กระทู้แชทศุกร์ที่ 23 ก.ค. 53

Nu-eMMa's picture
1837
กลับมาแล้วว จ้าาา

เกือบลืมเหมือนกัน มาคิดได้เอา ตกเย็นละอ่ะ

แต่อาทิตย์ที่แล้ว..ลืมสนิทเลย จริงๆ 5555

เดี้ยวขอไปเรียนก่อนละเดี้ยวโซโล ... ต่อ อิอิ

nickoe's picture
4320
หึหึหึ

ลืมเหมือนกัน หรือว่า...

ikok's picture
10285
โอ๊ะ

กลับมาอีกแล้วจริง ๆ ด้วย ช่วงนี้งานผมวุ่นมากมาย -o-

เย็นนี้ว่าจะไปเดินดู iPad ~

1837
ว้าวๆ

พี่ก๊อก จิกมาซักเครื่องจับโยนข้ามมาไทย หน่อยนะ เดี้ยวรอรับ อิอิอิ

วันนี้ เบื่ออ่ะ ตื่นเช้ามาไม่ทันเรียน เมื่อคืนอ่านนิยาย หกร้อยกว่าหน้าเพลินเลย ไปจบเอาตอนตีสี่ 555

อาทิตย์หน้าจะสอบกลางเทอมละ หนังสือยังไม่อ่านซักตัว แต่เหมือนหลายวิชาไม่มีสอบ แอบสบาย อิอิ

หนักไม่กี่วิชา แต่วิชาที่หนักก้อหนักเอาการเลย 5555 (ชอบบ่นว่าแอบเครียด.. แต่ก้อไปล้นล้า แถวหาดตลอด หุหุ)

____ ณ ปัจจุบันเสียงเริ่มหาย ไปไหนไม่รู้ แหะๆ ^0^

minemind's picture
3876
อ่านนิยาย หรือโทรคุยกับแฟนจ๊ะ

อ่านนิยาย หรือโทรคุยกับแฟนจ๊ะ

10285
+ 10000

แม่น ๆ ตรงประเด็นมากครับ ยิ้มปากกว้าง

1837
หน้างี้...

ใครจะมาชอบ โธ่... แทงใจดำ เชอะ..

หาได้ก้อดีดิ ฟง แฟน อ่ะ แจ่ม

ปล. ละคุณพี่ข้างล่างนี้ ตามใหญ่เชียวนะ แหมๆๆ โกรธ

10285
จะซื้อเองยังไม่ได้เลย

ของหมด เปิดตัวมาวันแรกไม่ทันไร หมดแล้ว -o-

1837
งั้น

เอาตังมาเดี้ยว เอ็มซื้อให้ อิอิ

1837
มีเรื่องเล่าเยอะ...อิอิ

จะสอบกลางเทอมละ อ.ที่สอนแต่ละคน ก้อเป่นคนใหม่ๆ เรื่องจะเล่าก้อคือสไตย์ อ.แต่ละคนค่ะ

วิชาระบบปฏิบัติการ อ.ที่สอนเป่นชาวต่างประเทศค่ะ ท่านเป่นคนอารมย์ร้ายอ่ะ

ชอบทุบเมาส์ กะคอม เป่นกระจำเลย ทำรุ่นแรงมาก ชนิดสดุงกันทั้งห้องพร้อมบ่นอยู๋คนเดียว แหะๆๆ

แอบน่ากลัววว ค่ะ แต่เวลา พิมนะ ยังกะเอามือรูดแนะค่ะ ไม่มีสะดุดเลย เบามากด้วย แทบไม่มีเสียกดอ่ะ

อ.ท่านสอน สามชั่วโมง พักแบรกสิบนาที ทุกชั่วโมง เช็คชื่อ ทุกชั่วโมง ใครยกมือช้า ท่าก้อจะถามรหัสนิสิต

บ้างครั้ง ถามจากหลังมาหน้าด้วย ถามนามสกุลมั่ง หุหุ ทำเอาตื่นกันทุกชั่วโมง ณ ปัจจุบันทุกคนต้อง

ฝึกพูดรหัสนอสอตตัวเองย้อนหลังให้คล่อง ขึ้น 555 วันไหนสอนหมดชีสละเวลาเหลือนะ นี้น่ากลัวเลย... ไล่ชื่อถาม

ทีละคน ฟังก้อไม่รู็เรื่องละ ยังมาถามเอาหลังสอนเสร็จอีก บ้างอาทิตย์มีคำนวนพวกระบบ ความเร็ว เรียกชื่อ

ไปยืนเขียนหน้าไวบอร์ดเลย ... ทุกอย่างต้องเป่นภาษาอังกฤษ อธิบายภาษาอังกฤษ มีสอบย่อยอยู่ครั้งนึ่ง ..

