กระทู้โหวต: งาน meeting #2 26 กันยายน 2553

ikok's picture
10285
ผมตั้งกระทู้ใหม่ให้นะครับ เพราะกระทู้เดิมคำตอบเลย 50 comment ไปแล้ว ทำให้ไม่สะดวกในการดูครับ ผมปิดกระทู้นั้นไป ให้มาคุยกันต่อในกระทู้นี้นะครับ - ก๊อก

Mixmerize's picture
1480
ตามนั้น^o^

ตอนนี้อยู่ที่วันที่ 26 กันยา นะครับ
ส่วนสถานที่ เอ่ยกันมาแล้ว Sizzler (ไม่ได้ฟันธง แค่เสนอชื่อมาครับ)

ป.ล. จริงๆใครมาได้(ไม่ว่าสถานที่/เวลาจะเป็นแบบไหน)อาจจะยกมือเซย์ YES มาก่อนก็ได้ จำนวนมากน้อยอาจจะมีผลต่อการเลือกสถานที่ก็ได้นะ มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
Sizzler

Sizzler พี่ก๊อกอยากกินนิน่าา.... อิอิ ครั้งก่อนบอกให้เอ้มเลี้ยง จำได้ๆ

เอ็มไปด้วย ไงก็ได้ค่ะ แค่ของ เอาใกล้ อนุเสาวรีย์ชัย รึไมก้อที่มีรถไปมาสะดวกหน่อย นะค่ะ

ไปไกล ละต่อรถมากมาย นู๋หลงตายเลย... ละเดือดร้อนพี่ มาฟังนู๋นั่งร้องไห้ ขี้มูกโป่ง ไม่รู้ด้วยนะ แห่ะ ๆ 1

10285
ผมคงไมได่้ไปมีทติ้งคราวนี้นะครับ

เดือนนี้ผมแน่นทั้งเดือนเลย แล้วก็กระชั้นพอสมควร เลยไม่ได้ลาไว้

ยังไงก็มากันนะครับ ให้นิกเขาเป็นโต้โผจัดการไปงานนี้ เอาไว้งานหน้าค่อยเจอกันนะเจ้า ~

1837
เจ้า

(แอบเสียใจ) แป่ววว

10285
อย่าเสียใจไป

เอาไว้กลับไปให้เอ็มเลี้ยงมื้อใหญ่แทนแล้วกัน แบร่..

toffykapook's picture
248
ไปด้วย

ไปดูหนุ่มๆ เอ้ยสาวๆ หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
ขอบคุณพี่ก๊อกครับ

ผมกำลังหาร้านที่มารถไฟฟ้าผ่านอยู่ครับ หรือจุดใหญ่ในเมือง
ที่ไปง่ายๆครับ

Gilbert's picture
53
ชาบุชิ มีทุกห้าง

ชาบุชิ มีทุกห้าง ราคาสบายกระเป๋า มีใครสนใจไหมครับ

1480
ชาบูชิ

อร่อยดี เคยกินครั้งนึง แล้วก็จู๊ดๆอย่างหนักเฉียดตายเลยทีเดียว เลยไม่ได้แตะอีกเลย หลอน :หลอน:

4320
ร้านนี้เป็นไงครับ

http://www.misterbuffet.com/shop_vivavino.asp?id=268&pagecount=yes
ดูแล้วหิวเลยทีเดียว

1480
ถูกใจ

น่ากินๆๆ ราคาเดิม 699.- ลด 50% เหลือ 350.- net น่าสนใจอย่างแรง หัวเราะร่วน

1837
น่ากินค่ะ

.... มากมายย... 555 แต่เค้าจำกัดเวลาไหมละค่ะ

P_air's picture
55
viva vino , sha bu shi

ชาบูชิ ก็ดีนะค่ะโดยเฉพาะสาขาชิดลม คนน้อยมากๆ มีอาหารญี่ปุ่น ไอติม อร่อยๆ ใกล้บีทีเอสด้วย แต่จำกัดเวลา T T
viva vino ก็ดีนะค่ะ ลด 50% ในช่วงเวลาบ่ายวันอาทิตย์ ไม่แน่ใจว่าจำกัดเวลาหรือเปล่า แต่อาหารน่าทานมากๆ ใกล้ bts ด้วย > <

1480
เห็นในนั้นเขียนไว้

เห็นในนั้นเขียนไว้ เปิด 12:00-15:00 ยังไงก็คงจำกัดเวลานะ แบร่..

pippo's picture
2469
เห็นแว๊บๆ

ตรงความคิดเห็น 12 เค้าบอก ตอนนี้ 420 บาทแล้วนะ

1837
อ่าา...

