเคือง

1480
อ้าวเวง

ที่น่าสนใจกว่าคือที่มหาลัยเค้าพัฒนามาเพื่อรองรับกับบราวเซอร์อะไรกันแน่น่ะซิ Netscape?! หัวเราะร่วน

10285
ทอปลองแบบนี้ครับ

ใช้ safari แล้วเปลี่ยน user agent เป็น IE ดูนะครับ

v21e's picture
64
สวัสดีครับทุกท่าน

ขอให้มีความสุข คิดดี ทำดีในวันพระใหญ่นี้ทุกท่านนะครับ^^

10285
สวัสดีครับ

วันนี้ผมไม่ได้ไปทำบุญแต่นั่งรถเมล์ผ่านวัด คนเต็มเลยครับ -o-

สวัสดีวันพระนะครับ

BEAR_Pink's picture
234
วันพระใหญ่

วันพระใหญ่ นี่

ขอให้ทุกคนมีความสุขเช่นกัน ยิ้มปากกว้าง

BEAR_Pink's picture
234
ทำไมไม่สร้างห้องแชทขึ้นมาเลยล

ทำไมไม่สร้างห้องแชทขึ้นมาเลยล่ะ มีความสุข

(สร้างทีไม่ต้องไปไหนเลยนั่งคุยกันมันส์ 5555)

แต่แบบนี้ก็ดีแล้ว

เล่นคอมมากๆมีใครเป็นนิ้วล็อก หรือเส้นประสาทกดทับที่มือกันบ้างมั้ย
น่ากลัวอะ กลัวเป็น

INNOVATION's picture
343
ใกล้จะเป็นแล้วละ​ ..

ใกล้จะเป็นแล้วละ​ .. เดี๋ยวนี้ต้อง งดใช้คอมบ้างละ ..

10285
ผมเคยมีโครงการจะทำครับ

แต่ด้วยติดปัญหาทางด้านเทคนิก (ทดลองกับเว็บอื่น แล้วพาทั้ง server เขาล่มเป็นพัก ๆ แบร่..) ผมเลยไม่ได้ใส่ตรงนี้เข้ามาในเว็บ กับเห็นว่า ลำพังแค่นี้ ก็นั่งเฝ้าเว็บไม่ได้ทำงาน(ตัวเอง)แล้ว ... เลยคิดว่า

ไม่มีดีกว่าครับ แบร่..