เคยตั้งใจเล่น SimCity กันขนาดนี้ไหมครับ

ikok's picture
10285
SimCity 3000 - Magnasanit - Video -geekosystem.com

วางแผน 1 ปี ก่อสร้างจริง 2 ปีกว่า ๆ รวมแล้ว 3ปีกว่าครับ ... ทุกอย่างถูกวางแผนและลองผิดลองถูกมาอย่างดี ... สุดยอดมาก ๆ ครับ -o-

Guitarpicking's picture
89
^^

ยังไม่เคยตั้งใจได้ขนาดนี้เลยยยยยยยยยยยยยยยยย

sajiro's picture
1179
ทอปเคยแต่แบบ ทำแล้วเจ้ง

อารมณ์เสีย โหลดที่มีคนทำไว้มา

แล้วก็ ลงภัยพิบัติธรรมชาติ ภูเขาไฟเอย พายุเอย
สะใจดีแท้ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

BEAR_Pink's picture
234
ไม่ขนาดนี้~ ติดแต่ sims2 อ่า

แบร่.. ไม่ขนาดนี้~

หัวเราะร่วน

ติดแต่ sims2 อ่า

ikok's picture
10285
ผมเคยเล่นเต็มพื้นที่ได้หนเดียว

แบบบังเอิญ กะว่าเล่นให้เมืองล่มจมกันไป แต่ไหงมีแต่เงินเข้าก็ไม่รู้ เลยสร้างจนไม่มีที่จะสร้างแล้ว แต่ไม่ถึงวางแผนเล่นข้ามปีแบบนี้ครับ ไม่ขยันจริง ๆ -o-

nengkung's picture
74
เป็นเมืองที่สวยนะครับ

แต่ท่าทางน่าจะอึดอัด ไม่น่าอยู่สักเท่าไหร่ อิอิ

Continental.max@gmail.com's picture
130
ไม่ได้เล่นภาคนี้นานมากครับ

ไม่ได้เล่นภาคนี้นานมากครับ ตอนนี้เล่นแต่ SimCity4

ถ้าเล่นแบบไม่ใช้สูตรต้องสร้างเมืองแบบใจเย็นมากๆ ให้มันค่อยๆเจริญทีละนิดๆ ถึงจะอยู่รอดได้ แล้วกว่าจะสร้างเมืองได้แต่ละเมือง กว่าจะเต็มภูมิภาคก็ใช้เวลานานอยู่ครับ

แต่ในวีดีโอที่ดูนี่มันเทพชัดๆ

mr_bom's picture
16
O/O

O/O