กระทู้แชท : ศุกร์ 27 สิงหา 2553

nickoe's picture
4320
ศุกร์อีกแล้วครับ
นั่งเน่าจับเจ่าอยู่กับงานอันน่าเบื่อ
ฮาาาาา

เดือนหน้าจะเป็นเดือนที่ MMM มีอายุครบสองปี
ย่างเข้าสู่ปีที่สาม
สมาชิกท่านไหนมีอะไร ชอบ ไม่ชอบ
มี feedback ยังไง ลองบอกมาได้นะครับ

เท่าที่ช่วยพี่ก๊อกมาตลอดถึงตอนนี้
(จริงๆก็แค่นิดเดียวอ่ะนะ อาย )
ชอบบรรยากาศตอนนี้มากครับ
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาแวะเวียน
ทั้งขาประจำขาจร พี่เก๋า น้องใหม่ทั้งหลาย
ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
โอ๊ะ

กระทู้ในตำนานกลับมาแล้ว ~

จะว่าไป ปีนี้วันเกิดเว็บมาเร็วกว่าที่คิดแฮะ หรือว่าผมมัวแต่ทำงานไม่ได้ดูวันดูคืนก็ไม่รู้

ยังคิดอยู่เลยว่าจะปรับปรุงเว็บอะไรใหม่ ๆ บ้าง อีกสักพักน่าจะได้คำตอบตรงนี้ ใครมีอะไรแนะนำก็เชิญเลยครับ ยิ้ม

มีที่อยากจะทำก่อนวันเกิดเว็บ

• หาเวลาว่างให้ตัวเอง จะได้แว่บมาที่เว็บได้บ่อย ๆ
  • ลง 10.6 สักที จะได้เขียน how to ใหม่ ๆ บ้าง แบร่..
  • ปรับปรุงเว็บใหม่ ให้ใช้งานได้ดีมากขึ้น เพราะตอนนี้เว็บเริ่มโตขึ้นมากกว่าที่คิดเอาไว้ เลยคิดว่ามีหลายส่วนที่น่าจะปรับปรุงให้ดีขึ้นได้

ยิ้ม หลัก ๆ แล้วมีเท่านี้

Guitarpicking's picture
89
โอ้ววววว

มีปาร์ตี้ฉลองไม๊คะ แบร่..

ปล.ขอบคุณที่สร้างสังคมดีๆ ที่นี่นะคะเพราะความรู้สึกปิ๊กคือนี่ คือโรงเรียนเล็กๆ ที่อบอุ่นคะ ^_____^

4320
ผมก็อยากให้มีครับ

ไม่ถึงกับปาร์ตี้เป็นทางการหรอกครับ
แต่เหมือนไปพบปะพูดคุยกันเฉยๆมากกว่า

เรื่องของเรื่องคือ พี่ก๊อก ท่านประธานไม่อยู่
ก็เลยไม่รู้จะอย่างไรดี

10285
^o^ / ~

มีปาร์ตี้ฉลองไม๊คะ

เดี๋ยวหาเจ้ามือก่อนครับ แบร่..

toffykapook's picture
248
ดีคับ

รอกินฟรี ^O^

89
นั่งรอ นอนรอเลยคะ

อิอิ

Pe_eng's picture
9
ไม่เคย มา ทัน

สวัดดีครับ เป็นสมาชิก มาก็ตั้งนานแล้วแต่ไม่เคยว่างมาคุย ด้วยเลย
ได้แต่มา ดูดความรู้อย่างเดียว วันนี้ว่าง เลยมาคุย ด้วยคน คราบ

10285
ผมก็มาไม่ค่อยทันเหมือนกันครับ

-o- / ช่วงนี้งานชุมมากมาย

palmania's picture
190
2 ปีแล้วหรอเนี่ย

หุหุ....

89
พี่ก๊อกคะ....

งานนะคะไม่ใช่ยุง มีชุมด้วยหรอ ยิ้ม

keep_kim's picture
379
เข้าเว็บนี้แทบตลอดมาพักนึงแล้

เข้าเว็บนี้แทบตลอดเวลามาพักนึงแล้ว จนจะเป็นบ้านอีกหลังไปแล้วคับ หุหุ มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
ู^0^

มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข มีความสุข

rsakchai's picture
396
เข้ามาทักทายครับ

ช่วงนี้ยุ่งมากมาย

Satoshi_Zousan's picture
78
กำลังจะเข้าปีที่สามแล้ว

ยินดีล่วงหน้าครับ

INNOVATION's picture
343
จัดเลย นิก

จัดเลย นิก วันก่อนก็ว่าจะไปกินกันก็ล่ม อิอิ รอนี้จะรอกินนะ .. เดี๋ยวยอมเดินทางไปหาเลยยย