ย้ายตึกสอบแบบฉุกเฉินห้องไม่มี พอลิฟเปิดมา ได้รับกระดาษข้อสอบ เลยละนั่งทำกัน หน้าลิฟ ที่เป่นลาน ... เลยอ่ะ

นั่งก้นมไม่ทันหายร้อน 20 นาทีกะ ข้อสอบอัตนัยอธิบาย เป่นปะกิต 7 ข้อ ยังไม่ทันจะผ่านข้อนึ่งไปเลย เรียกเก็บ งงง มากก...

เอ้มอึ้งไป จนไม่ได้เขียนชื่อเลยอ่ะ ... หลอน 0 ไปเลยวันนั้น ไปคุยละ อ.ไม่ให้เลย เศร้า....

ละก้อถึงเวลา ต้มยำผัดเผ็ด 5555

อินเตอร์เน็ตและเซอร์เวอร์..

วิชานี้เน้นไปทางเขียนเว็บค่ะ แต่เหมือนจะเข้าทางเอ้มนะ แต่ไม่เลย....

อ.ไม่ได้สอนให้เขียนเว็บค่ะ แต่ อ.สอนให้รู้จัก อาทิตย์นึ่ง ท่านเล่น โซโล ไป สี่ ห้า ภาษา

ละระบุให้เด็กไปทำมาส่งเลย... เรียน เช้า ส่ง บ่าย.. งานงอกกันเป่นแถวๆ

มีอาทิตย์นึ่ง "ผมว่าพวกคุณคงเขียน php กันเป่นบ้างแล้ว..(เด็กตาค้าง)...ไหนใครเขียนไม่เป่นบ้าง (ทุกคนยกมือ.. ฮากันทั้งห้อง..เพราะคิดในใจ ถ้ากรูไม่ยก เดี้ยวก้อเอางาน มาย้ำให้ส่งอีก.. ) .. อ.มองเฉยๆ เฉยๆมาก ละตามด้วยประโยชน์ ที่ทำเอาเด็กช๊อก มันไม่เป่นอุปสรรค์ เอางานงี้ไปละกันนะ ผมต้องการเว็บระบบสังคมในเว็บ ใช้ elgg ทำละส่งหน้าแรก มาให้ ผมดู ละผมจะให้รหัสเซอร์เวอร์ ทำบนลีนุกซ์ ของ มอ " (สุดท้าย... เป่นไม่เป่น ฐานแค่ไหน ก้อตายกันเป็นแทบๆ หัวเราะร่วน )

แต่ไม่เครียดหรอกค่ะ อ.ท่านใจดี นะ ใจดีจิงๆ... อิอิ

มาระบายให้ฟังก่อนสอบค่ะ อิอิ

MacNus's picture
30
น่าปวดหัวแทนเลย..

อาจารย์มาแนวๆนี้ผมก็ไม่ไหมเหมือนกันนะ

ถ้าเข้าเรียนมหาวิทยาลัยแล้วไม่อยากเจองี้เลย

เหอะๆ

แต่เป็นกำลังใจให้ครับ อิอิ

1837
เจอแน่ๆค่ะ

อ.มหาลัย ต่างจาก อ.มัธยม มากค่ะ

มีพี่คนนึ่ง พี่เค้าเป็นอาจารย์พิเศษ นะค่ะตอนนี้ เค้าเคยพูดให้เอ็มฟังว่า เค้าไม่กล้าเรียกตัวเองว่า ครูหรอก เพราะครูในความคิดของเค้า

ยิ่งใหญ่กว่า อาจารย์มหาลัย มาก .... เอ็มก้อเห้นด้วยนะค่ะ มองกลับไปดูมันต่างกันมากจริงๆ

sajiro's picture
1179
ทอปก็จะสอบเหมือนกันละครับ

อาทิตย์แรกของเดือนหน้านี้แล้ว

ยังไม่มีความรู้ในหัวเลย = =''
เห็นคณะแพทย์อื่นอ่านกันแบบ เอ่อะ น่ากลัว ไม่หลับไม่นอนกันรึยังไง

TwT''

อาทิตย์นี้คงเป็นอาทิตย์อีกอาทิตย์ที่ยาวนานทีเดียวครับ
อ่านหนังสือกันบาน

MacNus's picture
30
นัสอยู่ม.6

จะเอนท์วิศวฯคอม

ก็อยากให้ผ่านไปได้ด้วยดี แหะๆๆๆ

แล้วก็จะไปเจอกับท่านอาจารย์ผู้พิชิตเด็ก - -*

แต่ในโลกนี้ไม่มีสิงที่ง่ายหรอกเนาะ

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

1837
google เปลี่ยนไป้

... การค้นหาภาพของ google แบบใหม่ สวยมากเลย ชอบๆ

ดูภาพมีคุณค่า ยังกะ แกลลอรี่ เลยย มีความสุข