Accessories Macbook Pro ของแต่ละคนครับ ?

kindomhar's picture
187
อยากถามว่าตกแต่งmacbook ยังไงกันบ้างเหรอครับ แล้วยี้ห้ออะไรบ้างเหรอครับ 555+

พอดีกำลังจะสอย Macbook Pro 15" น่ะ ครับ เขิน

ikok's picture
10285
สำหรับผม

ไม่มีครับ ๕๕๕๕๕ ตัวเครื่องเดิม ๆ ผมเห็นว่าสวยอยู่แล้ว เลยไม่ได้ติดอะไรสักอย่าง

พวกรองมือ กันรอยนู่นนี่นั่น ไม่มีครับ

ปล. กันรอย หรืออื่น ๆ ที่ติดเอาไว้รอบ ๆ เครื่อง (ไม่นับพวกที่ติดแล้วใส ๆ ) ผมเห็นว่าส่วนใหญ่แล้วออกมาดำเป็นปื้น ๆ กันทุกคนเลยครับ ตัวเครื่องไม่เป็นรอยจริง แต่ขี้ไคลทั้งหลาย คนเห็นหมดเลย แบร่..

kindomhar's picture
187
555+ ขอบคุณครับ

555+ ขอบคุณครับ

maneenun's picture
2
ไม่ค่อยชอบครับ

ตัว body เดิม ๆ ครับ ไม่ต้องใส่อะไรเข้าไป นั่งดูทั้งวันก็ไม่เบื่อ ไม่รู้จะใส่ทำไม คอยระวังไม่ให้กระแทกก็น่าจะพอแล้ว ก่อนเก็บเช็ดด้วยผ้าชุบน้ำหมาด ๆ รอบ ๆ เครื่อง เหลือ ๆ จะพอครับ

peatfugu's picture
21
จริงๆติดแผ่นฟิล์ม กันรอยก็น่าจะพอแล้วครับ

แต่ของผมติดhard shellไว้กันกระเเทกด้วยครับเพราะต้องหิ้วไปคุยงานบ่อยๆ
อีกอย่างเม้าbamboo ใส่กระเป๋าทีบวมมาก
มีใครทำงานแบบต้องใช้เม้าปากกาบ้างปะคับคับเนี่ย 55

palmania's picture
190
ไม่มีครับ

เพราะไม่เห็นความจำเป็น และคิดว่าสิ้นเปลืองครับ

นานๆครั้งก็เช็ดทำความสะอาดซะที

เครื่องเดิมๆ...ถืิอไปไหน ก็ดูดีอยู่แล้วครับ

Cybernet's picture
399
Accessories ของผมมี

แผ่นรอง keyboard moshi ครับ ใส่มาตั้งแต่ซื้อเครื่องเลย เคยเอาออกหลายครั้งแต่ก็กลายเป็นว่าชอบสัมผัสของแผ่นรองไปซะแล้ว!!

ส่วนอย่างอื่นๆ ก็มี Magic mouse, Mini DisplayPort to VGA ไว้ใช้ต่อ Projector, Apple battery charger และ Wireless Pointer ของ Targus ครับ

DrNui's picture
32
MBP ของผมชอบโชว์ครับ

MBP ของผมชอบโชว์ครับ (exhibitionism) จึงปล่อยเปลือยอยู่อย่างนั้น
เวลาเดินทางก็ห่อไว้ใน soft case กันอุจาดเท่านั้นเองครับ

donat's picture
9
เดิมๆครับ

แรงแบบเดิมๆสวยงามมากครับ ผมดูแลรักษาไม่ให้กระแทกและไม่ให้มีรอยขูดขีดก็โอเคแล้วครับ
เลิกใช้งานก็เก็บใส่กระเป๋าเลย
ผมคิดว่าร่องรอยความเก่าที่เกิดจากการใช้งานของเรามันคลาสสิคนะครับ เพราะเราใช้มันเองกับมือ มันมีจิตวิญญาณของเราติดไปกับมันด้วย บรือส์...