( เฉพาะวันอาทิตย์) เด็กอายุต่ำกว่า 6 ปี
ฟรี 2 คน เมื่อมากับผู้ใหญ่ 2 ท่าน

เอ้มไปกะผู้ใหญ่..หลายคน ฟรีๆ 55555555

248
ที่นี่มั้ยฮะ

4320
ก็ดีนะครับ

แต่อย่างนึงเลย
เตรียมเหม็นได้เลย เนื้อย่างเกาหลีเนี่ย
ติดเสื้อติดตัวไปหมดแน่นอน

248
เพิ่งสังเกตุ

เค้าเปลี่ยนเป็นนั่งจำกัดเวลาแล้ว T^T 2 ชม. เอง

perfectgame's picture
317
@เชียงใหม่

มาแอ่วเจียงใหม่ ผ่อง ก่อได่ เน้ออ

ไข่ไป ขนาด แต่ มัน ไก๋ ขนาด อะ .

เสนอ ที่ เชียงใหม่ ร้านไหน ก็ได้ !!!

HUI's picture
20
viva vino

viva vino นี่เหมือนเหนในรายการตี๋อ้วนตอนเช้าวันอาทิตย์เรยฮะ น่าอร่อยฮะ
แต่ผมโหวตให้อาหารเกาหลีดีกว่าแหะๆ น่าจะถูกปากมากกว่า

คนอื่นๆ ว่าไงกันบ้างมั้ยฮะ

Sagittarius's picture
128
ของจองโต๊ะจีนงานนี้ไว้หนึ่งทั

ของจองโต๊ะจีนงานนี้ไว้หนึ่งทั่งนี่...ที่นั่งครับ.

metalcore's picture
6
ไปกับแฟนด้วยได้มั้ย?

อยากให้แฟนไปด้วยจะได้มั้ยครับ?

1480
ได้ค้าบบ

พาใครมาก็ได้คับ มิตติ้งนี้เหมือนนัดกินข้าวกันขำๆ คุยกันนิดหน่อย มาทำความรู้จักกันอะไรงี้มากกว่าคับ อ่ะ แน่นอน

4320
ได้ครับ

ไม่จำกัดว่าจะเป็นสมาชิกรึเปล่า ถ้าอยากพามาด้วยก็ยินดีครับ

tpanu's picture
24
อยากไปด้วยจัง

อยากไปจัง
แต่ไม่สะดวกอะ

อยูใต้อะคับ

1480
ฮึบๆๆ

ดันหน่อย
ยังรอใครมาแนะสถานที่แจ่มๆอยู่นะก๊าบ หัวเราะร่วน

1837
เหมือน...

จะไม่ได้ไปแล้วอ่ะ แหะๆ งานเข้า เยอะเลย... อยากไปจังงงง เลยยย

หลอน แป่ววว แอบเคือง

lucky.mac's picture
26
อยากไปด้วยครับ..

แต่แบบว่ามีคนสูงวัยไหม ตัวเองสูงวัย เงอะๆงะๆ อะครับ แล้วก็เพิ่งเล่น macbookpro มาไม่นานอะครับ

4320
ไม่เกี่ยงอายุครับ

มาได้ทุกวัยครับ

ป.ล.สถานที่มีใครอยากเสนอลงได้เลยนะครับ

20
เราจะมีรูปแบบในการจัด Meeting

เราจะมีรูปแบบในการจัด Meeting มั้ยอ่ะคับ
อย่างเช่นว่า เราจะมาถึงปุ๊ป นั่งกินข้าวกัน คุยๆ ใครอยู่ใกล้ใครก็ทำความรู้จักกันไป
หรือเราจะมีกิจกรรมอะไรเพื่อให้รู้จักทั่วถึงกันมั้ยคับ

