เหตุผลที่ทำให้ผมอยากได้ iPad

nickoe's picture
4320
ตามนี้เลยครับ แจ่ม แจ่ม

ikok's picture
10285
สุโก้ยยยยย

เข้าใจทำดีนะครับ

Mixmerize's picture
1480
เก๋มาก

ขอเอาไปแชร์ให้เพื่อนดู เผื่อเพื่อนจะอยากซื้อมาเล่นบ้าง XD

10285
เริ่มด้วย...

ซื้อแอมป์ก่อน แล้วตามด้วยกีตาร์ จากนั้นก็ iPad... แห่ะ ๆ 1 จนแน่ ๆ เลย

4320
ฮาาา

จริงๆถ้าทนสายระโยงระยางได้
ต่อกับคอมก็ได้นะครับ แอมป์ไม่จำเป็นเท่าไร
แต่ผมเริ่มจะทนไม่ได้แล้วน่ะสิ ฮ่าๆๆๆ
เยอะเหลือเกิน จะเล่นที set up เหนื่อยเหลือหลาย

rsakchai's picture
396
เริ่มจากโหลด iShred มาก่อนเลย ฟรี App ด้วย

iPad ก็มีแล้ว......กีตาร์หลังเต่าก็พอจะเล่นได้....เหลือแค่สายแจ็คที่เสียบเข้ากับ iPad อย่างเดียว...ใช่ไหมเนี้ยะ
Amplifier ไม่ต้องก็ได้นี่ครับ....ใช่ไหม...ใช้ iPad แทนไปเลย...แต่สงสัยใน Video หูฟังที่คนเล่นเสียบเข้าหู....มันต่ออกมาจากส่วนไหนของ iPad อ่ะ.....งง....เพราะ iPad มันมีรูเสียบรูเดียวนี่ครับ...งง...งง

rsakchai's picture
396
รู้คำตอบแหละ

ต้องไปซื้อตัวนี้....สองหัวเลย....แล้วผมจะหาซื้อได้ไหมเนี้ยะ

Satoshi_Zousan's picture
78
อากิฮาบาร่า

ช่วยท่านได้เสมอครับ อ่ะ แน่นอน

10285
-.- /

แอมป์ตู้ที่บ้านผมให้แมวทำที่นอนไปแล้วครับ แห่ะ ๆ 1 แอบเสียดายเวลามีอยู่กับตัวไม่ค่อยได้เล่นน้อ ~

minemind's picture
3876
แซว ถ้าไม่ใช้มือ

ตอนเปลี่ยน effect ทำไงอะพี่นิก เอาเท้าเหยียบเลยป่าว ฮ่าๆ

4320
ฮาาาา

ผมคงไม่กล้าเอาน้ำหนักตัวผมไปเทียบกับหน้าจอ iPad หรอกครับ

lucky.mac's picture
26
สาย connect

น่าสนใจเรื่องสายต่อครับ จะมีขายป่าวอะ บ้านหม้อมีไหม หรือ iStudio มีป่าว

Hikizumi's picture
619
ซาโซริ

มีโฆษนา เฟรนเดอร์ ให้ด้วยอ่า...เอฟเฟกแผง ราคา แผงละ4-5000เองนะครับ...เครื่องเล่นMP3ก็เครื่องละ2-3พันอ่าครับ.....Ipad .เครื่องละ2-3หมื่นอ่า..เอานิ้วจิ่มเอา มันจะทันเล่นหลอครับ??เวลา ผมเล่นมันส์ๆ โดดถีบเพื่อนยังมีเลยครับ..Ipad ไม่เหลือแน่นอนเอาใว้นั่งเล่น ขำๆก็พอเท่อยู่น้า...ถ้าเป้นผม เลือกIped.ก๊าบๆ...เพราะ บ้านจน อิอิ

4320
ฮา...

ผมแค่เอาให้ดูว่ามันทำได้เท่านั้นแหละครับ
ก็น่าสนุกดีเวลาเบื่อๆเวลาขี้เกียจต่ออะไรต่อมิอะไร
โดยเฉพาะตอนนี้ effect board ยังจัดไม่เสร็จ