4320
แบบว่า

เอาจริงรึเปล่าครับ พี่บอล
ครั้งที่แล้วก็ล่มกันไปที

เอางี้ดีกว่า เดี๋ยวจะลองตั้งกระทู้
นัดกินกันสักวัน แล้วมาดูว่าคนเยอะไม่เยอะ
ค่อยว่ากันดีมั๊ยครับ

343
เอาจริงครับ ตั้งกระทู้เลย

เอาจริงครับ ตั้งกระทู้เลย ยั่ววว คุณก๊อกหน่อยยยยย อิอิ ที่อย่างไร ก็ได้นะ

1837
บางแสน อิอิ

เอ็มไปชัวร์ 100 % แบร่..

343
พี่กลัวหมดเป็น แสน อะจิ ..

พี่กลัวหมดเป็น แสน อะจิ .. แบร่..

1837
วันนี้

ดูหนังเรื่องไรไม่รู็ อิอิ ทางเคเบิ้ลนะค่ะ มันไม่ขึ้นชื่อเรื่อง

เป่นเรื่องของหมา ที่เฝ้าเจ้าของจน เจ้าของตาย ก้อยังรอ หมาชื่ออชิ
สงสารมันจนร้องไห้ตามเลย แป่ววว

4320
อา

ใช่ที่ ริชาร์ด เกียร์ เล่นรึเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็ Hachi ครับ

sajiro's picture
1179
^^ วันศุกร์แล้ว

ได้กลับบ้าน มาจับน้อง iPhone 4 ฮี่ๆ ดีใจ นั่งเล่นอยู่ได้สักพักละ
เหมือนจะไม่ต้องอ่านคู่มือแล้วว่าต้องทำอะไรยังไง

รู้สึกว่าอ่านเจออะไรก็นะ รู้แล้วนี่หว่า ฮ่าๆ มีความสุข

4320
ชิชะ

ไหนบอกไม่มีเงินไง
โกรธ

1837
ฝากๆ

เป็นนิสิตกลัวอะไรกับการสอบ
ถ้าไม่ชอบไม่พอใจไม่ต้องเขียน
ส่งกระดาษเปล่าๆเราอย่างเซียน
เวลาเรียนเรานั่งหลับจับปากกา

แบร่..

skywalker's picture
92
ต่อ

พอปลายภาค F ลอยมา ฮากริบเอย...

เตรง เตรง เตร่ง เตร๊งงง

เตรง เตร่ง เตร๊ง เตรง เตร่งงงง

1837
-_-'

เอาอาจารย์ คนนี้ไปแช่เย็นด่วนเลยพี่นิค อิอิ

มาแช่งกานทำไมเนี้ย พี่บอย เดี้ยวเถอะ แห่ะ ๆ 3

skywalker's picture
92
mid-term

ล่าสุด เพิ่งประกาศคะแนนกลางภาคไป สอบ 47 คน ผ่าน(เกินครึ่ง) 4 คน

-__-"

1837

จิ๊บๆ สู้เอ็มไม่ได้ เลยย... โธ่

แบร่.. ( กล้าพูดเพราะเอา A มาหม่ำแล้วนิเน๊าะ 555 )

10285
ได้เอเหรอครับ

ยินดีโด้ยยยยย ^o^ /~

1837
อิอิ

ได้วิชาเดียว ไม่อยากจะคุยมาก 555 แบร่..

ลูกสาวได้ A พ่อจะเลี้ยงไร จัดมาเลย รออยู่บางแสน จ้าา อิอิ

10285
เดี๋ยวกลับไปคราวนี้

เลี้ยงก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๊แล้วกัน แบร่..

1837
กิน

กินค่ะ อิอิ กินหมด.. หุหุ ใกล้หอเลย ^0^

sajiro's picture
1179
ยินดีด้วยๆๆ

ของทอปยังอยู่ภาวะร่อแร่. ฮ่าๆๆ

killpitak's picture
202
คุยด้วยคน

เล่น MMM มานานแล้ว แต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้เข้ามาคุย กระทู้แชทเท่าไหร่ รอบนี้เลยขอแวะมาหน่อยนะครับ
ถ้ามีเลี้ยงกินกันจริงๆ ก็ดีนะครับ อยากเจอพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใช้ MAC ด้วยกัน ^_^

10285
ตอนนี้มีคุยกันอยู่สองคนครับ

๕๕๕๕ เขานอนกันหมดแล้วน้อ แบร่..

เดี๋ยวว่าจะไปนอนแล้วเหมือนกัน ราตรีสวัสดิ์ครับ ^o^ /~

killpitak's picture
202
Good Night

ราตรีสวัสดิ์ ครับพี่ก็อก