4320
ตอนนี้ผมยังคิดอะไรไม่ออกเลยครับ

ตอนนี้เวบเราไม่ได้ใหญ่เหมือนเวบใหญ่ๆอื่นๆที่จัด meeting แต่ละที
ต้องถึงกับเก็บเงินกองกลาง แล้วจัดกันใหญ่โตครับ คิดว่าคงรู้จักกันไม่ยาก
แต่ก็ไม่อยากให้เป็นการไปนั่งกินเฉยๆเหมือนกัน ดูออกจะรื่นเริงเฉพาะของกินเกินไป

เดี๋ยวขอคิดก่อนนะครับ หรือว่าเสนอมาเลยก็ได้ครับ
ถ้ามีไอเดียมันๆเริ่ดๆ หลังไมค์หาผมเลยก็ได้นะ
หัวเราะร่วน

20
มิยาบิรับประกันความอร่อยคับ

มิยาบิรับประกันความอร่อยคับ เคยกินมาทีึนึง ติดใจเรยคับ

INNOVATION's picture
343
ถ้าหัวไม่เหม็น ได้ น่าจะดีนะ

ถ้าหัวไม่เหม็น โกรธ ได้ น่าจะดีนะ .. เท่าที่เห็นที่ทางจะไม่รอดดด

4320
ฮาาา

พยายามเลี่ยงพวกย่างๆแล้วนะ ฮ่าๆๆๆ
หรือพี่บอลว่าร้านไหนดี

20
ได้ครับ

ได้ครับ จะคิดแนวทางทำกิจกรรมเล็กๆน้อย ขณะนั่งทานข้าวกันไปด้วยครับ
เพื่อให้ทุกคนรู้จักกันอย่างทั่ววถึง อย่างเช่น เก้าอี้ดนตรีไรงี้ (คงมีอ้วกกันไปข้าง)

1837
อ่าา...

อยากไปง่ะ แป่ววว

4320
เอ้า

ดัน ตกหน้าแรกแล้ว

53
ช่วยอีกเเรงนะครับ เดี๋ยวตกอีก

ช่วยอีกเเรงนะครับ เดี๋ยวตกอีก

4320
โหวดร้านกันเลยครับ

ตามลิ้งค์ที่ให้ไป
ถ้าสุดสัปดาห์นี้ยังโหวตกันไม่เสร็จผมขออนุญาติใช้สิทธิเลือกร้านเลยนะครับ
ไม่งั้นเดี๋ยวคงไม่จบกัน ฮ๋าๆๆๆ

248
มิยาบิละกันฮะ

หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
nobita ดิ

nobita ดิ

beemahidol's picture
66
รอฟัง..

กินได้ทู๊กอย่าง..ยกเว้นเนื้อ..เราน่าจะเหมาะกับทุกร้านข้างต้น..มีความสุข มีความสุข มีความสุข

P_air's picture
55
ไปไม่ได้แล้วค่ะ T T

ติดงาน world expo ไปตั้งแต่วันอาทิตย์นี้ กลับอาทิตย์ 26 ตอนเย็น T T
ไปซ่อม มีตติ้งกับพี่ก๊อกแทนได้ป่าวค่ะ เดือนหน้า หนูไปสิงคโปร์ พี่ก๊อกว่างไหมค่ะ > <

53
ตามนั้นครับ

ตามนั้นครับ

20
โหวตมิยาบิด้วยคับบบบ

โหวตมิยาบิด้วยคับบบบ

demon014's picture
82
เชียงใหม่ TT

เชียงใหม่ TT

4320
เอาล่ะ

เห็นมีโหวตมิยาบิสองสามเสียง
ใครอยากโหวตวันนี้วันสุดท้ายแล้วนะครับ

INNOVATION's picture
343
ฝากด้วยนะ nic ตอนนี้ป่วยมา 4

ฝากด้วยนะ nic ตอนนี้ป่วยมา 4 วันแล้วไข้ยังไม่ลดเลย แต่ไงจะหายให้ทันวันกินนะ สู้ ๆๆๆๆๆ ยิ้ม